Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Passport thefts at Dar airport.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Dingswayo, Sep 18, 2009.

  1. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #1
    Sep 18, 2009
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,972
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    I have just received this e mail from someone. Thought that I should post it here. Is there anyone with a similar story or experience?

    Friends,
    Please be careful when going to Dar-es-salaam.
    There is new scam just started to steal passports in the last few days. After Visa and Immigration when you go through to customs they ask to see you passport. When you hand them your passport they give it to a person near them who takes it and runs straight out of the building. This is planted so you cannot even run behind them and catch them.
    Suggest you hold your own passport and just show it to them, refuse to hand over your passport to customs- ... also make few photo copies too !

    Please forward this email to anyone who is likely to be going to DAR soon

     
  2. S

    Son of Alaska JF-Expert Member

    #2
    Sep 18, 2009
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 2,814
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    sasa wakishachukua hiyo passport what follows next,i mean is it of any value to anyone else?
     
  3. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #3
    Sep 18, 2009
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,260
    Likes Received: 211
    Trophy Points: 160
    Hii habari siwezi kuiamini hata kidogo. hivi uwanja wetu hauna CCTV? Passport za nchi nyingi (except Kenya) ni 'digital' so mtu mwingine hawezi kutumia passport kwani data zipo logged ndani (encrypted).
     
  4. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #4
    Sep 19, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Bongo bana, watu wanatafuta kila njia ya kuanzisha ufisadi wa kiaina, ukiziba hapa wanaboma pale,

    Kazi kweli kweli kujenga Bongo.
     
  5. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #5
    Sep 19, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145

    They just change your picture na mtu anaanza mbele kwa kutumia viza zako. It happened to me.
     
  6. m

    mkulu Member

    #6
    Sep 19, 2009
    Joined: Mar 27, 2009
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mmmh .... this define the word WEIRD!! Thanx man
     
  7. M

    Magezi JF-Expert Member

    #7
    Sep 19, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hii habari haijatulia, kama anayechukua passport in customs iweje wewe uondoke hapo na wakati umemkabidhi mtu unamuona yupo pale pale? mbona mimi tena majuzi nilisahau hand bag yangu, nikalazimika kuwaachia passport yangu pale immigration nikaenda kuchukua handbag yangu na nikakuta passport yangu bila shida?

    Labda mtoa mada alikuwa ana matatizo mengine pale airport. Au walikuwa wana mhisi kitu wakaenda kuichunguza pass yake.
     
  8. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #8
    Sep 19, 2009
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,260
    Likes Received: 211
    Trophy Points: 160
    Passport za sasa huwezi ukafanya hivyo, picha haijabadikwa, ni scanned na kila kitu digital (yaani yale mambo ya height, colour, eyes colour, mwanya etc) yapo encrypted.
     
  9. M

    Mundu JF-Expert Member

    #9
    Sep 19, 2009
    Joined: Sep 26, 2008
    Messages: 2,713
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hii habari haijatulia hii, hakuna ukweli wowote... Passport yaweza ibwa kariakoo, si Airport, tena immigration desk.

    Sinunui hii taarifa!!
     
  10. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #10
    Sep 19, 2009
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Hii haijatulia kabisa. Ina maana wale watu wa customs washirikiane na wahalifu kutorosha passport halafu wao wabaki hapo hapo wakiendea kuchapa kazi? Kwani customs wako interested na kitu gani, passport au mzigo ulioshuka nao (na thamani yake if possible)?
     
  11. Violet

    Violet Member

    #11
    Sep 19, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanaijeria mbona wanafanya hiyo miaka mingi tuu. Ndio mana nchi nyingine kama USA wanachukua alama za vidole, kila ukiingia tena wanakwambia weka kidole chako. Hamna hata haja ya kubadili picha, hawa weupe wahatutofautishi sana. Wengi tuu wanatuma passport zao kwa ndugu zao , na wanazitumia kusafiria
     
  12. LazyDog

    LazyDog JF-Expert Member

    #12
    Sep 19, 2009
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 2,479
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135

    Unatuharibia lugha ndugu!
     
  13. K

    Kituko JF-Expert Member

    #13
    Sep 19, 2009
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    sidanganyiki!
     
  14. O

    Ogah JF-Expert Member

    #14
    Sep 19, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    well siwezi ku-rule out kilichosemwa na mtoa mada............

    Kuna kitu niliona ni cha kijinga sana pale unapotoka.....siku moja nimeshapita immigration na customs........pale mlangoni nikakutana na kijana mmoja na eti akanitaka aone passport yangu...........
     
  15. K

    Kibongoto JF-Expert Member

    #15
    Sep 19, 2009
    Joined: Aug 5, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Naungana na wewe mkuu. Sidhani kama passport ni kitu valuable kiasi hicho. Suppose passport ni ya mzungu mbongo ataifanyia nini bana?
     
  16. BabuK

    BabuK JF-Expert Member

    #16
    Sep 19, 2009
    Joined: Jul 30, 2008
    Messages: 1,841
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    LOOOOOOOOOOOH! Kasheshe!!!
    Tunaomba utusimulie mkasa wote kwa kirefu maana kila aliyejibu ameshindwa kuelewa mantiki na majaliwa ya tukio lako... tafadhali tuhabarishe kwa kina na hatua ulizochukua na maedneleo au matokeo ya tukio hilo yakoje. UWE MUWAZI ILI WATU WANUNUE USHAURI WAKO ili wafute maswali waliyokuuliza wewe na pia mawazo juu ya maafisa wa Uhamiaji walishughulikia pasi yako
     
  17. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #17
    Sep 20, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,135
    Likes Received: 5,685
    Trophy Points: 280
    Nyie bisheni tu hapo ukishalizwa ndio utaaminI.Wanaigeria wananunua passport za Tanzania $2500-3000..
    kama umepigika tuwasiliane nikupe mchongo
     
Loading...