Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

~~Penzi la Kumegeana~~

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Mzee Mwanakijiji, Jul 10, 2009.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Jul 10, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,394
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280
    Penzi la kumegeana, si penzi la kupeana,
    Penzi la kutegeana, kwa kibaba kupeana,
    Penzi la kutishiana, la nini la kugawana?
    Penzi la kumegeana, si penzi hilo hiana!

    Penzi la kumegeana, ni penzi la kuchokana
    Penzi la kuringishana, hilo la kuchomoana,
    Penzi la kutafutana, ni mwiba wa kuchomana,
    Penzi la kumegeana, si penzi hilo hiana!

    Penzi la kumegeana, ni penzi la kutesana,
    Penzi la kuudhiana, ni penzi la kushindana,
    Penzi la kunyimiana, mabaya kutafutana,
    Penzi la kumegemeana, si penzi hilo hiana!

    Penzi la kumegeana, la vipande kugawana,
    Penzi la kutukanana, ni penzi la kuumizana,
    Penzi la kukorogana, siyo penzi la mwanana,
    Penzi la kumegeana, si penzi hilo hiana!

    Penzi la kumegeana, la sirini kuitana,
    Penzi la kukimbizana, la mwingine kugawana,
    Penzi la kuchakuana, gizani kutafunana,
    Penzi la kumegeana, si penzi hilo hiana!

    Penzi la kumegeana, mwenzenu ninalikana,
    Penzi la kuulizana, maswali ya kiaina,
    Penzi la kuudhiana, na vidonda vikatona,
    Penzi la kumegeana, si penzi hilo hiana!

    Ukitaka kweli penzi, sitake la kumegeana!
    Tafuta wako muenzi, mpende mkapendana,
    Awe wako wa aziz, wa penzi lililoshibana,
    Penzi la kumegeana, si penzi hilo hiana!


    Na. M. M. Mwanakijiji (Sauti ya Kijiji)
     
    Last edited by a moderator: Jul 12, 2009
  2. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #2
    Jul 10, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    MKJJ,
    i hope kwamba utakuwa na stock kubwa ya mashairi,why dn't you compile a book?u cn do it men,then yatatumika wizara ya elimu.

    Kwasasa kuna uhaba mkubwa sana wa washairi,na baraza la mtihani linarudia rudia tu vitabu.

    MAKE USE OF U R TALENT BWANA
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Jul 10, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,394
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280

    shukrani.. lakini hata vitabu si vitakuwa vya bure.? watu wafurahie tu siku moja mtu mwingine ataamua kuyakusanya.
     
  4. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #4
    Jul 10, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    is that so?vitabu vya bure how?iwapo tu wakubwa wizarani wataarpove basi umeula!cha muhimu print vitabu vyako hata kopi kumi tu peleka wizarani pale,na hapa TUKI,wavifanyie assessments then we pray for the best wavikubali!

    Hamna ishu ya bure bwana!
     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    Jul 11, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,394
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280
    nashukuru kwa kunipa moyo; nataria kutoa vitabu vitatu kabla ya uchaguzi mkuu! Tatizo ndiyo hilo inabidi nigawe bure wabongo hawanunui.. na wakinunua basi wanaazimana utadhani maktaba!
     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Jul 11, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,394
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280
    Sasa hao TUKI wanapatikana vipi?
     
  7. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #7
    Jul 12, 2009
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Ahsante

    mimi huwa napenda kukusanya kazi zako zote popote ninoziona kwa ajili ya kuhifadhi tuki wako chuo kikuu cha dsm Taasisi ya Uchunguzi wa Kiswahili au tembelea pia mkahawa wa vitabu Untitled Document hiyo ni cafe ya watu wanaopenda kusoma wanaweza kukusaidia pia unaweza kuweka kazi zako pale
     
  8. Kuntakinte

    Kuntakinte JF-Expert Member

    #8
    Jul 12, 2009
    Joined: May 26, 2007
    Messages: 705
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Naaaaaaaaam! Manshallah
     
  9. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #9
    Jul 12, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,553
    Likes Received: 2,059
    Trophy Points: 280
    MKJJ una kipaji sana keep ur spirit up 4ever
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    Jul 12, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,394
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280

    thank you very much.
     
  11. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #11
    Jul 14, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Swadakta
     
  12. GP

    GP JF-Expert Member

    #12
    Jul 14, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    kila siku kupigana, ni aibu barazani,
    hamuishi kutukanana, matusi mazito ya nguoni,
    hakuna kuheshimiana, nyumba ikawa na amani,
    penzi la kumegeana, ni baya sana jamani.

    kalamu naweka chini, pumzi imekata kifuani,
    wangu usia usikieni, wakike na wa kiumeni,
    penzi la mafichoni, baya si kama hadharani,
    penzi la kumegeana, ni baya sana jamani.
     
