Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pendekezo: Sikukuu zinazoangukia siku za kazi zifutwe

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mzito Kabwela, Oct 26, 2012.

  1. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #1
    Oct 26, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Tanzania kama nchi masikini(sio changa) msingi mkubwa wa kuiinua ni kufanya kazi.
    Ni kwa kufanya kazi pekee ndiko kutakakofanya pato la mtanzania mmoja mmoja likue na multiplier effect yake pia inaeleweka.

    Tumekuwa tuna misururu ya sikukuu.
    1. Mwaka mpya
    2. Ijumaa kuu
    3.Jumatatu ya Pasaka
    4. Uhuru wa Zanzibar
    5. Muungano
    6. Mei mosi
    7. Saba Saba
    8. Nane nane
    9.Idd Elfitr 1
    10. Idd Elfitr 2
    11. Maulid
    12. Kumbukumbu ya Baba wa Taifa
    13. Karume day
    14. Idd Elhaj
    15. Uhuru wa Tanganyika
    16. Krismass-1
    17. Krismass 2

    kwa wastani kila mwezi tuna sikukuu. Za nini zote hizi? Ona siku kama ya leo, hakuna kazi hadi jumatatu. Serikali inapoteza mapato kiasi gani?
    Sikukuu ya Krismass mwaka huu itakuwa jumanne na jumatano. Wiki inayofuata jumanne ni sikukuu ya mwaka mpya, kwangu mimi hazina maana kwa taifa lisilo na dini.
    Ni bora hata wangesema ni siku ya kazi nusu kuliko kuacha kwenda kazini siku nzima.

    Ni maoni yangu tu.

    Mzito.
     
  2. Mkuu rombo

    Mkuu rombo JF-Expert Member

    #2
    Oct 26, 2012
    Joined: Oct 18, 2012
    Messages: 1,546
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    aiseeee babaangu kwani umekatazwa usifanye kazi siku za sikukuu wengine siku za sikukuu ndio 2naingiza pesa za kufa m2 kulilo siku za kazi
     
  3. s

    supernic Member

    #3
    Oct 26, 2012
    Joined: Oct 19, 2012
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    jaribu kufikiria upya, ninaunga mkono sikukuu zote zisizo za kidini zifutwe, iachwe ya uhuru tu
     
  4. Apolinary

    Apolinary JF-Expert Member

    #4
    Oct 26, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 4,681
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Ni mawazo yako lakini kwa jinsi watanzania walivyo hawatakubali serikali kutotambua sikukuu zao. Kwa kisingizio cha dini. Lakin vile vile hulazimishwi kusheherekea sikukuu yoyote
     
  5. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #5
    Oct 26, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Aiseee naona unahamu ya kupigwa na kitu kizito chenye ncha kali
     
  6. Deodat

    Deodat JF-Expert Member

    #6
    Oct 26, 2012
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 1,274
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Tatizo siyo kuwa na msululu wa siku za mapumziko, swala ni namna gani unatumia muda wako katika siku za kazi. Unaweza kwenda kazini siku saba masaa 24 katika wiki lakini kama ufanisi wako ni wa kiwango cha chini, hutafanya lolote la maana. Haijalishi unatumia siku au masaa mangapi kazini, swala ni ufanisi na ufasaha katika kazi.

     
  7. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #7
    Oct 26, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,571
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280
    Inategemea unafanya kazi gani na wapi, serikalini obvious ndo huwa wanafuata sana hizo sikukuu. lakini mashirika / makampuni binafsi wengi wao hufanya kazi nusu siku isipokuwa katika sikukuu za kidini!
     
  8. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #8
    Oct 26, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Ni sawa mkuu lakini jaribu kufikiria leo Bandari hawafanyi kazi, Benki hazifanyi kazi, Ofisi za serikali na taasisi zake hazifanyi kazi kiujumla leo serikali imekosa mapato.....
     
  9. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #9
    Oct 26, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Hongera mkuu, lakini serikali inakosa mapato
     
  10. MKATA KIU

    MKATA KIU JF-Expert Member

    #10
    Oct 26, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,793
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 145
    Sikukuu hazina haja ya kufutwa, muhimu ni watu wafanye kazi serious katika siku zao za kazi,, kuna watu wengi tanzania anaenda kazini kuanzia asubuh hadi jion anatoka hakuna alichofanya zaidi ya kucheza karata kwenye Pc na kuchat facebook,, tembelea serikalini uone wamama wanavyouziana vitenge ofisin muda wa kazi badala ya kufanya kazi.. Watu wakifanya majukumu yao siku zote za kazi nchi itafika mbali hata tuwe na siku kuu mia moja lakini tukiendelea hivi hata zifutwe zote bado nchi haitaendelea
     
  11. m

    mhondo JF-Expert Member

    #11
    Oct 26, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 970
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Mapatao yenyewe wanayafaidi watu wachache tu (mafisadi) na familia zao.
     
  12. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #12
    Oct 26, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,996
    Trophy Points: 280
    Mi nina wazo tofauti,,,,,, naona ule mpango wa MWINYI urudi...sikukuu ikiangukia weekend tunailipizia siku ya kazi............
     
  13. r

    rodrick alexander JF-Expert Member

    #13
    Oct 26, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,306
    Likes Received: 760
    Trophy Points: 280
    Sioni sababu ya kufanya siku ya kumkumkumbuka Mw.Nyerere kuwa siku ya mapumziko kwani marehemu alikuwa mchapakazi njia pekee ya kumkumbuka ni kufanya kazi
     
  14. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #14
    Oct 26, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    mapato yenyewe yanaishia mifukoni mwa mafisadi na uswis
     
  15. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #15
    Oct 26, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    tuanze ma trilion yaliyoko nje yarudishe na wahusika kama shimbo, kikwete,lowasa,mkapa,mwinyi wafungwe au wanyongwe baada ya hapo ndipo tufikilie kufuta sikuku na kuongeza muda wa kufanyakazi..tufanyekazi kama japan
     
  16. U

    Ubwaza Member

    #16
    Oct 26, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 61
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hayo mapato yanakusaidia nini wewe kama wewe,zaidi ya kuwatajirisha wajanja na mafisadi wachache 2. Kuna wenzako leo hii hatuoni faida wala hasara inayopata serkali mana kama ni makusanya ni mengi mno ila ndo kila mtu anachukua chake kabiq
     
  17. m

    matubara JF-Expert Member

    #17
    Oct 27, 2012
    Joined: Jul 25, 2012
    Messages: 226
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Cha msingi ni kujiuliza baada ya kazi: Je ni siku ya kazi imeisha au ni kazi ya siku imeisha?
     
  18. Bavaria

    Bavaria JF-Expert Member

    #18
    Oct 27, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 41,286
    Likes Received: 5,886
    Trophy Points: 280
    tena hiyo siku tuingie mashambani kulima.
     
  19. Arushaone

    Arushaone JF-Expert Member

    #19
    Oct 27, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 14,003
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    ....Tena kutoka sehemu isiyojulikana...
     
  20. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #20
    Oct 27, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,911
    Trophy Points: 280
    Zifutwe za Idd tu
     
Loading...