Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

PENZI LILILOTAZWA.. (Based on A True Story)

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mzee Mwanakijiji, May 28, 2011.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    May 28, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Na. M. M. Mwanakijiji


    Moyo ulianza kunienda kwa kasi, viganja vilianza kulowa jasho, na koo lilinikauka nilipokuwa nikikata kona kuingia katika eneo la Hospitali ya Bombo, mjini Tanga. Moyo wangu ulikuwa umegubikwa na ubaridi utadhani alfajiri katika mji wa Makambako kule Iringa. Nilishikwa na huzuni, hofu, na nilihisi kuchanganyikiwa. Akili yangu ilikuwa ikinizunguka utadhani mkokoteni wa kisambaa. Nikifikiri mara milioni ni kitu gani ningekifanya tofauti kukwepa ukweli ambao ulikuwa unanikabili. Nilikuwa natembea kama akili zimeniruka nilipoingia katika geti za hospitali hiyo na hatimaye kwenye wodi ya kina mama. Nilikaribishwa hospitalini hapo na Nesi aliyevalia sare nyeupe na kikofia cheupe chenye mistari ya rangi ya hudhurungi.

    “Tafadhali nifuate” Aliniambia Nesi Fatma Ally, ambaye alikuwa amevaa beji yenye jina lake. Walikuwa wananitarajia kwani Nesi Fatma aliniambia walikuta namba yangu ya simu na jina langu kwenye pochi ya mgonjwa.

    Bila kufanya ajizi au kuuliza maswali nilimfuata kwa haraka huku miguu yangu nikiihisi kunitetema utadhani miti ya mianzi ipagwapo na upepo. Tuliingia katika Wodi namba tatu ambayo madirisha yake yaliangalia bahari ya ya Hindi. Vitanda vya wagonjwa vilipangwa kinadhifu na wodi nzima ilikuwa inang’ara kufuatia matengenezo ya hivi karibuni kutoka msaada wa serikali ya Ujerumani. Toka mbali niliweza kuona ngalawa na mitumbwi ikipita, wavuvi wakiendelea na uvuviw, na upeo wa mbali wa bahari hiyo niliweza kuona meli iliyotia nanga katika Gati ya Ras Kazone.

    Sista Fatma (kama manesi wanavyoitwa) alinielekeza hadi kitanda namba 11 kilichokuwa kwenye kona. Nilisogea na moyo wangu nusura unitoke kwani mpenzi wangu wa moyoni, wa ubani wangu na aliyekuwa nuru ya maisha yangu alikuwa amelala chali akizungukwa na mipira na machine za kila aina zilizomsaidia kunusuru maisha yake.


    SOMA ZAIDI HAPA (USIMWAMBIE MTU - NO UNDER 18)
     
  2. WiseLady

    WiseLady JF-Expert Member

    #2
    May 28, 2011
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 3,233
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mwanakijiji unatisha!khe! Kumbe utamu halisi umeweka chumbani hapa ni kionjo tu!nimeshasoma robo sisemi sana wacha niendelee nitarudi........:biggrin: :biggrin:
     
  3. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #3
    May 28, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 655
    Trophy Points: 280
    Utam????Gud mrng wise!!
     
  4. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #4
    May 28, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    man...u are indeed a writer! Unajenga maudhui vizuri sana, kiasi mtu anapata picha nzima ya eneo. Hiyo ndio sign ya mwandishi mzuri. Sijui kama umeandika vitabu na kuviuza mkuu? Ningependa kununua angalau kimoja nikipata nafasi.
     
  5. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #5
    May 28, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mwanakijiji WEWE NI NOMA! Hii story Ijazie matukio mengi zaidi, naimani ni synopsis uliyotupa then kuja na kijitapu. Mengine yote fine, Ukweli upo pale pale kuwa we mkali bro. Much salute!
     
  6. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #6
    May 28, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mwanakijiji WEWE NI NOMA! Nimependa arrangement yake zaid n hiyo flashback style yako. Hii story ipo poa chamsing Ijazie matukio mengi zaidi, naimani ni synopsis uliyotupa tu then kuja na kijitabu. Kwa jinsi ulivyotenga hoja sina shaka na kipaji chako, ur realy a story writer and you deserve to have more readers than in facebook and jamiiforums. Mengine yote fine, Ukweli upo pale pale kuwa we mkali bro. Much salute!
     
  7. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #7
    May 28, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 655
    Trophy Points: 280
    Just like a muvi!!
     
  8. WiseLady

    WiseLady JF-Expert Member

    #8
    May 28, 2011
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 3,233
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    aaaaargh! Imenifurahisha lkn nimeishia na huzuni.Well stated
     
  9. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #9
    May 28, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,043
    Likes Received: 15,966
    Trophy Points: 280
    Mwanakijiji akishaboreka na kudili na mafisadi utajua tu!
     
  10. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #10
    May 28, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160
    Badala ya kumalizia kusoma... nimeishia kupata shock niko facebook... NICE ONE...
     
  11. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #11
    May 28, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    you are the only one who can pick that out of a line up!
     
  12. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #12
    May 28, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,043
    Likes Received: 15,966
    Trophy Points: 280
    Yeees sir!!
     
  13. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #13
    May 28, 2011
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,451
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Hakuna sehemu inayoonyesha mlipata wasaa wa kuvaa zana.
     
  14. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #14
    May 28, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hadithi hii inatufundisha nini????!

    Nwy asante Mzee!!
     
  15. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #15
    May 28, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    umenikumbusha enzi zileeeeee za hadithi za chiku binti kachumbari!!!


    ha hahaaaaaaa!! uko juuuuuu sana!!
     
  16. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #16
    May 28, 2011
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,451
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Baada ya kusoma mpaka mwisho,,nimeamua kufuta comment yangu ya mwanzo. Duu!!inasikitisha.
     
  17. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #17
    May 28, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Wewe ni creative writter,na kama hujasomea basi kipaj unacho,kanun zote za uandish wa riwaya umezizngatia,matumiz ya lugha,tamathal za semi,umeingza tanzu za fasihi simulizi kama nyimbo,mandhari umeijenga vzuri,wahusika umewajenga vizuri,NAHSI HII NI RIWAYA PENDWA,lakini sokoni ujue na watoto wataipata,
    any way hongera mwanavillage
     
  18. Chuma Chakavu

    Chuma Chakavu JF-Expert Member

    #18
    May 28, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,524
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Na ndo maana zuwena alipata ujauzito
     
  19. S

    Sharo hiphop JF-Expert Member

    #19
    May 28, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 662
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mshikaji we ni bonge la novelist, chumbani nilisoma kitu hati nikanihi(pale hotelin) nikalia(ajal, na kifo) na kiukwel mwanakijiji mazee we ni mkareeeeeee!
     
  20. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #20
    May 28, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    l salute u kwa jinsi unavyoweza cheza na lugha,maana lugha unaifinyanga utakavyo kazi kwa wenye kutafsiri
     
Loading...