Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pesa ya school fees... Ada.

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by sarikoki, Oct 1, 2012.

  1. s

    sarikoki JF-Expert Member

    #1
    Oct 1, 2012
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 1,196
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hii pesa ina balaa,ni tamu ajabu na huwa hairudishiki...wakati nasoma mambo ya kulipia bank yalikua bado hayajaanza. Ilikua shule zikifunguliwa tunakutana pale Moshi mjini maana wanafunzi wanaotoka Dar lazima walale town kesho yake ndo tunaenda kijijini shule.
    Balaaa linakuja unaanza kuonyesha ufahari.... yaani pocket money inaisha kabla hujafika shule... then unaamia kwenye ada... kudadadeki ukifika shule unamsomesha basa ,unamwambia baba amesema ataleta.... siku zinaenda , mambo yanakua sio mambo pale asubui moja mko parade ghafla unaona basa anakuja na karatasi la majina ya wanaodaiwa, pembeni kuna mwalimu wa zamu na viranja wa mabweni. Yaani mliotajwa baada ya hapo mnasindikizwa kuchukua mabegi alafu home no discussion.

    Alalfu mara nyingi demu uliyekula naye maisha na pesa ya ada yeye jina lake halitajwi,....... mara ya mwisho nakumbuka nilizingizia pochi imedondoka chooni......aisee.
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,260
    Trophy Points: 280
    he hee heee mimi nilikuwa nafanya kusudi sichukui home school fees ili ikitokea amri ya kurudishwa home
    nirudi home kula vinono
    siku moja ile kurudi home tu ijumaa kujifanya nimerudishwa kwa ada
    nikafikiri nitakaa hadi jumapili ndo niondeke
    duh..jumamosi nikafurumushwa na kupewa ada nikalipe lol
     
  3. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #3
    Oct 1, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    asante nilizaliwa bibi kizee, marfuku kugusa ada.

    Na ole mwanangu ale ada, itamtandika kama NSSR walokula NSSF yangu.
     
  4. Mabreka

    Mabreka JF-Expert Member

    #4
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 29, 2012
    Messages: 709
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    du mie dingi alikuwa nuksi, nikiwa o levo day, dingi akikupa ada jion anadai risit.

    nikiwa f 2 nikadokoa na kununua unyunyu, dingi alipodai risit jion nikasingizia vitabu vya risit vimeisha so wakinunua watanipa risiti, so basa karekodi kwenye likitabu lake, dingi akasema poa uwakumbushe wasije wakasahau.

    dingi usiku akachezwa na machale, kesho yake katinga skull bila mie kujua, ghafla nasikia unaitwa kwa hedmasta,

    Naingia hamadi mdingi huyu, yaani ile kuniona tu, nilikula makofi ya kufa mtu bila hata kupewa nafasi ya kutoa maelezo.

    H/masta alikuwa mnoko kinoma, ila kwa kile kichapo alilazimika kuokoa jahazi, pale dingi kwa hasira akalipa pesa ingine bila kudai ile alionipa jana yake (30,000)

    Akaaga tutaonana home akaondoka, headmaster alishindwa kuniadhibu baada ya yale makofi ya fastafasta ya mdingi.

    Jion yaliyo nikuta home nayajua mie.
     
  5. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #5
    Oct 2, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Du kuna mitambo humu duniani...sijawahi wala kufikiria kwamba ada huliwa...
     
  6. V

    Von Mo JF-Expert Member

    #6
    Oct 2, 2012
    Joined: May 7, 2012
    Messages: 1,671
    Likes Received: 549
    Trophy Points: 280
    Me ada sikuwahi kulipa (kutokana na sababu zilizo nje ya uwezo siyo ujanja,namshukuru H/master Mr.Mwasha) si unajua boarding halafu special school kitu 70,000, parefu bado unatoka mbali kwa treni,tulikuwa tulizungushana nimelipa wakati nachukua cheti,......MUNGU AMBARIKI SANA HUYU H/MASTER MANAKE ANGEKOMAA DU NDOTO ZANGU ZINGEYEYUKO HATA JF SIJUI KAMA NINGEIJUA
     
  7. Money Stunna

    Money Stunna JF-Expert Member

    #7
    Oct 2, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 13,083
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    nyie mlisoma shule zipi? pesa za ada ulipwa bank harafu mzaz anakupa risiti
     
  8. s

    sarikoki JF-Expert Member

    #8
    Oct 2, 2012
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 1,196
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hehehe.. alafu mara nyingi unachelewa kufika nyumbani.... unakuta umerudisha toka asubuhi uzurura mjini ikifika jioni kali ndo unaingia home.... maana unaogopa ukiwahi unaweza pewa siku hiyohiyo ugeuze school...... Mimi nilikua naendaga kwa bibi alafu natinga home Jumamosi mchana....kwa hiyo ngoma jumatatu hiyo. Du...!
     
  9. s

    sarikoki JF-Expert Member

    #9
    Oct 2, 2012
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 1,196
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mi nimesoma wakati bank unaenda na kitabu sio account number...wewe umeikuta hiyo.
     
  10. s

    sarikoki JF-Expert Member

    #10
    Oct 2, 2012
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 1,196
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Von huyu Mr Mwasha sio wa ile shule kule mwika?
     
  11. s

    sarikoki JF-Expert Member

    #11
    Oct 2, 2012
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 1,196
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mkirua inaelekea ulisoma Seminary wewe..
     
  12. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #12
    Oct 2, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Huna lolote! Si useme tu kuwa hukugusa ada yako kwa kuwa ulikuwa unakula yangu?!!
     
  13. s

    sarikoki JF-Expert Member

    #13
    Oct 2, 2012
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 1,196
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hehehhehe..alafu ukitoka hapo unaenda chooni kunawa uso ili watu wasishtukie....ukirudi class unajichekesha chekesha...ehehehhe.. Nakumbuka mshua alikua akiitwa school anakuja na fimbo zake ..... hakuulizi yeye anachosikiliza ni maelezo ya headmaster tu...baada ya hapo anatoa saa, miwani na pakiti yake ya sigara maranyingi inakuaga mfuko wa shati...then anaanza shughuli..bila walimu kuingilia hakuachii.. ila namshukuru sana.
     
  14. s

    sarikoki JF-Expert Member

    #14
    Oct 2, 2012
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 1,196
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Umeonaeee...maranyingi mademu ndio walikua wanatuponza..
     
  15. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #15
    Oct 2, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Yaani! We acha tu ndugu yangu! Kina Kongosho mbona wanatumaliza!
     
  16. V

    Von Mo JF-Expert Member

    #16
    Oct 2, 2012
    Joined: May 7, 2012
    Messages: 1,671
    Likes Received: 549
    Trophy Points: 280
    Enzi hizo alikuwa Mzumbe sec-Moro
     
  17. s

    sarikoki JF-Expert Member

    #17
    Oct 2, 2012
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 1,196
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ok...basi sio huyo kuna mmoja alikua mkali Physics.. alikua haingii na kitabu..kama mhubiri na Biblia vile.
     
  18. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #18
    Oct 2, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    He he he, nilikuwa nakula ya mwalimu wa Chemistry.
    Usiniambie wewe ndio yule mwalimu fulani??

    He he eh, akyamama nitachekaje?

     
  19. Z

    Zero One Two JF-Expert Member

    #19
    Oct 2, 2012
    Joined: Sep 16, 2007
    Messages: 9,394
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ADA! mh, sie tulisoma bureee utamu wa pesa ya ada sijawai kuupata
     
  20. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #20
    Oct 2, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Bora umekiri mwenyewe!
     
Loading...