Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Passwords Zinantesa!

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Kongosho, Nov 30, 2011.

  1. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #1
    Nov 30, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 145
    Hii teknolojia ya digital inanitesa. Nimejikuta nina passwords nyingi ambazo nashindwa kuzikumbuka kichwani zote.
    Nikiangalia kwenye miongozo ya IT wanataja baadhi ya sifa za password nzuri ni
    1. Iwe na mchanganyiko wa herufi na namba, ili kuwa ngumu kwa hackers ku-guess
    2.Usiiandike popote, itunze kichwani
    3. and so on

    Kwa haraka haraka nikiangalia passwords tunazomiliki
    1. Bank, na ukute una account zaidi ya benk moja, hapa epuka kutumia aniversaries za mkeo, mmeo, watoto, miaka ya kuzaliwa, mwaka wa kufunga ndoa, eashy for clever hackers to guess kama anakufahamu vizuri
    2. Kazini una passwords kwa ajili ya ku-login kwenye systems, tena hulazimika kubadilika badilika baada ya kipindi fulani
    3. Una personal email accounts, official, kuna zile mamluki kwa ajili ya vitu mamluki tena hizi ni nyingi kweli nazo una passwords
    mfano una gmail 2, yahoo 2
    4. Facebook, una account ya ukweli na mamluki
    5. Mitandao ya kijamii labda ni member wa mitandao zaidi ya miwili, plus multiple ID's!!
    6. Mitandao ya kufatuta ajira let say ni member wa mitandao mimwili tu
    7. Professional groups eg Linkedin na mingine ming nako una password

    Utunzaji wa hizi password unantatiza, wenzangu mnalionaje.
    Naboreka sometimes.

    Sijui nifungue kampuni la kutunza password za waungwana?
     
  2. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #2
    Nov 30, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Jaribu kuwa na password moja kwa mitandao yote, ila iwe strong..
     
  3. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #3
    Nov 30, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kichwa chako cha panzi.
     
  4. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #4
    Nov 30, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    ngoja nikupe passwords zangu unitunzie. Nikizisahau unikumbushe....
    1.Hi5.mbung2015e,
    2.Face1000.hatuogopis3g3rea,
    3. Yahoo.kufanikula1a,
    4.Gmail.m1esiogop1
    5.Hotmail.uswahilin1.
    Nalog off
     
  5. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #5
    Nov 30, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 145
    Panzi nawapenda, asante.
    Ila chako kizito kweli 6kg, si bora ukikate uweke cha kuku chepesi, ya nini kubeba furushi la bure

     
  6. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #6
    Nov 30, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 145
    Bora, nacopy zako kama zilivyo

     
  7. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #7
    Nov 30, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 145
    Simply genious

     
  8. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #8
    Nov 30, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,229
    Likes Received: 5,512
    Trophy Points: 280
    mi nyumba yangu kila mlango na password yake, madirisha hali kadhalika, lakini still, nazikumbuka zote na sijaandika popote
     
  9. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #9
    Nov 30, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Aisee una bonge ya limnyumba! Ka vile bill gates
     
  10. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #10
    Nov 30, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 145
    Amka, umejinu ukiwa unaota.
    Hujajenga, bado umepanga. Sema nyumba yako ina automatic doors te te mapazia ya gunia.

     
  11. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #11
    Nov 30, 2011
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Dah,pasta Buji haki yani huishi vituko,
    Haaaa haaaa,itakuwa uswazi huko lol!
     
  12. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #12
    Nov 30, 2011
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Haaaa haaa haaa,
    Umenichekesha asubuhi asubuhi,
    Haya bwana buji atakujibu.
     
  13. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #13
    Nov 30, 2011
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Dah,hata mie haya mambo ya password yananichosha,
    Nina mbili tu na nazitumia kila mahali panapohitajika password.
     
  14. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #14
    Nov 30, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 145
    Hackers wakigundua watakuliza!!

     
  15. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #15
    Nov 30, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,560
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Pole sana.
     
  16. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #16
    Nov 30, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,229
    Likes Received: 5,512
    Trophy Points: 280
    haya bana, ngoja ni disable password zote, maana hata nguo za kina dada siku hizi hazina password
     
  17. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #17
    Nov 30, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,262
    Likes Received: 1,962
    Trophy Points: 280
    tumia majina ya bwana zako
    anza wa kwanza na kuendelea.
     
  18. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #18
    Nov 30, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Mimi nina pathword kama 20 hivi, na siwezi sahau hata moja.
     
  19. nimie

    nimie JF-Expert Member

    #19
    Nov 30, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 523
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Buji, angalia siku ukifa hata maiti yako itawekwa nje ya nyumba yako mwenyewe! otherwise labda waungwana wafanye uharibifu kuvunja milango ili kukusitiri. Au hiyo nayo haujali?
     
  20. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #20
    Nov 30, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 145
    Zikiwekewa password kweli tutaijaza dunia?

     
Loading...