Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pengo: Sikutarajia polisi kuua raia

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by muhogomchungu, Jan 14, 2011.

  1. muhogomchungu

    muhogomchungu JF-Expert Member

    #1
    Jan 14, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 375
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    source: majira

    Na Peter Mwenda

    ASKOFU Mkuu wa Jimbo Kuu la Dar es Salaam, Mwadhama Polycarp Kadinali Pengo amesema kitendo cha polisi waliopewa dhamana ya kulinda wananchi kuua watu wasio na hatia kinaashiria maafa makubwa kutokea nchini.

    Akihutubia waumini wa Kanisa Katoliki wa Jimbo la Dar es Salaam katika misa ya kuwaombea wafiadini wa Pugu iliyofanyika Kituo cha Hija, Pugu juzi, Kardinali Pengo alisema hakutarajia jambo hilo linaweza kutokea Tanzania bara, ambako kuna historia ya kuitwa kisiwa cha amani duniani.


    "Sikutegemea hata mara moja kwamba walinda usalama wanaweza kutumia silaha wakaua watu. Sikutegemea kwamba wanaweza kuua hata mtu mmoja. Wale wanapaswa kutetea uhai wa Watanzania. Wachukue silaha dhidi ya Watanzania, waue watu haidhuru wamekosaje, ni jambo ambalo sikutegemea kamwe kwamba lingeweza kutokea,"
    alisema kardinali Pengo.


    Kutokana na tukio hilo kiongozi huyo aliwataka Watanzania bila kujali madhehebu yao wasimpuuze Mungu, bali warejee kumuomba ili arejeshe amani Tanzania iliyoachwa na waasisi wa nchi hii, Mwalumu Julius Nyerere na Abeid Amani Karume.


    Kardinali Pengo alisema tukio la polisi kuua raia lililotokea Arusha kwa wananchi wasio na hatia kupigwa risasi liimetia doa Tanzania, limeipaka matope Tanzania.


    Kiongozi huyo aliwataka Watanzania watambue kuwa hana lengo la kueneza hisia za chuki, woga wala hisia za aina yoyote, bali lengo lake kuwafanya watu watambue kwamba kama tumeishi kwa amani ni mwenyezi aliyetuopa amani hiyo.


    "Tutambue kwamba tulipoitwa kisiwa cha amani ilitokana na waasisi wa taifa letu kujenga misingi ya amani, kama tukidhani ilitokana na nguvu yoyote ya kibinadamu tutakuwa tunajidanganya," alisema.


    "Kitendo cha watu kutegemea nguvu ya silaha wakifiriki kwamba njia hiyo ndiyo italeta amani au wataweza kuleta ushindi wao, huko ni kujidanyanganya na kumtukana Mungu, kwa vile hayo ni maandalizi ya maafa makubwa kwa ajili ya taifa la Tanzania," alisema na kuongeza Mwenyezi atuepushie na laana hiyo..


    Kutokana na hali hiyo iliyosababisha watu watatu kuuawa kwa risasi na wengine zaidi ya 30 kujeruhiwa, Kardinali pengo aliwataka Watanzania waungane naye kuomba ili laana inayonyemelea Tanzania kutokana kwa kumpuuza Mungu iepukwe.
     
  2. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #2
    Jan 14, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Pengo: Sikutarajia polisi kuua raia


    "Sikutegemea hata mara moja kwamba walinda usalama wanaweza kutumia silaha wakaua watu. Sikutegemea kwamba wanaweza kuua hata mtu mmoja. Wale wanapaswa kutetea uhai wa Watanzania. Wachukue silaha dhidi ya Watanzania, waue watu haidhuru wamekosaje, ni jambo ambalo sikutegemea kamwe kwamba lingeweza kutokea," alisema kardinali Pengo.

    Na Peter Mwenda
    ASKOFU Mkuu wa Jimbo Kuu la Dar es Salaam, Mwadhama Polycarp Kadinali Pengo amesema
    kitendo cha polisi waliopewa dhamana ya kulinda wananchi kuua watu wasio na hatia kinaashiria maafa makubwa kutokea nchini.

