Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Paschal Mayala na ku-declare interest

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Lukansola, Nov 21, 2011.

  1. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #1
    Nov 21, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,426
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Leo nikifuatilia mdahalo wa mchakato wa katiba uliorushwa na star tv, nilimsikia Paschal Mayala akisema baada ya kupewa kipaza sauti... "Kwanza naomba ku declare interest" halafu akaendelea "mimi si mwanachama wa chama chochote..." Swali langu ni je, alikuwa sahihi? kama hakuwa mwanachama wa chama chochote, alikuwa na haja ya ku declare hiyo interest?
     
  2. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #2
    Nov 21, 2011
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 6,862
    Likes Received: 2,377
    Trophy Points: 280
    Nafikiri alikuwa akimaanisha kwamba kabla hajaendeleza mjadala ilikuwa ni muhimu kwa hadhira kutambua mapema kwamba yeye si mwanachama wa chama chochote kile na wala hana maslahi (interest) humo.

    Kwahio chochote ambacho angekuwa akisema kwenye mahojiano hayo kilitakiwa kifahamike kwamba ni mawazo yake binafsi.
     
  3. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #3
    Nov 21, 2011
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Anajidai anajua sana Kiingereza, ndiyo shida ya wasukuma wafupi
     
  4. m

    maselef JF-Expert Member

    #4
    Nov 21, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 255
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Do you mean "conflict of interest"?
     
  5. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #5
    Nov 21, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    ….
     
  6. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #6
    Nov 21, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Mimi ni msukuma mrefu! Kwa wale msiomjua mtamshangaa ! He's very impartial na anapenda sifa
     
  7. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #7
    Nov 21, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Katika hali ya sasa ni sahihi ku-declare interests. Wapo wengi tu wasio na vyama lakini wangependa kuwe na katiba nzuri na serikali makini na sikivu. Nchi yetu hoja za mtu zinapimwa kwa chama anachotoka. Unaweza ukawa na hoja nzuri lakini kwa kuwa unatoka opposiion utaonekana hufai.
     
  8. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #8
    Nov 21, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,199
    Trophy Points: 280
    Nadhani angesema 'in the interest of full disclosure mimi si mwanachama wa chama chochote' ingependeza zaidi.
     
  9. M

    Makfuhi Senior Member

    #9
    Nov 21, 2011
    Joined: Aug 20, 2008
    Messages: 183
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nilivyomsoma mimi yule ni CCM damu
     
  10. E

    Entare3 Member

    #10
    Nov 21, 2011
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waganga njaa wote waoga wa kuleta mabadiliko hujifanya wana ccm ili wagange njaa zao
     
  11. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #11
    Nov 21, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Pasikali menyewe namuona kwa mbaaali..kaaz kwelkwel.
     
  12. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #12
    Nov 21, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,567
    Likes Received: 2,030
    Trophy Points: 280
    watu wengine wanaona aibu kusema wapo ccm.kama wewe chadema ukamuuliza wewe chama gani atakujibu hana chama.akikutana na ccm wakamuuliza wewe chama gani anajibu mimi ni ccm damu damu. mia
     
  13. b

    bg_dg_dy JF-Expert Member

    #13
    Nov 21, 2011
    Joined: Feb 27, 2009
    Messages: 269
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Alifanya vizuri, kuashiria hafungamani na upande wowote na kwamba swali lake si lakishabiki kama wengi walivyokuwa wakiuliza kishabiki zaidi
     
  14. Qulfayaqul

    Qulfayaqul JF-Expert Member

    #14
    Nov 21, 2011
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 469
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    nilikuwa napita, si-hasa kaaaazi kwelikweli
     
  15. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #15
    Nov 21, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,426
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Na hapo ndo swali langu lilipojikita, mimi nildhani mtu an declare interest kama anafungamana na upande fulani, kinyume na hapo angepaswa kuchangia bila ku declare interest au ni vipi jamani. Naomba kuelimishwa nijue matumizi sahihi ya maneno haya.
     
  16. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #16
    Nov 21, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Move ya katiba sasa hivi inaonekana kuwa kati ya CCM na CDM, Pascal hayuko huko, so nadhan yuko sahihi kuonesha hilo wazi kwamba hayuko katika pande zinazovutana. I stand to be corrected.
     
  17. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #17
    Nov 21, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Mnafiki mkubwa...........mtu aliyeweza kuja hapa na kudai yeye sio mpunga kama inavyodaiwa?
     
  18. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #18
    Nov 21, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    hahahahahaaaaa!!!
    Yupo Kirua Vunjo bana!! hayupo humu!
     
  19. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #19
    Nov 21, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Muzee are u talking in tongues?? nimestuka
     
  20. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #20
    Nov 21, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,124
    Likes Received: 616
    Trophy Points: 280
    Kachemka kusema na declare interest halafu anasema sifungamani na upande wowote,nani asiyejua p.mayalla ni ccm? Matamasha yote ya miaka 50 ya uhuru wizarani na taasisi zake yupo.
     
Loading...