Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

PAYE ni msumari kwa wafanyakazi,calculate makato yako hapa

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Kumbakumba, Jul 31, 2012.

  1. Kumbakumba

    Kumbakumba JF-Expert Member

    #1
    Jul 31, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 222
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Rafiki zangu hili la PAYE (pay as you earn) mmelielewa lakini??? 25% ya mshahara off?????kwa kazi gani nzuri serekali inayotufanyia??? Na bado eti NSSF/PPF huchukui mpaka age of 55.....Mnaelewa lakini???...kwa mfumo mbovu wa ukusanyaji kodi wa nchi hii, huu ni msumari kwa wafanyakazi..Wafanyabiashara wataendelea kuwa wafalme wa nchii hii kwa kutokulipa kodi huku wafanyakazi tukiendelea kuteseka..


    tumia link hii kufahamu makato yako ya kodi:http://www.tra.go.tz/documents/Paye.htm

    Tunahitaji kuchukua hatua, tena haraka bila kuchelewa..


     
  2. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #2
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mkuu hiii kitu acha tuu, maskiti watanzania? na bado
    Waalimu na Madaktari wanashitakiwa na serikali mahakaman,
     
  3. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #3
    Jul 31, 2012
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 145
    Nchi ya kijambazi
     
  4. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #4
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Kwa serikali yetu inavyojali na ilivyosikivu inabidi tuulazimishe ujasiriamali hata kama hatuwezi...Ninachoona mmi hii migomo na the like kamwe haitakuja kusaidia...Hata serikali ikija kuongeza let say mshahara na kuondoa kodi haitakuwa katika kiwango cha kutosheleza ukizingatia mfumuko wa bei unaongezeka kila siku...
    Hapa iliyobaki ni kuchanganya za kwako na mbayuwayu tu.
     
  5. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #5
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Mkuu nashukuru kwa kunishtua. Nafikiri kuna mabadiliko kidogo kuanzia July.
     
  6. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #6
    Jul 31, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hii nchi ina laana na hata wafanyakzi wengi hatujui umuhimu wa elimu tulizo nazo na tufanye na kwa wakati upi.tunadaganyika sana kila kuchao maneno mengi utendaji zero
     
  7. m

    mob JF-Expert Member

    #7
    Jul 31, 2012
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,686
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    kuna ule wimbo wa Roma mkatoliki unamaneno makali sana ukiusikiliza na kilichoandikwa hapa ni dhahir hali ni ngumu
     
  8. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #8
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    kweli unahasira hadi maskini una aandika masikiti ni hatari kweli..
     
  9. M

    MARKYAO JF-Expert Member

    #9
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 30, 2012
    Messages: 457
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    wangekuwa na matumizi yenye nidhamu na tukaona matunda ya kudi zetu tungekuwa mbali. nimechika sana kuona jinsi wanavyonyonya fedha zetu. tunaumia usiku na mchana kutafuta ajira na pia kuhangaikia shule, wenyewe wamekaa kama maulture wakisubiri tu watoze kodi na wanazitapanya kama mende kenye mtindi. inauma sana.
     
  10. K

    Kamuzu JF-Expert Member

    #10
    Jul 31, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 993
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45
    Nikiichungulia hela ninayoipa serikali hii nashangaa kwa nini inaendelea kuwa dhaifu tu. Ukiwaza sana waweza pasuka kwa hasira, halafu eti tuna wabunge!
     
  11. Zuia Sayayi

    Zuia Sayayi JF-Expert Member

    #11
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 28, 2011
    Messages: 817
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Ni kweli
     
  12. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #12
    Jul 31, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,138
    Likes Received: 1,394
    Trophy Points: 280
    acha watukate hata 50%Watanzania hasa wafanyakazi tumezidi kulala, hatuna umoja, tunajipendekeza kwa wakubwa na kupokea virushwa mbuzi tunasahau kutetetea maslahi yetu ongezeni hata p.a .y.e iwe 50% labda tutaamka usingizini!
     
  13. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #13
    Jul 31, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,138
    Likes Received: 1,394
    Trophy Points: 280
    usipasuke kwa kufikiria pasua mtu anayekukandamiza na kukuibia!!
     
  14. K

    Kamuzu JF-Expert Member

    #14
    Jul 31, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 993
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45
    Mkuu Osokoni, anayetuibia tulimpasua 2010 sema alikuwa smart akawahi 'tume' na tume bila ajizi wakamfanyia ripea isiyo rasmi na kudiclea 'huyu ndiye'.

    Inauma sana kwa kweli pesa wanayonipora kwa mwaka inatosha kusomesha mtoto shule ya ukweli kwa ada ya 2 m kwa mwaka kuanzia form 1 to six. Inatosha kujifariji kwa kusema 'yana mwsho'.
     
Loading...