Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pete ya Ndoa na kidole maalum

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by pilau, Sep 8, 2012.

  1. p

    pilau JF-Expert Member

    #1
    Sep 8, 2012
    Joined: Aug 16, 2012
    Messages: 1,506
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Waungwana nini sababu ya PETE ya ndoa kuvikwa kaika kidole maalum, kinachoitwa kidole cha pete? au hii ni katika hali ya kuiga ustaarabu wa wenzetu wa magharibi? Wachungaji Mapadre na Mashekh na wale ma MC hawaelezei maana halisi ya wanandoa kuvishana pete katika kidole hicho kwa nini mtu asiveshwe kwenye kidole Gumba???? Wana JF Pamoja na michango na michanganuo kuhusu mada hii lakini kama kuna daktari au mwana bailojia naomba anifahamishe .......... nimeambiwa kuwa ........ asili na chanzo kikuu cha PETE YA NDOA kuwa na kidole maalumu ni kwamba kidole kinachoveshwa mkono wa kushoto kina mshipa uluokwenda moja kwa moja katika moyo wa binadamu, hivyo kuvesha pete katika kidole hicho ni ishara ya upendo wa mke na mume katika mahusiano ya ndoa ambao unaunganishwa na moyo wa kila mmoja kupitia ishara ya PETE narudia wana baiolojia na madaktari wanaojua ukweli kusu hili wanisaidie!
     
  2. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #2
    Sep 8, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    I wish ningeweza demostrate kwa video, ila ngoja nijaribu!

    Unganisha palms zako, vidole viendane, yaani kidole cha kati cha kushoto kigusane na cha kulia cha kati!

    Vikunje vidole vya kati peke yake!

    Vikiwa hivyo hivyo vimekunjwa, Jaribu kuachanisha vidole vidogo, utaweza, gumba (piece of cake), vya kupointia pia utaweza lkn huwezi achanisha vidole vya pete kama vidole vya kati vikiwa vimekunjwa. Hiyo inasymbolize kuwa marriage hazipaswi kutenganishwa na kama vile kidole cha pete usivyoweza tenganisha na kidole cha mkono wa kulia.

    Source: padre mmoja wakati wa mahubiri ya ndoa!
     
  3. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #3
    Sep 8, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,293
    Likes Received: 3,069
    Trophy Points: 280
    kidole ni kidole tu hata ukiamua kuivaa kwenye vidole vya miguu haibadilishi kuwa huyo ulofunga nae ndoa mna agano la milele(kwa wakristu)........... sema yapendeza zaidi kuvaa kidole hicho....na pia mapokeo.... ingekua mapokeo pete huvaliwa kidole gumba hata kizazi iki kingepokea hivyo...
     
  4. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #4
    Sep 8, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    Hii kitu ishawahi kuwekwa hapa jamvini siku za nyuma na niliijibu kama ulivyojibu with illustration.
    Ngoja niisake hiyo post,then niiweke hapa tena
     
  5. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #5
    Sep 8, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    Hivi ndivyo nilijibu last time

    Pia kuna hii nadharia:

    *kidole Gumba = kinawakilisha wazazi wako
    *Kidole kinachofuata baada ya gumba = Kinawakilisha ndugu wa tumbo moja
    *Kidole cha katikati = kinakuwakilisha wewe mwenyewe (binafsi)
    *Kidole cha nne = kinawakilisha mwenzi wa maisha
    *Kidole kidogo cha mwisho = kinawakilisha watoto wako

    Sasa jaribu kufanya hili zoezi dogo ili tuhakiki hiyo nadharia:

    [​IMG]

    Kutanisha vidole vya mikono yako kama ambavyo inaonekana katika hiyo picha hapo juu.

    1. Jaribu kuachanisha ncha za vidole gumba (wazazi), utagundua vinaachana - Maana yake hutaishi na wazazi wako milele

    2. Jaribu zoezi hilo kwa vidole vinavyofuata (ndugu), utagundua vinaachana - Maana yake hutaishi na nduguzo milele, kaka na dada zako watakuwa na maisha yao binafsi.

    3. Jaribu kuachanisha kwa vidole vidogo vya mwisho (watoto), utagundua vinaachana - Maana yake hutaishi na wanao milele maana nao watakua na kuolewa au kuoa.

    4. Mwisho, jaribu kuachanisha vidole vya PETE (mwenza), hahahah hutaweza ndugu maana hivyo vilishaandaliwa kuwa pamoja daima milele, maana yake mke na mume wataishi milele na hakuna cha kuwatenganisha. Na hii ndio sababu tunavaa pete kwenye kidole cha NNE.