  13. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #13
    Jul 14, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Hapana chako na changu, hivi vyote ni shirika
    Mimi wako wewe wangu, kipi cha kugawanyika?
    Kuungana walimwengu, ni neno lenye mwafaka,
    Linapendeza kwa Mungu, pamoja na malaika

    Kukwambia nenda zangu, sithubutu kutamka,
    Na kadhalika mwenzangu, sidhani hilo wataka,
    "Hutaki" lina uchungu, na kwangu ni kadhalika.
    Dunia ina mizungu, nikwambiayo kumbuka.
     
  14. Kyakya

    Kyakya JF-Expert Member

    #14
    Jul 14, 2009
    Joined: Apr 24, 2009
    Messages: 396
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mliyonena ni kweli, kayafundisha Mwenyezi,
    Tuache kuwa tapeli, kwa kumegeana penzi,
    Tupeane kwelikweli, si mara moja kwa mwezi,
    Penzi la kumegeana, alifai asilani.
     
  15. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #15
    Jul 14, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Mkuu Shy,

     
  16. Tangawizi

    Tangawizi JF-Expert Member

    #16
    Jul 14, 2009
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,201
    Likes Received: 489
    Trophy Points: 180
    Haya mzee..nimekupata vilivyo. Mimi namegewa penzi kwahiyo shairi lako limepiga kumoyo
     
  17. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #17
    Jul 14, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,394
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280
    sasa mkuu fuata ushauri wa Barubaru.. wengine tulishajaribu hayo ya kugawa matokeo yake ni maumivu tu.
     
  18. GP

    GP JF-Expert Member

    #18
    Jul 15, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hodi hodi jamvini, kwakasi kubwa leo nakuja,
    nguvu nyingi mwilini, kama mabomu ya faluja,
    ari nayo akilini, ndio inipayo na ujanja,
    penzi la kumegeana, si penzi hilo hiana

    magonjwa ni mengi, ukimwi ni namba wani,
    shule za msingi, umetapakaa hadi vyuoni,
    vijana kwa madingi, mijini mpaka vijijini,
    penzi la kumegeana, si penzi hilo hiana.

    penzi la kumegeana, ni penzi la kifisadi,
    mashaka tele kupeana, si kutongozana hata miadi,
    penzi dhahiri kukosekana, ukibisha muulize mchukia_fisadi,
    penzi la kumegeana, si penzi hilo hiana

    dada belinda sikia, kuna mjanja yo-yo usimmegee,
    hata kwalolote akikwambia, usiruhusu akusogelee,
    nyaningabu na mpitanjia, jihadhari usiwape wachekelee,
    penzi la kumegeana, si penzi hilo hiana

    mama joe heshima kwako, nyingi sana kama kilo,
    usigawe penzi lako, kwa bujibuji au masanilo,
    siwasahau asilani mamaparoko, mzee mwanakijiji na lunanilo
    penzi la kumegeana, si penzi hilo hiana.

    kuna mambo ya tigo, vijana siku hizi ndio mtindo,
    ndugu yangu kigogo, haraka mjulishe hata invizibo,
    kumegeana hata tigo, siku hizi ndio mtindo,
    penzi la kumegeana, si penzi hilo hiana.

    ingawa la kumegeana, wanasema tamu kama asali,
    lakini mgoni akijulikana, kipigo lazima kulazwa hospitali,
    manundu usoni yamelundikana, afya yake haina hali,
    penzi la kumegeana, si penzi hilo hiana.

    cha mtu ni mavi, wahenga walitwambia,
    usimege kama kiwavi, utakuja jijutia,
    upatwapo na kimavi, usiseme George_Porjie sijakwambia,
    penzi la kumegeana, si penzi hilo hiana.


    mwanajamiiOne anajua hatari kumegemeana, hata masanilo alitoswa,
    wasingeweza kuelewana, mwanajamiiOne hapendi kunyanyaswa,
    alijua wasingeshibana, mchakamchaka angepelekeshwa,
    penzi la kumegeana, si penzi hilo hiana.
     
    Last edited: Jul 15, 2009
  19. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #19
    Jul 15, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Georgie ... mbona?
     
  20. GP

    GP JF-Expert Member

    #20
    Jul 15, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    mbona nini?
     
Loading...