Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pasco na waandishi wenzako...

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Lunyungu, Jan 15, 2012.

  1. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #1
    Jan 15, 2012
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Mkuu Pasco shalom
    Najua nikisema nawe hapa utawaambia na wenzako .Hivi hii tabia ya kupewa bahasha ndiyo habari ziandikwe kwenye magazeti na TV zenu ina manufaa gani kwa Taifa ? Nasema haya nikiwa n ushahidi nitarudi baadaye kuona ushauri wako ili niendelee kumwaga mtama kwenye kuku .Ila tuna kwazika na hizi rushwa za bahasha kisa habari ziende kwa jamii utadhani hamlipwi .

    Heshima yako mkuu hebu saidia.
     
  2. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #2
    Jan 15, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Manufaa yapo tumbo zao zipatazo shibe lakini wananchi wanapotoshwa.
    OTIS
     
  3. Selous

    Selous JF-Expert Member

    #3
    Jan 15, 2012
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 1,305
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    mkuu yani leo ndo nami nilitaka kupenyeza suala kama lako...................kuna wanaSIASA tena vijana pia wamewaweka mfukoni waandishi na wahariri. very sad.
     
  4. M

    Mamatau Member

    #4
    Jan 15, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waandishi walipaswa kwanza kusoma na kuwa specilalists kwenye sekta mbalimbali kabla y akuwa waandishi wa habari. Speciality zao zingewapatia kazi zenye heshima na kuacha kuwa ombaomba kiasi cha kuwa wauza taarifa kabla! hivi atoae fedha ili habari yake iandikwe ana uhakika gani mhariri ataikubali au inabidi na mhariri nae apewe bahasha? Jinasueni kwenye uanjanja aliosema JK ili mheshimiwe!!
     
  5. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #5
    Jan 15, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,180
    Likes Received: 471
    Trophy Points: 180
    Duh! Hawa jamaa wamezidi!tena front page inacost balaa
     
  6. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #6
    Jan 15, 2012
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Mimi issue ya akina Pasco imenishangaza sana baada ya rafiki yangu kuambiwa anatakiwa kuandaa bahasha ya khaki ili habari zake zitoke popote.Huyu jamaa analeta suluhisho katika majanga ya moto kwenye hii .Yaani pale maelezo anatakiwa kulipa 60,000 tshs kwa saa moja na ana ambiwa kwa uwazi aandae bahasha kulingana na uzito wa mtu ili habari zile ziandikwe .Hii imenishangaza mno .Hivi hawa waandishi si wako kwa kuandika habari ? Au wewe Pasco na wenzako mko kupata bahasha ndipo muandike na nasikia kama huwezi kumpoza editor unaweza pigwa chini pamoja na bahasha yako kwa mandishi .
    Pasco msaada wako tafadhali .
     
  7. S

    STIDE JF-Expert Member

    #7
    Jan 15, 2012
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 998
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Mkuu, kwahiyo na Pasco pia nae ni "mzee wa bahasha za kaki!!?
    Kumbeee, ndo maana huwa anatetea MAUOZO!!
    Duhh!! Aibu hii Pasco!!
     
  8. Mkondakaiye

    Mkondakaiye JF-Expert Member

    #8
    Jan 15, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 839
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Jamani siku hizi hatuna waandishi wa habari, bali tuna waandishi kwaajili ya matumbo yao.
     
  9. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #9
    Jan 15, 2012
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Tumieni PM
     
  10. only83

    only83 JF-Expert Member

    #10
    Jan 15, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Ni waandishi wa "hatari" na sio "habari"
     
  11. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #11
    Jan 15, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkuu Lunyungu, haimhitaji Pasco kujibu kuwa hili halina maslahi ya taifa hata kidogo. Ni tamaa ya hao waandishi kutaka kushibisha matumbo yao tu
     
  12. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #12
    Jan 15, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,892
    Likes Received: 1,328
    Trophy Points: 280
    kumbe pasco ni mwandishi!
     
  13. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #13
    Jan 15, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,533
    Likes Received: 6,132
    Trophy Points: 280
    Mkuu Lunyungu kwanza pole kwa hii, yote usemayo ni kweli mimi kama mwanahabari, nimeisha vipokea sana hivyo vibahasha na mpaka hapa nilipofika sasa mimi ndio navigawa hivyo vibahasha.

    Ila naomba kufuatia msiba mkubwa JF tulionao kwa sasa, Msiba wa Regia Mtema, please lets keep off this topic mpaka baada ya msiba nitakueleza kila kitu na ni kwa nini nasupport hivyo vibahasha, nimevihalalisha na nina vigawa with clear conscious!.
     
  14. P

    Paul S.S Verified User

    #14
    Jan 15, 2012
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
  15. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #15
    Jan 15, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hapa kweli kuna kazi, hivi tunataka wakati wote habari ziwe za upande mmoja tu? Maanake hapa kuna watu wanataka ziandikwe habari mbaya za upande mmoja tu. Akina fulani wakiguswa inakuwa nongwa! Hakuna mtume wala nabii hapa duniani kwa sasa, tuliopo wote ni binadamu tu. Na binadamu yeyote hawi sahihi wakati wote. Pia hakuna chama cha siasa kilichoshushwa na Mungu, vyote vimeanzishwa na wanadamu. Kwa maana hiyo ikitokea chama chochote kinakwenda mrama ni lazima kiandikwe. Tutakuwa hatutendi haki kwa kutaka ziandikwe habari za upande mmoja tu, ziwe habari mbaya au nzuri. Huo utakuwa si uhuru wa vyombo vya habari. Mbona vyombo hivyo hivyo vya habari, waandishi hao hao tunasema wanakamata bahasha za khaki wakiandika habari nzuri kuwahusu kina fulani hatupigi kelele?
     
  16. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #16
    Jan 15, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kwani Pasco ni nani? ni yupi huyu?
     
  17. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #17
    Jan 15, 2012
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    pro EL........................
     
  18. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #18
    Jan 15, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hivi mwandishi akiandika habari kuhusu fukoto la mgogoro kuhusu chama fulani basi anachukuliwa kama mshika bahasha? Aisee! Kwa hiyo na ninyi wa upande fulani mnachukua bahasha kutoka kule ili mlete hoja za kutetea upande ule wa pili? Acheni watu waandike kile kinachotokea bila kujali kinatoka upande gani.
     
  19. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #19
    Jan 15, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Pasco ni mfuasi mzuri wa Lowassa, Sishangani kuwa mpokea Vibahasha vya Kaki wote ndio walewale.





    RIP Dada Regia Mtema
     
  20. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #20
    Jan 22, 2012
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Mkuu Pasco , sasa msiba umepita na Mh.Regia apumzike kwa amani .Naona sasa ni wakati muafaka unipe jibu juu ya wewe na wenzako kupenda bahasha za khaki ili muweze kuandika habari kwa watanzania kujua nini kinaendelea .Karibu tuanzie hapa kwanza maana kwangu nimeshangaa kwamba unahongwa ili uandike habari hata zile ambazo ni za manufaa kwa jamii lakini lazima bahasha ya khaki .
     
Loading...