Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pendekezo la 1: Tanga, Bagamoyo, Mafia na Pangani ziwe sehemu ya Zanzibar!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Apr 29, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Apr 29, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    PENDEKEZO LA 1:TANGA, MAFIA, BAGAMOYO NA PANGANI ZIWE SEHEMU YA ZANZIBAR!

    Na. M. M. Mwanakijiji

    Hili ni pendekezo la kwanza kati ya mapendekezo kadhaa ambayo nitayatoa katika kusaidia kuleta fikra mpya katika mijadala mbalimbali ya kitaifa ambayo lengo lake ni kutupa uwanja mkubwa zaidi wa kuweza kufanyia maamuzi. Miaka 46 imepita tangu Muungano pekee wa nchi mbili za Kiafrika uasisiwe na hivyo kujenga katika bara la Afrika nchi pekee ambayo mipaka yake haikurithishwa na wakoloni! Tanzania tunayoishi leo hii ni tunda na zao la Watanzania wenyewe.

    Pamoja na matatizo yote yaliyopo Muungano wetu unapaswa kutetewa, kulindwa na kudumishwa si kwa sababu ya woga, si kwa sababu hauwezi kuvunjika, na si kwa sababu hautakuwa na matatizo huko mbeleni. Tunapaswa kuulinda, kuudumisha na kuuboresha kwa sababu moja tunaupenda kwani ndio nchi pekee tuliyoijenga kwa ajili yetu sisi na watoto wetu.

    Ninaamini kabisa kuwa siku watawala wetu watatoka kwenye ufinyu wa fikra wanaouonesha siku kwa siku wataweza hatimaye kuja na mapendekezo ya kuuboresha Muungano wetu na kuufanya uwe kwa faida ya kila Mtanzania na kuondoa manung’uniko yasiyo ya lazima na ambayo utatuzi wake unahitaji dakika chache tu za fikara. Pendekezo hili, halijawahi kutolewa na mtawala yeyote, hawawezi kulitoa kwani hawana uwezo wa kifalsafa kulitetea! Hawawezi kulikumbatia kwa uharaka kwa sababu wamefungwa na siasa zao za utengano hadi wanatia aibu. Hili hata hivyo, haliwezi kuwazuia Watanzania wengine kutoa mawazo yao na kuyasogeza mbele kama pendekezo ili kila Mtanzania ajue kuwa hatuhitaji wazungu watuletee mapendekezo yao ili tuyakumbatie kama yameletwa na wajumbe wa Mungu! Hili ni pendekezo la kuthubutu, la nguvu, la mkakati, la kisiasa, la kiutu, na la kiumoja kuliko mapendekezo mengine yote yaliyowahi kutolewa kuhusu kudumisha Muungano au kuondoa “kero za Muungano”.

    READ AT YOUR OWN INTELLECTUAL PERIL!
    View attachment PENDEKEZO LA 1.doc
     
  2. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #2
    Apr 29, 2010
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,396
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Tawire Mzee, ndivyo tutakavyoimarisha Muungano wetu!
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Apr 29, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    Mchungaji; kizazi kipya hakina budi kuja na mapendekezo yake yenyewe nje ya siasa za utengano! NI lazima tufikirie nje ya kijisanduku kidogo walichotuachia na kuanza kufikiria na kwenda kule ambako hakuna aliyewahi kwenda!
     
  4. m

    magee Senior Member

    #4
    Apr 29, 2010
    Joined: Jun 3, 2009
    Messages: 123
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35

    mmh.....tunatengeneza bomu sasa......likilipuka...mzee mwanakijiji mimi simo!!!!
    kufanya hivi ni kuuvunja kwa style yake pasipo makali,hawa watu pamoja...balaaah
     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    Apr 29, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    hebu fafanua kwanini?
     
  6. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #6
    Apr 29, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Mmh Tanga tena,midebeedo tupu,why not Dar and Pwani?
     
  7. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #7
    Apr 29, 2010
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,571
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Ni mawazo mazuri MMKJ. Hongera kwa kufikiria hilo maana vinginevyo tutabaki tunauzunguka mbuyu tu kila siku, wakati kuna mtu alituasa kimbembe ni kujaribu kuukumbatia.
     
  8. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #8
    Apr 29, 2010
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    mzee mwanakijiji naona kilimo kimekuvuruga akili sasa, unahitaji kupumzika utulize akili kwanza kabla ya kutoa mapendekezo yako.
     
