Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pemba yaongoza kwa umasikini Zanzibar

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MaxShimba, Aug 11, 2011.

  1. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #1
    Aug 11, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    SERIKALI ya Mapinduzi Zanzibar (SMZ) imesema kisiwa cha Pemba kinaongoza kwa umasikini wa kipato Zanzibar.

    Hayo yalisemwa jana na Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais, Fedha, Uchumi, Mipango na Maendeleo, Omar Yussuf Mzee, wakati akijibu swali la Mwakilishi wa Viti Maalumu, Viwe Khamis Abdalah, aliyetaka kujua Serikali imechukua hatua zipi kukabiliana na umasikini unaoukabili ukanda wa Mashariki wa Micheweni.

    Mzee alisema, kuna hatua zimechukuliwa na Serikali kukabiliana na tatizo hilo lililoko Micheweni, Pemba.

    Alizitaja hatua hizo kuwa ni pamoja na kuwasiliana na jumuiya za kimataifa kufanya utafiti na kuanzishwa kijiji cha milenia Micheweni.

    Alisema, baada ya kukubaliwa maombi hayo zilianzishwa programu zikiwemo za kupeleka maji safi na salama na umwagiliaji maji katika bonde la Sawinga na kuanzisha miradi ya ufugaji.

    Mzee alifafanua zaidi kwamba utekelezaji wa malengo ya maendeleo ya milenia kwa kiasi kikubwa utasaidia kupunguza umasikini kwa wananchi wa Micheweni.

    Alisema, katika malengo ya kutoa taarifa kwa wananchi kimeanzishwa Kituo cha Redio Jamii Micheweni.

    Aliongeza kuwa redio hiyo inafanya kazi ya kutoa taarifa kwa wananchi zinazohusu kilimo na ufugaji.

    HabariLeo | Pemba yaongoza kwa umasikini Zanzibar
     
  2. M

    Mwera JF-Expert Member

    #2
    Aug 11, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 968
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kinachoshangaza kwanini pemba iwe inaongoza kwa umaskini wakati kwa mwakahuu wa mavuno yakarafuu kilo1 yakarafuu inauzwa kwa tshs 18000 bei iliyotangazwa na serikali?wakati pamba inauzwa 300 kwakilo nasijaskia usukumani wanaongoza kwaumskini?au ni mfumo kandamizi uliojengwa na SMZ miakanenda rudi kuitenga,kuikandamiza na kuidhalilisha pemba?ila sasa ktk serikali ya umoja wakitaifa CUF imewabana walafi wa smz bei yakarafuu imepanda,labda italeta unafuu.
     
  3. M

    Mwera JF-Expert Member

    #3
    Aug 11, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 968
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kinachoshangaza kwanini pemba iwe inaongoza kwa umaskini wakati kwa mwakahuu wa mavuno yakarafuu kilo1 yakarafuu inauzwa kwa tshs 18000 bei iliyotangazwa na serikali?wakati pamba inauzwa 300 kwakilo nasijaskia usukumani wanaongoza kwaumskini?au ni mfumo kandamizi uliojengwa na SMZ miakanenda rudi kuitenga,kuikandamiza na kuidhalilisha pemba?ila sasa ktk serikali ya umoja wakitaifa CUF imewabana walafi wa smz bei yakarafuu imepanda,labda italeta unafuu.
     
  4. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #4
    Aug 11, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,783
    Likes Received: 1,216
    Trophy Points: 280
    Msaada world market price karafuu?
     
  5. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #5
    Aug 11, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,187
    Likes Received: 5,456
    Trophy Points: 280
    Wapemba ndio wafuga majini, wachawi na watengeneza popobawa, wako busy na ugunduzi wa nguvu za giza, maendeleo na hali bora ya uchumi is not a part of their plans.
     
  6. Straddler

    Straddler JF-Expert Member

    #6
    Aug 11, 2011
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 718
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    ..... Pamoja na kujinyoosha chini ya miembe mchana kutwa..!!!.

    Takwimu zinaonyesha kwamba Kisiwa cha Pemba ndio eneo linalopata mvua nyingi kuliko sehemu zote barani Africa.
     