    Akihutubia waumini wa Kanisa Katoliki wa Jimbo la Dar es Salaam katika misa ya kuwaombea wafiadini wa Pugu iliyofanyika Kituo cha Hija, Pugu juzi, Kardinali Pengo alisema hakutarajia jambo hilo linaweza kutokea Tanzania bara, ambako kuna historia ya kuitwa kisiwa cha amani duniani.

    "Sikutegemea hata mara moja kwamba walinda usalama wanaweza kutumia silaha wakaua watu. Sikutegemea kwamba wanaweza kuua hata mtu mmoja. Wale wanapaswa kutetea uhai wa Watanzania. Wachukue silaha dhidi ya Watanzania, waue watu haidhuru wamekosaje, ni jambo ambalo sikutegemea kamwe kwamba lingeweza kutokea," alisema kardinali Pengo.

    Kutokana na tukio hilo kiongozi huyo aliwataka Watanzania bila kujali madhehebu yao wasimpuuze Mungu, bali warejee kumuomba ili arejeshe amani Tanzania iliyoachwa na waasisi wa nchi hii, Mwalumu Julius Nyerere na Abeid Amani Karume.

    Kardinali Pengo alisema tukio la polisi kuua raia lililotokea Arusha kwa wananchi wasio na hatia kupigwa risasi liimetia doa Tanzania, limeipaka matope Tanzania.

    Kiongozi huyo aliwataka Watanzania watambue kuwa hana lengo la kueneza hisia za chuki, woga wala hisia za aina yoyote, bali lengo lake kuwafanya watu watambue kwamba kama tumeishi kwa amani ni mwenyezi aliyetuopa amani hiyo.

    "Tutambue kwamba tulipoitwa kisiwa cha amani ilitokana na waasisi wa taifa letu kujenga misingi ya amani, kama tukidhani ilitokana na nguvu yoyote ya kibinadamu tutakuwa tunajidanganya," alisema.

    "Kitendo cha watu kutegemea nguvu ya silaha wakifiriki kwamba njia hiyo ndiyo italeta amani au wataweza kuleta ushindi wao, huko ni kujidanyanganya na kumtukana Mungu, kwa vile hayo ni maandalizi ya maafa makubwa kwa ajili ya taifa la Tanzania," alisema na kuongeza Mwenyezi atuepushie na laana hiyo..

    Kutokana na hali hiyo iliyosababisha watu watatu kuuawa kwa risasi na wengine zaidi ya 30 kujeruhiwa, Kardinali pengo aliwataka Watanzania waungane naye kuomba ili laana inayonyemelea Tanzania kutokana kwa kumpuuza Mungu iepukwe.
     
  3. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #3
    Jan 14, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Hii polisi jamii sasa kwisha habari yake............................................
     
  4. C

    Chief Rumanyika Senior Member

    #4
    Jan 14, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 138
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haya sasa, polisi kasahau jukumu lake la msingi au nini hapo????????????
     
  5. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #5
    Jan 14, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,710
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Jamii nzima inafahamu kilichotendeka hata jeshi la polisi lijaribu kujinasua vipi its too late for them na hakuna kitakachobadilika kwa sasa maana wamesahau majukumu yao ya msingi na kuanza kuua raia
     
  6. m

    mzalendo2 Senior Member

    #6
    Jan 14, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 119
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hii mada kuandikwa Polisi kuua raia wa tanzania bara, mbona imekaa kama kimajungu?


    lengo kutaka kutupambanisha baina ya wazanzibari na watanzania bara, tuamini kuwa maaskofu huwa na uchungu zaidi na wakristo wenzao kulikoni waislam na hasa wazanzibar
     
  7. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #7
    Jan 14, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mtoa mada....pengo kasema hakutarajiwa watu wa Tanzania bara au Tanzania?
     
  8. muhogomchungu

    muhogomchungu JF-Expert Member

    #8
    Jan 14, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 375
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tanzania bara au hutaki tu kuamini yaliaondikwa?
     
