Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pata ushauri, michango na mawazo ya ufugaji wa bata wa kienyeji kibiashara

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Rinsa, Feb 11, 2011.

  1. R

    Rinsa Member

    #1
    Feb 11, 2011
    Joined: Dec 13, 2007
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanajamii,

    Kama kuna mtu ana utaalam wowote wa ufugaji wa bata naomba tupeane elimu ili tuweze kufuga kisasa kwa ajili ya kutengeneza kipato.

    distance_week_four_1.jpg

    ===============
     
  2. Mgombezi

    Mgombezi JF-Expert Member

    #2
    Feb 12, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 630
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Rinsa,

    Binafsi sina utaalamu sana katika kufuga bata, bali naweza kuzungumzia juu ya uzoefu. Sijafahamu unahitaji kufuga bata wa aina gani, lakini mimi nimeshawahi kufuga bata maji (kawaida) na bata mzinga, hawa bata maji nilinunua watano tu na hatimae baada ya muda mfupi nilikuwa na bata wengi sana hadi nikaaza kuona kero hapo nyumbani kwani nilikuwa nawaachia tu, niliamua kuwavuna wote kwani nilishauriwa na daktari kwamba siyo vyema kuweka bata hawa endapo ninafuga kuku wa kisasa (broiler); lakini bata mzinga bado ninaendelea nao.

    Sijaona shida sana katika ufugaji wa bata, hivyo naweza kukushauri kufuga tu. Kuhusu soko nasikia wachina wanawanunua sana, hivyo kama kuna Chinese restaurant karibu unaweza kuulizia soko lake.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #3
    Feb 12, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    Binafsi nina bata 76 ila sifahamu kama kama ninawafuga au wanajifuga kwani kazi yangu ni kuwafungulia asubuhi wanaenda kujichunga wenyewe na jioni kuwafungia.nadhani hata mimi hapa nitanufaika ngoja tusubiri wataalamu.
     
  4. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #4
    Feb 12, 2011
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hata mimi niko na interest na hili, reason being, bata sio wasumbufu kwenye ufugaji wake, ishu ni namna gani unaweza kuwafuga wengi kibiashara?
     
  5. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #5
    Feb 13, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,382
    Likes Received: 1,157
    Trophy Points: 280
    Mkuu utapata hasara tuu kwani hakuna mtu anapenda bata siku hizi labda wachina tu. Nyama ya bata si tamu
     
  6. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #6
    Feb 13, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,653
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145

    Ni mapishi tu!
    Hata nyama unazofikiri ni tamu, zisipopikwa/andaliwa vizuri zinakuwa sio tamu.
    Wabongo wengi hawana ubunifu katika mapishi, na wanaanda bata kama wanavyoaandaa kuku, ndio maana anakuwa si mtamu.
     
  7. L

    LAT JF-Expert Member

    #7
    Feb 13, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu...asante sana...nyama ya bata ni tamu sana especially ikitengenezwa in dry form... i love this stuff ...ukitengeneza mamichuzi imekula kwako
     
  8. Matango

    Matango JF-Expert Member

    #8
    Mar 19, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 512
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Waungwana naomba msaada wa taarifa kwa mwenye kujua. Je Biashara ya Bata inalipa na soko lake lipo wapi ?
     
  9. M

    MORIA JF-Expert Member

    #9
    Aug 9, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Watu wa Sua Morogoro nadhani watakuwa msaada ktk hili
     
  10. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #10
    Aug 13, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,602
    Likes Received: 1,312
    Trophy Points: 280
    Mkuu hapo kwenye red! We we we weeeeeeee! Nani alikwambia? Mkuu naona mama yoyo wako alichemsha kumtengeneza huyo bata! Asikwambie mtu Nyama ya bata haina mfano kama utakuta imepikwa na mtaalam wa mapishi hasa hasa mama kwa Kisukuma.

