Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pesa mbele uhai wa mtanzania baadaye! MSD

Discussion in 'Jamii Photos' started by MaxShimba, Oct 25, 2012.

  1. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #1
    Oct 25, 2012
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
     
  2. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #2
    Oct 25, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,444
    Likes Received: 763
    Trophy Points: 280
    si sahihi kupoint finger to MSD kama hujui nini hasa kiko nyuma ya pazia

    title ingekua fair if msd was not there
     
  3. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #3
    Oct 25, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27,627
    Likes Received: 2,976
    Trophy Points: 280
    tunakufa kwa mengi sana..................
     
  4. awp

    awp JF-Expert Member

    #4
    Oct 25, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,717
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    mmmmmmmmh pagumu
     
  5. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #5
    Oct 25, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    tujiepushe tu na vvu bwana hakuna cha dawa feki wala original ugonjwa ni ugonjwa tu ule ni noma
     
  6. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #6
    Oct 25, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    tulizana
     
  7. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #7
    Oct 25, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,444
    Likes Received: 763
    Trophy Points: 280
    kweli

    ugonjwa noma sana na ni bora tujikinge

    ila cha maana ni kuwa wakweli kwenye taarifa pia
     
  8. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #8
    Oct 25, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    kinga ni bora kuliko tiba
    tutulizane basi
     
  9. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #9
    Oct 25, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,444
    Likes Received: 763
    Trophy Points: 280
    safi sana

    tutulizane basi

    tupo wangapi???
     
  10. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #10
    Oct 25, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    acha wazalishe tu na tufe mapema mapema na madawa ya nailoni na mihogo
     
  11. Mwanahisa

    Mwanahisa JF-Expert Member

    #11
    Oct 25, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 1,396
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ok dawa fake, hata kibandiko cha chupa nacho upside down!
     
  12. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #12
    Oct 25, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    tatizo ni MSD acha kupotosha,hakuna cha nyuma ya pazia wala nini.
    Hakuna siku unaweza kupata dawa ulizoagiza kwa ukamilifu.hawana dawa na wanakataa kutoa documemts zinazoonyesha hakuna dawa.mwisho wa siku hospitali zinashindwa kununua dawa hata kama kuna fedha za makusanyo.
     
  13. NdasheneMbandu

    NdasheneMbandu JF-Expert Member

    #13
    Oct 25, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 940
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ufisadi umeingia hadi kwenye afya binadamu. Mweeeee, nchi hii kweli twafa.
     
  14. stineriga

    stineriga JF-Expert Member

    #14
    Oct 25, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 2,035
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 135
    hawamuogoipi Mungu, ufisadi hadi kwenye madawa!!
     
  15. b

    bantulile JF-Expert Member

    #15
    Oct 25, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,427
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    Si mmesema kila mtu ale kwa urefu wa kamba yake! Msishangaye urefu wa kamba ya msd ni dawa na vifaa tiba feki. Kabla hujalaumu msd jiulize mwenyewe kwa siri, mambo magapi umefanya ndivyo sivyo? Ingalikuwa dawa je; ingelikuwa tofauti gani na msd?

    Dawa ni wote kama jamii ya watanzania kurudi kwenye uadilifu: uwe rais, waziri, katibu mkuu, jaji, profesa, mwalimu hadi ngazi ya chini kabisa. Kama unachakachua kura za uchaguzi, unanunua kura, richmond cha ajabu nini msd kuchakachua dawa? Taifa la wachakachuaji " Mwana wa mhunzi asipoasana hufukuta"
     
  16. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #16
    Oct 25, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,444
    Likes Received: 763
    Trophy Points: 280
    UMEONGEA PUMBA MKUU