  9. muhogomchungu

    muhogomchungu JF-Expert Member

    #9
    Jan 14, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 375
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Akihutubia waumini wa Kanisa Katoliki wa Jimbo la Dar es Salaam katika misa ya kuwaombea wafiadini wa Pugu iliyofanyika Kituo cha Hija, Pugu juzi, Kardinali Pengo alisema hakutarajia jambo hilo linaweza kutokea Tanzania bara, ambako kuna historia ya kuitwa kisiwa cha amani duniani
     
  10. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #10
    Jan 14, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    ASKOFU Mkuu wa Jimbo Kuu la Dar es Salaam, Mwadhama Polycarp Kadinali Pengo akihutubia waumini wa Kanisa Katoliki wa Jimbo la Dar es Salaam katika misa ya kuwaombea wafiadini wa Pugu iliyofanyika Kituo cha Hija, Pugu juzi, amesema

    Source: Gazeti la Majira
     
  11. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #11
    Jan 14, 2011
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Amuulize "Chaguo la Mungu"
     
  12. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #12
    Jan 14, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Siku ya mazishi kulikuwa kuna mkusanyiko mkubwa sana viwanja vya NMC lakini hakuna fujo iliyotokea wala mtu kuuawa wala mtu kupokonywa mali yake, kutona na hilo nafanya majumuisho kwamba Polisi ndiyo wanao anzisha fujo kwa lengo la kuua watu na kupokonya mali zao kama vile simu na kadhalika. mwisho wa majumuisho
     
  13. Z

    Zawadi Ngoda JF-Expert Member

    #13
    Jan 14, 2011
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 2,155
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 145
    Mnafiki mkubwa huyu, sitaki hata kumsikia wala kumuona. HIVI AMESAHAU ALISEMA NINI KATIKA REDIO TUMAINI WAKATI WA MAUAJI YA MWEMBE CHAI. Na yale ya PEMBA?

    Hivi pale Polisi waliuwa WANYAMA? Huyu ndio tatizo la Tanzania. Hana hata aibu anazungumza kama vile matukio ya Mwembechai na PEMBA yalitokea miaka 70 iliyopita.

    Mwenye kumbukumbu ndogo juu ya maneno yake wakati huo anieleze niweke sauti yake hapa JF. KANDA NINAZO LAKINI SITAKI KUPOTEZA WAKATI KWANI NYIE WOTE MLIMSIKIA NA KUMUUNGA MKONO.

    Maendeleo ya Tanzania yanategemea KIFO CHA HUYU MNAFIKI.
     
  14. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #14
    Jan 14, 2011
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,477
    Likes Received: 780
    Trophy Points: 280
    Mkuu alisemaje, hebu tujuze kidogo tafadhali..!
     
  15. loveness love

    loveness love Senior Member

    #15
    Jan 14, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sawa kabisa
     
  16. Matonange

    Matonange Member

    #16
    Jan 14, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wengine hatujamsikia/hatuna kumbukumbu na alichokisema. Bora utukumbushe au uweke mkanda kama unavyodai. Halafu sioni uhusiano wake na maendeleo ya Tanzania hadi unadai yanategemea kifo chake. Kwani yeye ni kiongozi wa nchi?
     
  17. Mwanamageuko

    Mwanamageuko JF-Expert Member

    #17
    Jan 14, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 1,697
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Alitegemea waendelee kuua Zanzibar?
     
  18. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #18
    Jan 14, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mhh si madogo.
    Watu wakitafsiri kuwa 'hawaonei huruma' watu wa visiwani itakuwaje? Na hawatasita hapo, watasema 'anawachukia kwa sababu kule ni Waislam'
    Kwa nini hatuwi makini na maneno tunayoyatumia?
    Juu ya hivyo hiyo si direct quote kwa hiyo labda hakusema hivyo ni opinion ya muandishi tu

     
  19. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #19
    Jan 14, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,550
    Likes Received: 2,550
    Trophy Points: 280
    Acheni kupotosha habari hata kama tunawajua mnaongoza kwa udini humu JF lakini toeni mawazo yenu kiliko ku distort message, habari nzima hii hapa.

    GAZETI HURU LA KILA SIKU:: Pengo: Sikutarajia polisi kuua raia
     
  20. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #20
    Jan 14, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    so he thought that police are angels hah
     
Loading...