Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

PENDEKEZO: Sikukuu ya NANE NANE ifutwe

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by raymg, Aug 8, 2012.

  1. r

    raymg JF-Expert Member

    #1
    Aug 8, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Binafsi sion haja ya kuendelea kua na sherehe kila mwaka na kutumia pesa kibao kuandaa maonesho ya wakulima ambayo hujaa bidhaa za wafanyabiashara na kukiuka lengo zma la maonesho hayo.
    halafu siku kama ya leo ya wakulima inawasadia nn wakulima wa kijijin kwangu ambao leo wanauza pamba yao kwa Tsh 600/kg huku hali ya maisha ikiendelea kuwa ngumu kila kukicha....
     
  2. Walikughu

    Walikughu Senior Member

    #2
    Aug 8, 2012
    Joined: Dec 7, 2011
    Messages: 138
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ni kweli kabisa haina mantiki yeyote kabisa, Wanaokuwa kwenye maonyesho mara nyingi si wakulima ni wafanya Biashara tu.
     
  3. r

    raymg JF-Expert Member

    #3
    Aug 8, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    yan n njia tu ya kujipatia perDM.....CAG yupo wap
     
  4. mngony

    mngony JF-Expert Member

    #4
    Aug 8, 2012
    Joined: Jul 27, 2012
    Messages: 1,673
    Likes Received: 659
    Trophy Points: 280
    ushauri wako umesikika mkuu! lakini haitofutwa!
     
  5. babe S

    babe S JF-Expert Member

    #5
    Aug 8, 2012
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 1,001
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Yap ni kweli kama hii kanda a kaskazini maonyesho ya 88 arusha imekuwa biashara ya mitumba na nyamachoma
     
  6. Return Of Undertaker

    Return Of Undertaker JF-Expert Member

    #6
    Aug 8, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 1,118
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    Kweli kabisa sijaona cha maana kinachofanyika katika maonyesho haya. Yalikuwa na malengo mazuri ila yanatumika vibaya
     
  7. Escobar

    Escobar JF-Expert Member

    #7
    Aug 8, 2012
    Joined: Sep 16, 2011
    Messages: 365
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Kumbuka kwenye budget za wizara zetu kuna fungu la posho za kwenda kutembelea maonyesho hayo sasa yakifutwa unakuwa umepunguza perdiem za watu kwa mwaka! Napenda ifahamike kuwa kila kitu huwa kuna wanaonufaika na wasionufaika sasa hapa wanaonufaika ndio wanauwezo wa kusema maonyesho haya yaendelee kuwepo au yasiwepo then unategemea nini? Mkulima anakula hasara au anapata faida wao siyo tatizo hata kidogo, wakulima wamekuja au niwafanya biashara ndio wamejaa pale pia sio tatizo. Suala ni kwamba kiongozi kaja, posho yake kesha chukua na waandishi wa habari na makamera yao yapo basi!
     
  8. CPA

    CPA JF-Expert Member

    #8
    Aug 8, 2012
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 702
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    We huoni leo tumepumzika kwenda kazin?
     
  9. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #9
    Aug 8, 2012
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    nafikiri 88 iwe sikukuu ya siku mbili ,siku moja haitoshi
     
  10. m

    malaka JF-Expert Member

    #10
    Aug 8, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 1,317
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wacha iwepo tu tushangae shangae mabembea sisi malofa..
     
  11. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #11
    Aug 8, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    hiyo pesa wanayotumia kuandaa hii sherehe ingepelekwa kwenye pembejeo za wakulima si ingekuwa swafi kuliko kuwapendezesha wanasiasa tu, kuna picha moja eti Pinda anashangaa maboga na Mihogo
     
  12. Money Stunna

    Money Stunna JF-Expert Member

    #12
    Aug 8, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 13,083
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    mi napendekeza isifutwe japo wanaofaidika ni wale wanauza bia,chips,nyama choma,kiti moto na nguo,acha sikukuu iendelee watu wapumzike wengine wafanye biashara
     
  13. k

    kofiliko Member

    #13
    Aug 8, 2012
    Joined: Aug 1, 2012
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Isifutwe bali iboreshwa kwa kunufaisha wakulima wanyonge wa tanzania.Huko vijijini wao wanasherehekea vizuri tu tena waipenda sana kwani tunawatabua.
     
