Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

PCCB: NSSF is the least corrupt institution in Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MrNSSF, May 18, 2011.

  1. MrNSSF

    MrNSSF Senior Member

    #1
    May 18, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 136
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Jamani naomba mniwie radhi kwa kuharibu moods zenu lakini PCCB wanasema hivi kuhusu NSSF:


    The least corrupt institutions are the National Social Security Fund (NSSF), Prevention and Combating of Corruption Bureau (PCCB) and the banking sector.

    Source PCCB report page 13


    lakini PCCB hawakuishia hapo waliamua kuendelea kwa kusema hivi:


    The least corrupt institutions are the NSSF, PCCB and banking sector; these institutions are ranked as corrupt by only 28.7 percent, 29.6 percent and 36.7 percent of household respondents, respectively.

    source PCCB report page 38

    Looks like Dr Dau is doing something that Kimei of CRDB, Ndulu of BOT,Kitilya of TRA, Mahingila of BRELA, Erio of PPF are not doing.

    Najua kuwa kila institution ni eunique lakini ukweli unabaki pale pale kuwa Dr Dau ameprove kuwa centered leadership is a journey and not a destination, and it starts with a highly personal decision ambazo aliziweka pale NSSF alipoichukua from Mr Mkulo wakati kuo NPF.

    Nakumbuka one of his words sometimes in 2006 aliwahi kusema kuwa tatizo la ma CEO wa Tanzania wa siku hizi wanazungumzia mambo ya changing the organization, changing the mind-sets and behavior za watu lakini Dau anasema kuwa transformation is not about that ila as for NSSF it started with his willingness and ability to transform himself. Only then will others transform.

    By the way Dr Dau alisomeshwa na shirika la masoko la kariakoo enzi hizoooo....
     
  2. p

    profkobayashi JF-Expert Member

    #2
    May 18, 2011
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 224
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu Hosea atakuwa anamtetea Muislam mwenzie Dau

    haiwezekani kati ya mashirika yooote NSSF peke yake wawe mentioned kuwa wao ndio least corrupt!
     
  3. s

    shabbirmoawalla New Member

    #3
    May 18, 2011
    Joined: Sep 9, 2008
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi na amini hii ripoti si kweli!
     
  4. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #4
    May 18, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Na PCCB nayo ni least corrupt institution? kweli?
     
  5. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #5
    May 18, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    BECAUSE THE NSSF MAJORITY ARE MUSLIMS...big up guys
     
  6. m

    msambaru JF-Expert Member

    #6
    May 18, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 230
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Tena NSSF mi mpaka kuna muda huwa nasema warudishe hela za wenyewe shirika lifutwe, hawafai hata kidogo, ripoti ni ya uongo na inapotosha uma.
     
  7. S

    Saracen Senior Member

    #7
    May 18, 2011
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 130
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hivi kuna possibility kuwa HOSEAH jina lake lingine likawa HUSSEIN?

    Nilikuwa sijui kama Hosea wa PCCB naye ni muislam kama Dau wa NSSF
     
  8. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #8
    May 18, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Udini umekujaje kwenye hili??
    Watu mliochoka kufikiri kwa nini ni wepesi wa kuzungumza???
     
  9. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #9
    May 18, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    hajasema nssf haipo corrupt but ni least corrupt. Mie nadhani hii ni hatua lakini success hiyo si personal ni kwa organisation nzima. Pia ukiangalia hizo figure ukaondoa PCCB peke yake inamaana private sector hapo kwenye bank na NSSF(though ni ya serikali-but private based) inamaanisha government institutions are most corrupt. Pia km huiamini ripoti unatakiwa unasema kwanini sio ohh hii ripoti mie siiamini!
     
  10. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #10
    May 18, 2011
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hivi kumbe Hoseah siyo jina lake halali bali amesomea la mwingine anaesota kijijini! Kumbe alianza uchakachuaji mapema sana.
     