    "Don't hesitate to hit the like button for this clue"
     
  6. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #6
    Sep 8, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,125
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    DIDINT KNEW THIS!daaah!nimejaribuje kuvitenganisha vimegoma i see!safi sana hii!ngoja nitaitoa kwa wanangu wa ndoa manake wananidatisha kweli kuwa wanataka kuachana wakti ndo kwanza hata gauni nililowasimamia ndoa yao hata halojanibana yani ni ndoa ya mwaka jana tu!
     
  7. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #7
    Sep 8, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,125
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    watu 8 ameshakusaidia kuillustrate mwayego!dah nimeipenda i see!
     
  8. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #8
    Sep 8, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,260
    Trophy Points: 280

    wajukuu washakuletea?
     
  9. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #9
    Sep 8, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,125
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    hawajanileta bado mkuu!yani hizi ndoa siku hizi pasua kichwa kuliko maelezo!
     
  10. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #10
    Sep 8, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Me too, nilivyoisikia kwa mara ya kwanza!

    watu8 thanks, nitakuLIKE nikingia PC; nikumbushe lkn!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #11
    Sep 8, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,260
    Trophy Points: 280
    Labda wanaona mama sista duh still hataki kuitwa bibi now
    wape habari unasubiri mjukuu itawasaidia kuelewana
     
  12. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #12
    Sep 8, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 643
    Trophy Points: 280
    Ngoja niwaambie hii ambayo hamtaipenda:Wakati wa utawala wa Babeli,kulikua na imani ya kipagani,walikua wanaabudu sayari pamoja na nyota,hivyo walikua na miungu wengi,walikua 36,mungu mkuu alikua jua na alikua ana siku yake maalum ya kuabudiwa.Lakini pia miungu hii ilikua na alama tofauti ya kumuwakilisha kila mungu.Mungu jua ambae ndie alikua mkuu aliwakilishwa na alama ya circle,hivyo waumini hao walikua wanaivaa kidoleni kuonesha imani yao.Pete ilikua inavaliwa tangu nyakati hizo na ziliingizwa kwenye masuala ya ndoa na ibada ikipewa tafsiri kivuli lakini hiyo ni ishara ya imani kwa mungu jua.Hivyo ni upagani!
     
  13. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #13
    Sep 8, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,125
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    na kweli inawezekana wananichukulia poa enh!itabidi ninze kutilia mkazo swala wa mjukuu sasa manake wanantia presha mimi kila siku kesi,binti juzi natoka kwenye send off namkuta kajaa tele chumbani kwa binti yangu analiaa hataki kurudi kwa mumewe,nikiuliza wala sipati jibu la kuleweka zaidi ya kunitaka nimpeleke kwa padri avunje ndoa ,kidgo nimwashe vibao,nilikuwa na tundovu kichwani kama vinne hiv,nikaona ngoja mr ampigie simu mumewe kuwa yupo huku!tukalala asubuhi namwuliza wala hanipi maelezo ya kueleweka imebidi tumtafute mumewe kesho kwa maelezo zaidi!
     
  14. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #14
    Sep 8, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Like hell hatuipendi na binafsi nimechoose kutoiamini my dearest but not so humble Eiyer!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  15. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #15
    Sep 8, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,171
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    not yet. kwa nini nikunje vidole vya kati? what is the logic?
     
  16. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #16
    Sep 8, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,260
    Trophy Points: 280
    Sasa inabidi mumewe apate twisheni
    Au ni wale watoto wa vi memo?
    hata mke atahitaji kupewa ki memo afanye nini lol
     
  17. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #17
    Sep 8, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,171
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    hata nikikunja vidole vidogo in inside out, bado ni ngumu kuachiana...kwa hiyo, kidole ni kidole, chochote can serve the purpose.
     
  18. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #18
    Sep 8, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kuna wengine watauliza ulazima wa pete ya ndoa kwanza kabla ya kidole cha kuvaliwa.

    Usipovaa pete ya ndoa ndio "ndoa haitadumu?"

    Na mantiki yake ni nini?
     
  19. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #19
    Sep 8, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,125
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    na hiyo twisheni kijana namleta kwako The Boss kishakwa mtambuzi halafu kwa dark city halafu kwa pacha wangu Snowballna binti nampeleka kwa teacher mwalimu gfsonwin halafu mwali kishanyumba kubwa then kwa dadangu wa kingoni Fixed point
     
  20. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #20
    Sep 8, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Zinavunjika kama zinavyofungwa pamoja na white gold rings!

    Nafikiri kwa maisha ya sasa, pete ya ndoa husaidia kusema kwa nguvu kuwa "I am not available" basi, ingawa bado kutangaza huko hakumfanyi mtu kuwa unavailable if s/he want to be 'available'.

    Mwisho wa siku twaweza sema ni utamaduni tu na ibada/ritual kwa baadhi ya madhehebu!
     
Loading...