  14. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #14
    Aug 8, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,755
    Likes Received: 367
    Trophy Points: 180
    acheni iwepo na kwa wasioitaka acheni mkae majumbani, kwani wanaoona manufaa wataenda, mbona 77 Dsm wanaenda na huko kuna Makampuni ya nje, Nani angejua km ardhi ya Dodoma ingekubali zaidi ya mazao 20 mapya ya kilimo korosho likiwa mojawapo, au nani angejua kazi za Brela za kuandikisha makampuni ni bei rahisi kuanzia 6,000/ mpaka 300,000/ wakati tulikuwa tukipitia kwa wakala na Wakili unachajiwa hadi 550,000/=
    Msipinge kila kitu kwani hata mataifa mengine wana maonyesho yao ya vitu vya asili
    MM NINGESHAURI LIGI YA MPIRA WA MIGUU TANZANIA INGEFUTWA KWANI SIONI FAIDA YAKE KWENDA ANGALIA WATU 22 WANASHINDANIA LIGOZI UWANJANI NA MASHABIKI KUUANA ETI SIMBA, YANGA, MAN U nk
    jinsi ww unavyochukia hiki na mwenzako hakipendi ni shurti kuvumiliana
     
  15. kivyako

    kivyako JF-Expert Member

    #15
    Aug 8, 2012
    Joined: Feb 2, 2012
    Messages: 4,659
    Likes Received: 521
    Trophy Points: 280
    Pia wanasiasa, na tena eti leo imeanzishwa zawadi ya kila mwaka ya 'kilimo kwanza' what a FUNNY!!
     
  16. B

    Bukyanagandi JF-Expert Member

    #16
    Aug 8, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 6,444
    Likes Received: 2,317
    Trophy Points: 280
    Mkuu maonyesho hayo ndio mafisadi wanatumia kufuja hela za mashirika ya umma na mawizara, wewe jaribu kufanya utafiti kuhusu gharama zinazo tumika kutayarisha maonyesho hayo - utashangaa sana. Si hilo tu hata utoaji wa vikombe vya ushindi vina utata sana, mashirika mengine wanafanya lobbing ya hali ya juu sana ili washinde ili wapate mwanya wa kuhadaa dunia na viongozi wa nchi hivyo kuwafanya wapate mwanya wa kuendeleza ajenda zao za SIRI.
     
  17. r

    rodrick alexander JF-Expert Member

    #17
    Aug 8, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,319
    Likes Received: 774
    Trophy Points: 280
    mi nashauri yaboreshwe kwani nilifunga safari toka Dar hadi Moro nilijuta kupoteza muda wangu ni makelele ya muziki unaonyeshwa ng'ombe unauliza wapi naweza kununua ng'ombe wanasema sisi tunaonyesha hatuuzi,aina za ng'ombe zenyewe ni aina mbili wakati tuna ng'ombe aina nyingi tofauti,hakuna wataalamu wa kilimo badala yake wamejaa wauzaji pembejeo na madawa ya kilimo ukiwauliza maswali ya kitaalamu wanashindwa kukujibu zaidi ya kusifia dawa zao ni bora hivyo maonyesho hayo yamepoteza maana zaidi ya kulipana posho na kufanya ufisadi wa kutengeneza tshirti
     
  18. f

    filonos JF-Expert Member

    #18
    Aug 8, 2012
    Joined: Oct 13, 2011
    Messages: 618
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 45
    swala hili lipo mahakani sio la KUZUNGUMZIA
     
  19. r

    raymg JF-Expert Member

    #19
    Aug 8, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kupumzka leo kuna kuongezea nn acha uzembe ww
     
  20. r

    raymg JF-Expert Member

    #20
    Aug 8, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Yaboreshwe ili yaweje , unyoona saiz kuna tatizo gani na kwa nn tucya fute tu...funguka mkuu
     
Loading...