Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

PC failed to turn on

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by marregal, Apr 25, 2012.

  1. marregal

    marregal Member

    #1
    Apr 25, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    hellow fellaz,,, nina pc hapa ambayo nikiweka kwenye charge inareceive power na taa yake inawaka,, nikiwasha inawaka taa ya on tuu na fans vibrations zinasikika,, sasa tatizo ni kwamba ile screen haioneshi kitu kabisaa yaani nyeusi kama pc iliyozimwa na hakuna hata beep kuonesha kunaoperation inayotaka kutake place,, tusaidiane ,, tatizo laweza kuwa nini, and what should be done......
    assistance hapo..
     
  2. Endangered

    Endangered JF-Expert Member

    #2
    Apr 25, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 928
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Marregal,
    Kwanza nimeipenda avatar yako, King Julien sio, haya.

    Pili, to your PC.
    Umesema inawaka taa ya charge, ok. na ukiwasha fans zinafanya kazi - Je, inafika mpaka mwisho aidha kwenye logon au inawaka kabisa? Kwa kusikiliza tu. au kama huwa ina logon screen, jaribu ku-time kama unweza ku-log-on kwa giza lake hivyo hivyo.

    Otherwise, shida ya weza kuwa display imekufa. cables zinzopeleka signal kwenye output, (which is the screen)
    Let us know symptoms za ziada kama zipo.
     
  3. Freema Agyeman

    Freema Agyeman JF-Expert Member

    #3
    Apr 25, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 2,797
    Likes Received: 771
    Trophy Points: 280
    check motherboard inaweza kuwa imeungua
     
  4. Biohazard

    Biohazard JF-Expert Member

    #4
    Apr 25, 2012
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 1,944
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Kama ni kucheck display anaweza tafuta VGA cable au kama ana HDMI port then anaconnect kwenye external display yani LCD au CRT Monitors
     
  5. Endangered

    Endangered JF-Expert Member

    #5
    Apr 25, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 928
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Yap yap,
    Niliassume kama ndo hana hiyo CRT eti, ngoja atupe feedback tuone.
     
  6. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #6
    Apr 25, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Niliwahi kupata tatizo kama hilo.
    Kumbe nilikuwa na microsoft ya kuchakachua na walipogundua waliiblock.
     
  7. marregal

    marregal Member

    #7
    Apr 25, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    shukran kwa kusogeza maoni yenu jamvini.. well nimejaribu kuvuta mda nikisubiri logon screen hakuna kitu nikajaribu kufungua cover ya ram at the back nkakuta kuna waya mbili na moja ilikuwa imechomoka,, nika connect na kuwasha tena hakuna kitu,, je inawezekana kuwa hizo wire ni za kupeleka signals kwenye display auuu????
     
  8. marregal

    marregal Member

    #8
    Apr 25, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    hiyo cable itanipa aina gani ya respond ilinijue kuwa tatizo ni display yangu mbovu?
     
  9. marregal

    marregal Member

    #9
    Apr 25, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    kama motherboard imeungua si isingenipa feedback ya power ON au fans kutofanya kazi....embu nifafanulie signs za motherboard kuungua iliniweze kuconclude. maana probably discs za RAM zimejichakachua nireplace na RAM ingine....... my perceptions lakini
     
  10. Endangered

    Endangered JF-Expert Member

    #10
    Apr 25, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 928
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ukichomeka cable to an external display what you get ni computer yako kuonesha to that ext display.

    Hiyo cable iliyokuwa kwenye ram huku, chances ni kwamba inaweza either cable ya wifi or the ram itself. But normally kama kuna shida kwenye ram pc huwa inaBEEP mara kadhaa pale unapoiwasha.

    Ni model gani? Ina OS gani? Kuna hardware ume-upgrade recently?

    Kama ngoma bado bila bila tustue. Sina vifaa vingi, but for the meantime niko Atown. Tunaweza brainstorm kwa pamoja.
     
  11. dlink

    dlink Member

    #11
    Apr 26, 2012
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 67
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15

    THE PROBLEM & SOLUTION:

    Due to temperature rise it causes the Intergrated Circuit (IC) za display kuexpand na kuachia kwenye Motherboard that cause blackblank display as you can hear machine seems to be turned On but kitu cha display kimya.

    Solution: Hapo kunaweza kuwa na two possible damages,
    1. May be hizo IC za display zimeachia tu baada ya kuexpand ambapo fundi wa hardware atafanya kubana fresh kwa SoldierStick
    2. Also possibly hizo IC zimeungua due to temp rise depending to their Optimum recommended temp, pia hapo technician he had to change hizo ICs. Its not such a costfull task.

    >>>>As a computer dokta I've dealt with this kind of sh!t manytimes with solution.
     
  12. marregal

    marregal Member

    #12
    Apr 26, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    ni acer aspire 5000,, na inatumia windows 7 premium,, na sija upgrade chochote,, let me try to counter check the suggestions provided then i will halla back.
     
  13. marregal

    marregal Member

    #13
    Apr 26, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    nahisi hizo options zinaweza kuwa ndo ugonjwa wenyewe ngoja nii survey zaidi alaf ntatoa yaliyojiri,, nikistuck pia ntarudi nyumbani,,much thanx fellaz
     
  14. A

    Al-Maul New Member

    #14
    Apr 28, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Same prblm na mimi, ila yakwangu haizungushi feni ya processor inawaka taa ya motherbord tu, nifanye nini?
    Msaada wakuu,,,
     
  15. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #15
    Apr 28, 2012
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Jaribu hivi.
    1. Ondoa power supply
    2. Ondoa Battery
    3. Press power button kwa muda wa sekunde 30hv
    4. Chomeka moto bila kuweka battery kisha jaribu coldboot bila battery.
    5. Ikikubali zima rudisha battery uendelee kula maisha!
     
Loading...