  7. a

    alley omar JF-Expert Member

    #7
    Aug 4, 2013
    Joined: Jul 10, 2013
    Messages: 280
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    hao matajiri wote wakubwa wanatoka pemba akina edi zungu, bakhresa lkn kutokana na wananchi kutokuwa na imani na serikali yao ndo hawataki kupeleka maendeleo kule smz imesahau leo mauaji ya kinyama pemba mwaka 2011 kama wamesahau cc tunawakumbusha hatutasahau mpaka mbele ya haki hilo walijue moyoni mwao mungu hana haraka na dhulma tuliyofanyiwa
     
  8. Nyanidume

    Nyanidume JF-Expert Member

    #8
    Aug 4, 2013
    Joined: Oct 24, 2012
    Messages: 1,918
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    "Nna n'jomba Oman miyee, kwan wafikir miye N'swaili mi mwarabu bwana, siku yoyote naenda zangu Maskat kwa n'jomba Mafruk Al Harid!". Ndicho kinachowaponza mpaka kuwa maskini, eti wenyewe wanajiona waarabu! wajinga sana hawa jamaa!
     
  9. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #9
    Aug 4, 2013
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,738
    Likes Received: 1,809
    Trophy Points: 280
    Failure nyingine hii ya Chama Cha Wananchi CUF. Licha ya wapemba kuonyesha upendo kwa hiki chama miaka yote kimeshindwa kuwaletea maendeleo. Hata wakati huu CUF Ina ubia serikalini inawaacha wapemba wanaangamia kwa umaskini huku Lipumba anapewa nishani ya Amani
     
  10. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #10
    Aug 4, 2013
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,387
    Likes Received: 2,514
    Trophy Points: 280
    Ha ha ha...Hii imekaa njema sana...
     
  11. hekimatele

    hekimatele JF-Expert Member

    #11
    Aug 4, 2013
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 9,478
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    Hawa jamaa wanataka kutoka kwenye muungano ili wamiminiwe mafwedha toka Uarabuni na nchi za kiarabu ili watajirike. Miradi yote itakayoanzishwa na serikali ni kazi bure tu. Tangu hiyo miradi mpaka sasa milestone ikoje?
     
  12. kukudume2013

    kukudume2013 JF-Expert Member

    #12
    Aug 4, 2013
    Joined: Jan 8, 2013
    Messages: 1,126
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Juu ya umasikini huo huwezi kuona ombaomba km dar
     
  13. s

    salum mabura Member

    #13
    Aug 4, 2013
    Joined: Jun 16, 2013
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nashangaa Micheweni imewakilisha PEMBA yote au habari inaendelea? hv ukisema wilaya ya mpwapwa kuna ukame na ni masikini je inawakilisha Tanzania nzima?
    Mm naona watu washaanza kujiona matajiri na kuanza kushutumu mara wachawi, wafuga majini, wasiopenda kufanya kazi!
    Hivi hawajasikia ripoti iliyotoka inayosema Tanzania ndio nchi inayotegemea misaada zaidi ktk bajeti yake Afrika!
    Na ile taarifa inayosema wastani wa kipato ni dola moja kwa siku?
    Ndio maana taarifa ikasema ni masikini zaidi kwa Zanzibar na sio Tanzania!
     
  14. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #14
    Aug 4, 2013
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,783
    Likes Received: 1,216
    Trophy Points: 280
    God bless Pemba. Pemba will set us free.
     
  15. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #15
    Aug 4, 2013
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Watu kutwa wamelala misikitini,unategemea kuna maendeleo yatakayokuja kwa style hyo?
     
  16. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #16
    Aug 4, 2013
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,818
    Likes Received: 638
    Trophy Points: 280
    na baada ya kupata mamlaka kamili wanayodai umaskini huo wa.wapemba ndio utakuwa sababu mojawapo ya kuendelea kubaguana katinya unguja na pemba.
     
  17. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #17
    Aug 4, 2013
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,818
    Likes Received: 638
    Trophy Points: 280
    wewe acha hata mitaa ya tandika kwenye miskiti utakuta wazee wakislamu wamelala wakisubr swala.
     
  18. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #18
    Aug 4, 2013
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,088
    Likes Received: 1,110
    Trophy Points: 280
    Eh.. lol
     
  19. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #19
    Aug 4, 2013
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,088
    Likes Received: 1,110
    Trophy Points: 280
    Hebu kwanza mnazungumzia wapemba mnazungumzia waislam.. ?? Wapemba hawanihusu kama waislam mada itanihusu sana
     
  20. Nyanidume

    Nyanidume JF-Expert Member

    #20
    Aug 4, 2013
    Joined: Oct 24, 2012
    Messages: 1,918
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Huyo bwana hazungumzii wapemba bali amewalenga waislamu, hapa amepatia sababu!
     
Loading...