  9. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #9
    Apr 29, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    unatakiwa utoe sababu kwanini pendekezo hili ni baya, halina msingi, halifai au ni pendekezo la mwendawazimu.. so far hakuna ambaye anaweza kuonesha kuwa ni pendekezo baya! I dare say NONE! Kama yupo na amesoma nilichoandika na anyoshe kidole atoe sababu zake. Kama wewe unaweza thubutu tu.
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    Apr 29, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280

    well... ni kuamua tu.. haya ni mapendekezo kama hayafai mnatakiwa kusema kwanini hayafai.. kuseema "why not dar or pwani" sijui kama kunaunga mkono haya au kunapinga..
     
  11. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #11
    Apr 29, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Vikishaungana viwe chini ya uongozi wa nani? Itakuwa vile vile tu "shamba la bwana kheri na mbuzi wa bwana kheri".
     
  12. Companero

    Companero Platinum Member

    #12
    Apr 30, 2010
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,395
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Mwanakijiji kwa Wazanzibari hili sio pendekezo geni - Ukanda wa Maili 10 katika Pwani ya Tanzania Bara ilikuwa ni sehemu ya Zanzibar!

    Swali: Hivi watu wanaoishi kwenye huo Ukanda wanajichukulia kuwa wao ni Wazanzibari - je, walikuwa wanajiona hivyo toka zamani?
     
  13. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #13
    Apr 30, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    I am from Tanga and I respectfully disagree with you mkuu. I am bias in this issue and I do not want my home region as part of Zanzibar. My great grandfather was a Tanganyikan and I would rather be that first then become a Zanzibari.
     
  14. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #14
    Apr 30, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    Companero.. ndio my subliminal message hapa; watu wanaposema "Wazanzibari" wanataka kumaanisha nini kwa sababu historically na kwa muda mrefu "Zanzibar" Haikumaanisha Unguja na Pemba kama vile Azania haikumaanisha bara ya Afrika ya Mashariki tu. Kujiona Wazanzibari kivipi, Sultani alikuwa na makazi yake pale Pangani pia pembeni ya Mto Pangani! na alikuwa na wawakilishi hadi Bagamoyo na Tanga huko.

    Kuna mtu kauliza itakuwa chini ya uongozi wa nani; nimeandika hapo.

    Mwanafalsafa.. hata mimi niko biased sana na Tanga.. lakini ukweli ni kwamba, mji wetu utarudishiwa utukufu wake wa zamani; kumbuka sizungumzii "mkoa wa Tanga" wote.. nazungumzia Tanga mjini na Pangani.
     
  15. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #15
    Apr 30, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Talking about solving a problem which is not there in the first place..This is funny enough.
     
  16. m

    magee Senior Member

    #16
    Apr 30, 2010
    Joined: Jun 3, 2009
    Messages: 123
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    wanaongea lugha moja hawa,jeshi kubwa hili la ubishi,ung'ang'anizi, sijaona,waking'anga' lao lazima liwe...........wakikaa pamoja watajitia wanaweza nawataanza kelele kuwa wanaonewa, watatpigania kuuvunja wao,mwarabu nae atawasaidia maana ni mtoto wa shangazi yao,bibi yao,mjomba wao.kasheshe itakuwa kubwa,kadhi.....oic.....tutauvunja tuu kupisha upuuzi wao.kasheshe itaanza wakishafanikiwa,kila mtu atataka kuongoza.......
    upo hapo??
     
  17. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #17
    Apr 30, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Kwa nini iwe Tanga?
     
  18. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #18
    Apr 30, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    soma hiyo document rafiki! majibu mengine yamo humo humo.
     
  19. W

    WildCard JF-Expert Member

    #19
    Apr 30, 2010
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Pendekezo hili halifai kwa mazingira na wakati tulionao sasa. Nililisoma pendekezo hili kwenye TD ya juzi. Nikalirudia leo humu sijaona hoja nzito ya kunifanya nikubaliane nawe Mwanakijiji. Tukianza kutengeneza upya mipaka yetu hatutaishia hapo. Haya mambo ni sawa na kula nyama ya mtu. Najua wewe muumini mzuri wa Mwalimu. Umenielewa. Wala usije ukadhani Pemba na Unguja ni "NCHI" moja.
     
  20. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #20
    Apr 30, 2010
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 481
    Trophy Points: 180
    mai wasu..........!!!!!!!!

    bagamoyo iende zanzibar???

    mzee mwanakijiji hivi umepata mbole ya ruzuku mzee, kama umepata elekeza nguvu zako huko kwenye kilimo.

    hili pendekezo lako ni next to imposibo!
     
Loading...