Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pedesheee A LIYUMBA out

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Tonge, Dec 10, 2010.

  1. Tonge

    Tonge JF-Expert Member

    #1
    Dec 10, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 696
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Jana Mh DR JK alitangaza kuwapa msamaha baadhi ya wafungwa wapatao 3000 kwa vigezo mbalimbali, lakini kina nikichunguza sioni ni wapi Pedeshee Liyumba amebanwa hasa ukifauatilia hukumu yake si ya kifisadi kwa mujibu wa mahakama na muda wa kifungo ni miaka miwili tu na sasa ameshatumikia mwaka.

    Wafungwa wengine wasiohusika na msamaha huo kuwa ni wafungwa waliowapa mimba wanafunzi na kuwakatisha masomo, waliohukumiwa kunyongwa na waliojihusisha na biashara ya dawa za kulevya.

    Wengine ni wale waliohukumiwa kifungo cha maisha, waliofungwa kwa makosa ya ujambazi, wizi wa magari na waliofungwa kwa kunajisi, kubaka na kulawiti.

    Msamaha huo pia hauwahusu watu wanaotumikia kifungo cha pili au zaidi, wanaotumikia kifungo chini ya Sheria ya Bodi za Parole ya mwaka 1994 na Sheria ya huduma kwa jamii ya mwaka 2002.

    "Wafungwa wengine ambao hawamo kwenye msamaha huo ni waliozuia watoto kupata masomo, waliowahi kutoroka chini ya ulinzi, waliohukumiwa kwa makosa ya uharibifu wa miundombinu kama wizi wa nyaya za simu, umeme, njia za reli na transfoma na wafungwa waliowahi kupunguziwa kifungo kwa msamaha wa Rais na bado wanaendelea na kifungo kilichobaki," imeeleza taarifa hiyo.

    Rais Kikwete ametoa msamaha huo akitumia Ibara ya 45(1)(d) ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inayompa mamlaka kusamehe wafungwa siku za sherehe za Kitaifa ambazo ni Uhuru na Muungano.
     
  2. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #2
    Dec 10, 2010
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ikiwa ana fall kwenye kundi la msamaha, itakuwa ni haki yake ki katiba.
     
  3. SUNGUSIA

    SUNGUSIA JF-Expert Member

    #3
    Dec 10, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 232
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Liumba hatoki yule kwa msamaha una cheza nini wewe na kisasi
     
  4. chobu

    chobu JF-Expert Member

    #4
    Dec 10, 2010
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 275
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    ilikuwa haki yake atoke pia!!!!!!!!!!!!!
     
  5. Humphnicky

    Humphnicky JF-Expert Member

    #5
    Dec 10, 2010
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 1,508
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Namkaribisha kuku SOKOMATOLA MTAA WA NONDE
     
  6. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #6
    Dec 10, 2010
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,495
    Likes Received: 1,664
    Trophy Points: 280
    Mkubwa mbona title ya thread yako na ulichokiandika haviendani? Au ndo unavutia wachangiaji? Be a great thinker and not a great winker!
     
  7. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #7
    Dec 10, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,516
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    Akitoka ndugu \basi ujue uganda imefungwa na kilimanjaro leo
    yako macho angalia tbc mpira uone lyumba anavyobaki segerea
     
  8. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #8
    Dec 10, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,516
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    ujui bangi si mpaka uvutie chooni hata kwenye ac inalipuka sikuhizi
     
Loading...