  11. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #11
    May 18, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,328
    Trophy Points: 280
    Tuseme ukweli, Dau ni mchumi mahiri na kiongozi mahiri.....hata tukilaumu kwa mitazamo ya kidini bado namkubali Dau. He deserves!

    Mzito!
     
  12. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #12
    May 18, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Tatizo langu kubwa lipo hapa - underlined words

    Kuna watu hawajui kazi ya NSSF, PCCB, na Mabenki hata wengine hawajawahi kufika zilipo ofizi za hizo idara! But on the other hand, asilimia karibu 100% ya "household" wanafahamu angalau kituo kimoja cha POLISI na Ofisi za Mahakama na walishawahi in one way or another ku-deal na POLISI au Mahakama au DAWASCO au TANESCO au e.t.c

    Kwahiyo, tafiti hii nayo imejaa RUSHWA
     
  13. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #13
    May 18, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    kweli tatizo lako lipo hapo na unalo. Who are household respondents? Search hapo utajua kama household hawafiki maofisini utujuze na wenzako. By the way isome report ipo kwenye websites huenda matatizo yakaisha ukaja na arguments za kueleweka. Kumbuka pia research ni random!
     
  14. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #14
    May 18, 2011
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    duh!

    kwa mwendo kama huu bas sidhani kama tutafika maana hata kutoka hatujatoka kwenye safari hii

    ila swali langu mimi ni moja

    Kwa nini sifa hii asipewe KITILA wa TRA? why and whats so special about Dau?


    au TRA nako kuna rushwa iliyokithiri?
     
  15. W

    WildCard JF-Expert Member

    #15
    May 18, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Udini lazima utajwe kila thread humu. Tunaelekea wapi? Hiyo NSSF ingekuwa safi kiasi hicho akina Prof Kapuya wangetajirikaje?
     
  16. W

    WildCard JF-Expert Member

    #16
    May 18, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Yeye anaitwa Edward Hosea. Mmatumbi wa Kahama. Tuache kujadili watu na dini, kabila, rangi zao. Haitatusaidia.
     
  17. Najijua

    Najijua JF-Expert Member

    #17
    May 18, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,027
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    ndugu yangu tunahamia kwenye udini tena?tunalipeleka wapi taifa?kwa kuweka kumbukumbu sawa Dr. Hosea ni mkristo anayesali SABATO
     
  18. M

    Mtu Mmoja JF-Expert Member

    #18
    May 18, 2011
    Joined: Mar 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    usijidanganye, wote ni walewale!! angekuwa mahiri, awamu hii na ile iliyopita, either angetimuliwa au angejiuzulu!!
     
  19. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #19
    May 18, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Na wewe ulikuwa kwenye jopo la "watafiti"?

    Hivi inahitaji msaada wa serikali ya Denmark kufahamu wala rushwa katika nchi hii?

    Hayo ma-PDF nimeyasoma lakini it is the same old shit! Soma utanguliza wa "hizo ripoti" - It makes me think hawa ma-PhD holders waliokuwa kwenye "utafiti" huu kama kweli ni "PhD-holders"!!!!
     
  20. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #20
    May 18, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wewe naona unapotezea. Kwanza unatakiwa ukubali kuwa na wewe ni sehem ya household si kama ulivyokuwa unataka watu waamini household ni kikundi cha watu waliopo nyumba unemployement. Kwahiyo si kweli 100% kama ulivyotaka kusema. I am sure kwenye questionnaire maswali kama umewahi kuisikia au kuifaham taasisi fulani yalikuwepo. Kwahiyo bado hujaweka argument ya kueleweka.
    Mie si MTAFITI ila ninaheshimu watafiti na nina interest ya kusoma wanayofanya.
    Pia, research kufanyika haimaanishi kwamba tatizo halipo. Lengo ni kulifaham tatizo na ukubwa wake na kupima uwekezaji kwenye tatizo umefikia wapi na changamoto.
     
Loading...