Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pendekezo kwa Wizara ya Afya na Serikali ya JK

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by BabaH, Mar 16, 2008.

  1. BabaH

    BabaH JF-Expert Member

    #1
    Mar 16, 2008
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 704
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ndugu Watanzania napenda kutoa maoni yangu ambayo kwa namna moja au nyingine, nimekuwa nikiumia sana tena sana kwa mambo ambayo yanatokea Tanzania

    Katika Hospitali zetu tumekuwa na matatatizo kibao ambayo yanasababisha vifo vya kujitakia na vya kizembe, nasema haya kwa sababu nyingi tu


    1. Hatuna Hospitali za kutosha katika nchi yetu
    2. Hospitali zilizopo zimejengwa sehemu ambazo wananchi hawakai, hii namaanisha kuwa asilimia kubwa ya wananchi wanaishi vijijini ambapo Hospitali hakuna, na hawana uwezo wa kuja Mjini kwenye hizo mnazoziita hospitali

    3. Madawa hakuna ya kutosha kwenye hizo hospitali zetu
    4. Hatuna wataalamu wa kutosha kwenye hospitali zetu

    Lakini ukumbukwe kwamba haya matatizo yote niliyoyaeleza hapo juu ni mepesi sana kuyatatua wala hayaitaji pesa kiasi hicho tunachokuwa tunaambiwa, labda kama kuna ufisadi unatakiwa kutokea hapo ndani, ninaeleza hivi kwa uchunga kabisa kwa sababu
    watanzania wengi wekosa matibabu eti kwa sababu ambazo hazieleweki
    Ikumbukwe kuwa Pindi viongozi wanapopata matatizo wao wanapelekwa nje ya nchi haraka sana kupata matatizo, na wanalipiwa na serikali, sasa hapa ndo panakuwa na utatanishi, Pakitokea mlalahoi anaumwa magonjwa ya moyo, n.k ataambiwa anawekwa kwenye foleni ili kutafuta pesa kwanza, lakini kiongozi hawekwi kwenye foleni, lakini hawa viongozi ni sawa kabisa na walalahoi jamani. Sasa kwanini wao wapelekwe nje na wengine waachwe kwa zaidi ya miaka miwili na hata saa nyingine kufariki.

    Labda nitoe ushauri wa bure hapo
    Serikali inatakiwa kujenga mahospitali mengi, kama ikiwezekana kila mkoa uwe na hospitali yake yenye vifaa na sio vijizahanati vya ajabu ajabu tu
    Serikali iache mchezo wa kuwapeleka viongozi wanaoumwa nchi za nje, kwa sababu kwa kufanya hivi wanasababisha hao viongozi hawaoni umuhimu wa kututengenezea sisi walalahoi Hospitali wakijua kuwa wao wakiumwa wanapelekwa nje ya nchi kutibiwa.
    Vifaa vinunuliwe vya kutosha na madawa ya kutosha, kwani sio pesa nyingi kununua vifaa vya kisasa katika Hospitali kubwa kama tano ambazo zitashughulikia wagonjwa walioshindikana kwenye hospitali zingine za mikoani huko, ukilinganisha na pesa tuliyonayo Tanzania.
    Rekebisha mishahara ya wataalamu, tunao Madaktari bingwa wako nchi za nje, mfano Mzuri ni Dr. Lyimo , ni mmoja wa madaktari Bingwa ya akina mama, Lakini yuko Zimbabwe, anasifika sana huko na wanamlipa vizuri, sasa ingekuwaje kama hao walioko huko nchi za nje wangekwa hapa Tanzania.
    Serikali Punguza Matumizi ya Magari ya kifahari na tuongeze vifaa vya kifahari na Hospitali za kifahari kwa ajili ya kuokoa maisha ya Watanzania.

    Haya ni mawazo yangu ambayo nadhani kwa wale ambao wanao uchungu na nchi yetu yanaweza yakawa usefull sana.
     
Loading...