Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Parastatal CEO Search in Tanzania

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Katikomile, Mar 6, 2010.

  1. Katikomile

    Katikomile JF-Expert Member

    #1
    Mar 6, 2010
    Joined: Jul 12, 2007
    Messages: 471
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Wadau, Heshima mbele!

    Naomba kujuzwa,

    Utaratibu wa kumpata CEO wa shirika la umma/taasisi ya serikali/govt agency ukoje haswa hapa Tanganyika?

    Tumekuwa tukiona mara post inatangazwa, then watu wanafanyiwa interview, the best three wanapelekwa kwa Rais anachagua kipenzi chake!

    Mara utasikia ile recruitment agency kama ni REDMA, Delloite n' Touche ama Ernst & Young imeingiliwa kimaamuzi na mkulu wa Kaya, kwa ku-dictate some names to appear!

    Sometimes utasikia, DG kashatangazwa hata interview huioni wala kuisikia.

    Babu yetu pale wa Ikulu kutoka pande za Iringa/Njombe/Makete, amekuwa aki-influence CEO wengi wawe home boys like LAPF (Hadi ile hoteli ya LAPF Millennium Towers alipewa Home boy), NHC (now).......... nisaidie majina mengine jamani.....

    This is a confusing factor to me! Bila shaka ka-INZI ka Mwanakijiji kanaweza lifanyia kazi hili.
     
  2. Kubwajinga

    Kubwajinga JF-Expert Member

    #2
    Mar 6, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,188
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    You can imagine, kama kuna kuingiliwa na wakuu kwenye kuajiri tu hao maofisa, je kwenye Tender zenye ulaji ndio inakuwaje?
     
  3. Kubwajinga

    Kubwajinga JF-Expert Member

    #3
    Mar 6, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,188
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Hili ndio tatizo tulilo nalo la kuwa na raisi asiyeogopwa na yeyote na ambaye hana nia ya kumwajibisha mtu yeyote. Kila kiongozi hivi sasa anafanya kazi kwa maslahi yake binafsi.
     
  4. Katikomile

    Katikomile JF-Expert Member

    #4
    Mar 6, 2010
    Joined: Jul 12, 2007
    Messages: 471
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Hii inatisha kweli kweli!
     
Loading...