    Hawa wadudu nilikuwa nawafuga enzi zile nikiwa shule ya msingi miaka ya late 70's na mapema 80's. Ilifikia hatua nikawa nao zaidi ya 100 kijiji kizima nilifahamika kwa ufugaji wa bata na nilikuwa natengeneza pesa siyo kawaida. Kwa ufupi hawana usumbufu kama wa kuku (mfano hawana magonjwa ya ajabu ajabu). Kwa muda wote niliokaa nao sikuwahi kuwapa dawa yoyote.

    Kwa hiyo mkuu nakuomba ujaribu tena na uhakikishe mama yoyo amempika vizuri kabisa naamini utatuletea ushahidi hapa hapa jamvini!
     
  11. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #11
    Aug 13, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Kuna mwanaJF mmoja aliuliza hivi karibuni kwenye uzi wake kwanini askari magereza wanapenda sana kufuga bata. Kama upo karibu na askari hao, jaribu kuwauliza taratibu za ufugaji wa bata!
     
  12. Kig

    Kig JF-Expert Member

    #12
    Aug 13, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 1,045
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Sijawahi ona chipsi bata, wala kwenye sherehe watu wanakula wali au pilau bata, wala sijawahi ona chips mayai ya bata.

    Kwa mtazamo wangu hii inaashiria soko la bata ni finyu. Labda kama unafuga kwa chakula nyumbani na familia yako
     
  13. j

    jeneneke JF-Expert Member

    #13
    Aug 13, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 764
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Yai la bata bukini moja ni sh elfu kumi,bata bukini hapo makumbusho anauzwa laki mbili sabini bila kupungua,bata mzinga laki sabini bata maji elfu 30
     
  14. a

    ancesage New Member

    #14
    Aug 14, 2012
    Joined: Aug 14, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mayai yanapatikana wapi ya BATA BUKINI?
     
  15. M

    MORIA JF-Expert Member

    #15
    Sep 23, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nimeanza na bata 40 me(10) na ke(30) ..je kuna mtu ana utaalamu ktk ufugaji wa bata wa kienyeji anisaidie.
     
  16. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #16
    Sep 23, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,123
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    Hongera sana hawa nakumbuka tulifuga cha msingi weka nyavu za baharini wazungushie kama hyo sehemu haina noma na vicheche.
     
  17. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #17
    Sep 23, 2012
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,657
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    safi sana ndugu,ivi kuna bata wa kisasa na kienyeji?sina ujuzi ila ulizia ofisi za mifugo watasaidia sana na tafuta vitabu vya ufugaji pia....mie nilifuga bata mzinga sema nilipohama ikasumbua nikawauza now nawaza tena
     
  18. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #18
    Sep 23, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Uzuri wa bata hawana shida ya magonjwa sana. Weka na kibwawa chao kidogo cha kuogelea!
     
  19. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #19
    Sep 23, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,687
    Likes Received: 269
    Trophy Points: 180
    MORIA... upo wapi .... I have the same idea ya kufuga in large scale kwa matunzo ya kisasa zaidi .... nimejaribu kuwatunza watoto 11 wa bata walioanguliwa mwezi wa 7 kwa kuwapa broiler starter in first three weeks na baade kuwapa growers mash ikichanganywa na portion ya pumba za mahindi na matokeo ni mazuri sana ... watoto hawa sasa ni wakubwa sana with a high yield in growth

    ninachotaka kufanya sasa hivi ni kununua mayai ya bata kwa wafugaji mbalimbali na kuyapeleka kuanguliwa kwa incubator machine .... naanza na mayai 50 ... then from there I can propel the project well

    kumbuka bata wanakuwa vizuri kwa malisho ya majani (grazing) na maji kwa ajili ya spreening
     
  20. M

    MORIA JF-Expert Member

    #20
    Sep 24, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Naomba msaada kama kuna mtu ana idea ya ufugaji bata kibiashara. Ninashukuru kwa mawazo chanya
     
Loading...