    ISSUE NI COUNTERFEIT SIYO STOCK AVAILABILIT, ANGALIA PICHA UELEWE SOMO SIO KILA SWALI JIBU LAKE NI STOCK-OUT

    FYI........ the whole saga started kwa BLANDINA NYONI NA MEMO YA KUNUNUA DAWA ZILIZOKUWEPO IN STORE

    kuna kashfa ya relabelling na repackaging ambayoni very small propotion ya MSD decision makers may know it na siyo institution, kuna law enforcement people including "system" wanajua, na hata wahusika wa kiwanda wanajua

    MSIROPOKE KWENYE KILA KITU; IF YOU DONT KNOW THE WHO SUPPLY SYSTEM FUNCTIONS AND PROCESSES LET ALONE STRUCTURES, YOU'D BE CARRIED TO THE POLITICS OF THING NA KUNUNULIWA NAO WAZEE WA UPATU WALIOFILISI WAKINAMAMA NA KUVUNJA NDOA ZA WATU KWA UTAPELI ABOUT 10 YEARS AGO

    NYAMBAFFF
     
  17. K

    Kasana JF-Expert Member

    #17
    Oct 25, 2012
    Joined: Apr 3, 2007
    Messages: 396
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Bongo kila kitu substandard, fake, counterfate,relabelled etc
     
  18. M

    Mkora JF-Expert Member

    #18
    Oct 25, 2012
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 351
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35

    Mkuu wacha kutuongopea hapa, huyo Blandina Nyoni kaingiaje hapa, Kama dawa feki zipo MSD ni hao MSD ndio liable usitake kutuletea uongo ulio kubuhu
    Kwa hiyo unataka kutuambia wale maofisa waliosimamisha walikuwa hawajui kitu ?
    Kama walijua mbona hawakulipoti kama dawa zipo chini ya kiwango ?
     
  19. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #19
    Oct 26, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,444
    Likes Received: 763
    Trophy Points: 280
    Ndio maana nilisema kuna mengi hamjui

    Tafuteni details za sakata zima kuanzia initiation of the demand, approval to buy, procurement procedure used, who participated, how did the supplier manage to make to stock available and for what reasons, nani anahusika kufuatilia good procurement practice, utaratibu wa kupokea mizigo, utaratibu wa karantini, kuhifadhi, scheduled inspections, sealing the stored consignment, the use of camera in the warehouses, distribution and security of the product, issuing to hospitals, polisi na wanausalama wana kazi gani, TFDA wana role ipi, kwanini dawa zimenunuliwa 2011 lakini zimegundulika kuwa feki 2012 etc. etc. etc.

    Ukimaliza hapo, jiulize nani ni players in the system na role yao ni nini, kisha utafakari dawa zimejulikana mbovu na imechukua muda gani bomu kuripuka, jaribu mahusiano ya muuzaji, mnunuzi, mtunzaji na msambazaji nk... hata kiwanda tu kina share za serikali vilevile

    HITIMISHO: Unajua dawa zikishafika store zinakaguliwaje??
    unajua sera/mwongozo wa product quality control post market
    unawezaje kusimamisha aliyepokea uache anayetunza?? ina maana watu hawawezi kupiga tanji na kurudisha?? malori mangapi yanapigwa za uso njiani??


    YOU AHVE GOT A LOT TO LEARN AND THE BEST WAY TO DO IT, IS TO ASK, SIO KUBISHA

    SWALI DOGO TU KAMA KWELI UNATAKA KUJUA, HOW LONG DOES IT TAKE KUANZIA KUAMUA KUNUNUA HADI KUPOKEA MZIGO???? NA INACHUKUA MUDA GANI TANGU KUPOKEA MZIGO HADI KUTUMIA?? UKIJIBU HAYO UTAJUA NYONI ALIINGIAJE (ALIKUA BADO PS]

    ukiona vipi; read my signature....
     
  20. Papa Diana

    Papa Diana JF-Expert Member

    #20
    Oct 27, 2012
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 304
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mkuu Janjaweed inaelekea unajua issue nzima ilivokuwa, lakini unaongea kwa mafumbo! Funguka ili sote tupata kufahamu!
     
Loading...