Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

PCT Yaibua Upya Hoja ya Kadhi!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Buchanan, Nov 3, 2009.

  1. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #1
    Nov 3, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Baraza Kuu la Makanisa ya Pentekoste nchini limeibua upya hoja ya Kadhi kwa kuitaka Serikali kutopeleka muswada Bungeni kuhusu masuala ya dini moja kwa kuwa huo ni uvunjaji wa Ibara ya 19 ya Katiba ambayo inasema kuwa Serikali haina dini ila watu wake wana dini. Badala yake wawaachie Waislamu wenyewe kushughulikia suala hilo kivyao na kimsingi hawana tatizo na uanzishwaji wa mahakama hizo isipokuwa hawaafiki Serikali kujishughulisha na suala hilo kama ilivyoanza kujionyesha wakati Waziri Mkuu, Mizengo Pinda alipounda kamati kushirikiana na waislamu kuanzisha mchakato wa kuunda mahakama ya Kadhi. (Source: Majira, tr 02/11/2009).
     
  2. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #2
    Nov 3, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Tunapelekwa kwenye mdomo wa simba mkali hivi hivi! Mungu tunusuru na huyu mnyama aitwaye Kadhi!
     
  3. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #3
    Nov 3, 2009
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mahakama ya Kadhi yazidi kuwachanganya maaskofu

    na Betty Kangonga

    BARAZA la Maaskofu wa Kipentekoste Tanzania (PCT), limeitaka serikali kuacha suala la Mahakama ya Kadhi liendeshwe na kuratibiwa na Waislamu wenyewe badala ya kuingilia.

    Wito huo waliutoa jana jijini Dar es Salaam kwenye makao makuu ya baraza hilo Kurasini walipokuwa wakizungumza na waandishi wa habari kuhusu mchakato ambao wamesema unaweza kuwa chanzo cha uvunjifu wa amani.

    Mwenyekiti baraza hilo, David Batenzi alisema serikali haipaswi kuhusika kwa kuwa katiba inaeleza wazi kuwa haina dini, lakini wanashangazwa na kujiingiza katika mambo ya dini.

    “Baraza la Maaskofu linakubaliana na uanzishwaji wa Mahakama ya Kadhi, lakini tunashauri suala hili lisipelekwe bungeni kwa sababu ni uvunjaji wa katiba ya nchi kifungu cha 9 kanuni ndogo ya 6,” alieleza Batenzi.

    Aidha, alisema ingawa serikali iliamua kuwaachia Waislamu kufanya matengenezo ya kanuni, bado inatia shaka kwa kuwa suala hili lipo chini ya Kamati ya Waziri Mkuu, Mizengo Pinda.

    “Wao wamewaachia Waislamu suala lao, lakini kwanini Ofisi ya Waziri Mkuu pamoja na kamati yake iamue kuwasaidia katika kutengeneza kanuni?” alihoji Batenzi.

    Alisema kujihusisha kwa Ofisi ya Waziri Mkuu katika matengenezo ya Katiba ya Waislamu, ni lazima kutakuwepo na matumizi ya fedha zinazotoka kwa walipa kodi ambao ni wafuasi wa dini mbalimbali.

    Hata hivyo, Batenzi alishauri kuwa iwapo kuanzishwa kwa katiba hiyo ya Mahakama ya Kadhi kwa waislamu kutafika ukingoni, kuna dalili kuwa kanuni hiyo inaweza kutinga bungeni ili kufanyiwa majadiliano. Alisisitiza kwamba, kutokana na serikali isiyo na dini kulipeleka bungeni suala hili, linaweza kuwagawa wabunge ambao ni wawakilishi wa wananchi wenye itikadi za dini tofauti na hakuna mbunge atakayekubali kuona dini yake ikishindwa. Aidha, waliwataka viongozi wa serikali kufuata nyayo za hayati Mwalimu Julius Nyerere ambapo katika uongozi wake, aliongoza taifa kwa kutotaka ubaguzi katika dini au kuifanya dini moja kuwa bora kuliko nyingine.
     
  4. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #4
    Nov 3, 2009
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kwanini wanataka kuifundisha serikali kazi who are they? kama siyo wivu na fujo zisizo na maana nafikiri maaskofu wamechoka na amani ...wanataka wakajifiche vatican kule wafichapo waouvu lol.
     
  5. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #5
    Nov 3, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    I think you just have issues with the Vatican and the Catholic church because the Vatican has nothing to do with PCT or Pentecost priests.

