Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pawepo na page inayo jadili mambo ya kiroho

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by B4U, Jan 24, 2011.

  1. B

    B4U Member

    #1
    Jan 24, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tuko katika wakati mgumu sana! ingawa tuna kabiliwa na matatizo mengi yanayo pelekea hata Maaskofu, Masheghe, Mapadri na watu tofauti ambao hapo awali hawakuonekana katu kujihusisha na Siasa hata kidodo lkn sasa wameshindwa kuvumilia na kuamka katika nafasi zao kuingilia yanayo tupata, na hali hii imepelekea hata jamii kuona kwamba kuna namana fulani ambapo siasa inatutenganisha, kwa mtazamo wangu palipo na mkusanyiko ya waelewa kama hapa JF ambao karibia wote tuna nuia mamoja na kujadili yanayo husu jamii yetu na maisha kwaujumla basi pengine ipo haja ya walau kutiana na kushirikishana katika imani zetu na sio kutofautiana, hii yote ikilenga kurudisha ule unaosadikiwa kuwa ni ufa kati ya waumini wa dini zetu tunazo abudia, Tuna oana, tunashirikishana, tunazikana, tunasaidiana, Mimi ni Mkristo Akiniambia imani Muislamu kwanini Dini yake inasemaje juu ya Ufisadi, kesho nitamwambia mimi Juu ya Ubakaji, tofauti hakika najua lazima zitakuwepo lkn nia ikiwa kuelimishana na si kukosoana basi huyu atajifunza kwa yule na yule atajifunza kwa huyu. Pasiwepo nafasi ya kujadili tofauti rather iwepo nafasi ya kujadili Yanayo wiana tukiweka msisitizo kujengana ki imani.
     
  2. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #2
    Jan 24, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Hapo kwenye red naunga mkono asilimia 101% na naunga mkono hoja
     
  3. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #3
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ni dhahiri shahiri wakati huu ni muafaka kwa kuwa na ulingo huo wa IMANI, ITATUSAIDIA SANA KUELIMISHANA na pia kasoro kadha wa kadha kuepukika kwa muelimisho mwema.
     
  4. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #4
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Naunga mkono hoja tena kwa ukamilifu.
     
  5. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #5
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Hivi ile forum ya DINI ambayo ipo inatofauti gani na unachokiomba??
     
  6. T

    Tall JF-Expert Member

    #6
    Jan 24, 2011
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 1,433
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    1.mijadala ya dini za kiislamu,huwa haipo katika mambo wanayokubaliana bali wanayotofautiana.
    Mfano.
    1.yesu si mungu.
    2.muhamad si nabii
    3. Kiti moto ni halali.
    Hizo ndizo mada zinazotawala.
    Siungi mkono hoja hiyo.
     
  7. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #7
    Jan 24, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,758
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Mimi naomba tu kutoa ushauri, unapolog in JF jipe walau dakika tano usifunguwe thread yoyote na wala usichangie thread yoyote, wewe ikaguwe vizuri tu utakuta vitu vingi mnavyouliza vipo humu ila shida mtu akishalog in tu basi anarukia kwenye mada, ndio maana utakuta thread nyingi zinajirudia, lakini tusingekuwa na pupa tungekuwa tunaona kila kila kitu. mkuu jukwaa la dini lipo humu, nenda uko utakutana na masharti yake ya kujiunga na hilo jukwaa. na hapa ninapocomment hii thread yako ni watu wawili tu ndio tunaview hii topic yako sasa hivi. maana wazoefu humu huwa hawana muda wa kupoteza.
     
  8. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #8
    Jan 24, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280


    kama ungesoma vizuri maoni yake bila kukimbilia kujibu ungeelewa huyu bwana/bibi hoja yake inasimama yenyewe bila uhusiano na jukwaa la dini, au ili kwa hoja yako kuwa na mashiko inabidi jukwaa la dini nalo lifanyiwe mabadiliko.
     
  9. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #9
    Jan 24, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,758
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280

    Mambo ya kaizari mpe kaizari, mambo ya dini yakajadiliwe kwenye jukwaa la dini. PERIOD.
     
  10. CPU

    CPU JF Gold Member

    #10
    Jan 24, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,871
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hahahahahahah watu mpo makini kweli ktk kusoma
     
  11. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #11
    Jan 24, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    umerudishiwa nguvu zako za kuweka avatar?naona souljah anakula moja moja
     
  12. CPU

    CPU JF Gold Member

    #12
    Jan 24, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,871
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hata mimi ndo nataka nijue kama kuna tofauti yeyote???!!! Pengine hajaiona! Ana post 4 tu tangu aanze kazi hapa JF, ingawaje kajiunga kabla yangu. Sina uhakika kama kaiona forum ya dini au la, tumuulize
     
  13. CPU

    CPU JF Gold Member

    #13
    Jan 24, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,871
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mkuu kama unavyoona ktk Avatar mpya, sitaki masihara saa hizi! Nakanyaga hadi Invisiboooooooooooooooo! Hahahahahah!
     
  14. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #14
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hii hoja ina utata kidogo, je hilo jukwaa lijadili mambo ya kiroho to what extent!!!! Kuna mambo mengi hayajadiliki kama hizo hoja alizozitoa Tall.. Ni vigumu sana kujadili mambo ya kiroho bila kuhusisha dini, na hizi dini zote zimejengwa kwa misingi yake ambayo kamwe haitobadilika na kuanza kuijadili hapa ni kuleta vurugu tu.. Ukimwambia muislam Muhamad S.A.W sio mtume wakati uislam umejengwa katika mafundisho yake na imani kuwa ni mtume kama watakubali maana yake uislam haupo. Vivyo hivyo kwa wakristu sababu ya kristo ambaye kwao ni Mungu. Bado wahindu nao waje na Miungu wao, hapo bado ambao ukoloni haukupita kwao waje na mizimu yao....... hakutokuwa na amani katika jukwaa hilo... Nawasilisha hoja!:kev:
     
  15. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #15
    Jan 24, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Sina hakika kama nimekuelewa vizuri but unaweza kuwapm mods wakuruusu uingie kwa wakubwa ndo utaona kuwa tayari jukwaa hilo lipo ingawa wakati mwingine tunalimiss use cheki hapa
     
  16. Desidii

    Desidii JF-Expert Member

    #16
    Jan 24, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 1,212
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Majadiliano ya dini tangu niyajue sijawahi kuona yakiisha hata siku moja.
     
  17. kisukari

    kisukari JF-Expert Member

    #17
    Jan 24, 2011
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 3,308
    Likes Received: 505
    Trophy Points: 280
    mmmh,mjepu umenifurahisha mno
     
  18. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #18
    Jan 25, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Ombi lako lilishafanyiwa kazi kabla hujaomba.
     
Loading...