    Anyway I think PCT's move in this case was unnecessary because this issue has already been discussed by different parties in the past. If I'm not mistaken islam leaders and the government are still working on a compromise. I think we all should wait to discuss what they came up with. PCT is a tad late in giving it's standings on this issue.
     
  6. annamaria

    annamaria Senior Member

    #6
    Nov 4, 2009
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu kwanini usitafiti kwanza kabla ya kuchangia?Vatican siyo makao makuu ya kila kanisa duniani.Vatican ni makao makuu ya kanisa katoliki na hao waliozungumza siyo maaskofu wa kanisa katoliki.Ni maaskofu wa kipentekoste.
     
  7. M

    Mkandara Verified User

    #7
    Nov 4, 2009
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Buchanan,
    Mkuu naheshimu sana michango yako lakini unapokuja na hoja kisha wewe mwenyewe unakianzisha sijui unalotaka.. Mbona serikali iliweka mkataba MoU na kanisa na hatusemi kitu au hilo kanisa sio dini mbona haikufanyika kwa dini zote.
    Unapinga Kadhi endelea kupinga kivyako, lakini usitake kuuza sura hapa..mijiutu mingine bana aaaah!
     
  8. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #8
    Nov 4, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hakuna similarity baina ya MoU ya Taasisi fulani ya Kikristu na Mahakama ya Kadhi. Mahakama ya Kadhi inawahusu wasilamu tu na ni sehemu ya usilamu wakti ishu ya MoU ya kanisa ilihusu kutoa huduma za kijamii kwa watanzania wote kwa ujumla wao bila ubaguzi. Sasa wewe ndiye usiturejeshe nyuma na ububu wa akili.
     
  9. M

    Mkandara Verified User

    #9
    Nov 4, 2009
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mikristu bada, akili zao kama picha za sura zao!
     
  10. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #10
    Nov 4, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hoja zimeisha.lol
     
  11. M

    Mkandara Verified User

    #11
    Nov 4, 2009
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Hoja gani ikiwa mtu mwenyewe huelewi Ibara ya 19 ya Katiba ina maana gani?.
     
  12. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #12
    Nov 4, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Katiba ipi? Ya Yanga?
     
  13. M

    Mkandara Verified User

    #13
    Nov 4, 2009
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ya Vatican!
     
  14. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #14
    Nov 4, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ha ha ha Boko Haram, hivi ule waraka wa al Qaeda uliuona ? Uko safi eeh? Maana ulijifanya kukomalia sana ule waraqa wa Wakatoliki.
     
  15. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #15
    Nov 4, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Huyu mr Kadhia awepo na aeneshwe na wahusika, otherwise whether we like or not the our future will be worse than Nigeria's!
     
  16. M

    Mkandara Verified User

    #16
    Nov 4, 2009
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Sikiliza wee mpuuzi,
    Ibara ya 19 inakataza serikali kujihusisha na swala lolote la dini moja linalohusu nchi nzima (nchi haina dini) isipokuwa tu kama swala hilo linahusu waumini (WATU) wa dini hiyo.
    MoU ni mpango wa Katoliki enforced kwa NCHI nzima hata wale wasiokuwa waumini.
    Mahakama ya Kadhi ni kwa WATU wa dini hiyo..
     
  17. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #17
    Nov 4, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Wewe kweli ni kilaza, na ndio maana posts zako nyingi ni NDEEEFU kujaribu kuficha ukilaza wako.

    Kwa kifupi ibara ya 19 ipo ktk sehemu ya III;

    The Right to Freedom of Conscience
    ...
    19. Right to freedom of religion.
    ...

    Ibara yote ya 19 ni hii :)(kwa ukamilifu wake)

    Sasa wewe ambaye si mpuuzi unioneshe hoja yako inaingia wapi hapa, maana sioni hata neno 'serikali' hapa. MoU inapingwa wapi na kivipi, Mahakama ya Kadhi inaidhinishwa wapi hapa.etc etc

    Fingers crossed, maana I'm about kupindua meli. teh teh teh
     
  18. M

    Mkandara Verified User

    #18
    Nov 4, 2009
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Waulize Baraza kuu la Pentakoste!
     
  19. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #19
    Nov 4, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hoja ya Ibara ya 19 umeileta wewe au PCT?
     
  20. M

    Mkandara Verified User

    #20
    Nov 4, 2009
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mkuu soma habari iliyotangulizwa na Buchanan..Kisha nitafsirie ibara ya 19(2) unaielewa vipi...Na kwa kumalizia tu inaposemwa - Serikali haina dini ila watu wake, sii maneno ya PTC wala KKKT ila ni katika kuielewa katiba..
     
Loading...