Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Paranoia. . . .

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Lizzy, Jan 9, 2012.

  1. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #1
    Jan 9, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Paranoia ni kitendo cha mtu kuwa na tabia ya kuwa na wasiwasi,hofu, shaka, na kutoamini mtu mwingine bila sababu ya msingi/ushahidi. Na mara nyingi hua inasukumwa na wivu uliopitiliza kiasi pia kukosa uelewa.

    Inapotokea mmoja ya watu wawili ndani ya mahusiano anakua/act paranoid inapunguza amani ndani ya mahusiano, kunakua na tuhuma nyingi kumwelekea mtu ambae anaweza akawa hana hata mpango wa kufanya yale anayoshutumiwa ame/anafanya. Hali hiyo huweza kupelekea mahusiano yakavunjika hata kama mapenzi bado yapo kwasababu mtuhumiwa anachoka na anashindwa kujitetea kila siku na kwa kila jambo, na mwenzake kukosa uelewa.

    Ndio pale unapokuta mtu anaquestion kila msg inayoingia kwa mwenzi wake, hata inayotoka kwa ndugu zake. Anaona kila aina ya kutendwa kwenye kila kitu. Mwenzake akila chakula kidogo, ametoka kula kwa hawara, mke akianza kupendeza/kujijali basi kuna mwanaume mwingine zaidi yake, jirani akiulizia "mama nanii hajambo" basi wana siri hao. Alimradi kila kitu kimeficha jambo nyuma yake na hata akieleweshwa hataki kuelewa.

    Ukiwa na mtu ambae anaridhisha moyo na nafsi yako mheshimu kwa kumuamini mpaka pale atakapokupa sababu ya kuamini tofauti na hivyo pia jaribu/jitahidi kuwa muelewa pale unapoeleweshwa kitu ili kulinda mahusiano yenu. Usione vitu ambavyo havipo, usilazimishe matatizo wala usitafsiri vitu zaidi ya vilivyo. Mahusiano/ndoa zinatakiwa kuwapa watu furaha na sio kuwaondolea, jitahidi usiwe mmoja wa watu wanaowafanya wenzi wao watamani asubuhi isifike wala muda wa kurudi nyumbani toka kibaruani. Mfanye apende kuwa karibu yako na hamu ya kukurudia haraka iongezeke na sio ipungue kadiri siku zinavyokwenda.

    A new fav quote from the movie WIFE vs SECRETARY. . . .make use of it.
    "all the fighting and worrying people do, it always seems to be about one thing. They don't seem to trust each other. Well, I've found this out. DON'T LOOK FOR TROUBLE WHERE THERE ISN'T ANY, BECAUSE IF YOU DON'T FIND IT, YOU'LL MAKE IT.Just believe in someone.

    Jumatatu njema!!
     
  2. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #2
    Jan 9, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kabisa kabisa without TRUST a relationhip is doomed to fail....Hakuna anaye kataa hapo.

    Afadhali afadhali leo umekuja na point nzuri sanai.
     
  3. m

    mariantonia Senior Member

    #3
    Jan 9, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 135
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    'DON'T LOOK FOR TROUBLE WHERE THERE ISN'T ANY, BECAUSE IF YOU DON'T FIND IT, YOU'LL MAKE IT.Just believe in someone.'


    ni ngumu kumeza 'DONT LOOK'
    mimi naona LOOK kimyakimya bila mwenzio kujua unalook, ukijiachia sana utajashtukia kuna mafuriko pindi UTAKAPOSHINDWA KUPUMUA maji yamekuzingira kitanda wewe ukiwa usingizini
     
  4. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #4
    Jan 9, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Miss MariaAntonia tatizo lipo kwenye wewe kulazimisha makosa yawepo iwapo utayakosa. Just be careful. . .
     
  5. obsesd

    obsesd JF-Expert Member

    #5
    Jan 9, 2012
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 1,226
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mmh lkn ukiona 2 viredflag vina kuallert, ni bora kuchukua ha2a madhubuti la sivyo kweli kbs utakuta too late maji yamekufika shingoni.
    ila asante kwa ujumbe mzuri lizzy.
     
  6. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #6
    Jan 9, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Lizzy,nimependa sana hii kitu,
    Na huwa inakuwa ni matokeo ya kutokubali kusahau historia ya matukio yaliyomtokea mtu siku za nyuma,
    Na kujikuta unashindwa kumtofautisha mwenza wako na aliyekuumiza kabla yake na kuhusi wanaume wote/wanawake wote ni sawa au wananafanana,

    Nashauri km tumeshaamua kuanza upya basi tufute historia zetu hasa za kuumizwa kwan huwa hatuwatendei haki wale wapya tulioanza nao na mwisho wa siku tunajikuta tunaishi maisha ya wacwac na tuhuma zisizoisha na mwisho wa siku nao wanachoka na kuamua kuanza mbele na kutuacha na vilio na kumsingizia shetan kumbe ni matatizo yetu wenyewe.
     
  7. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #7
    Jan 9, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Dah, nakubaliana na Lizzy, paranoia inaharibu kabisa mahusiano.
    Hasa pale ambapo paranoid kapenda.

    Kila kitu kama unafanya, fanya kwa kiasi ukizidisha inakuwa tatizo.
    Na hii inakuwa na atharui kubwa zaidi ambapo mwanamke anakuwa paranoid kwa mwanamme
    Kama ujuavyo, mwanamme hapendi kuwa possesed, ukianza kum-possess tu anatimka na kuacha vumbi kama treni.

    Lakini paranoia, lazima iwepo japo kidogo tu jamani, kosa hili ni kama la hausi gelo kula mboga jikoni halimfukuzishi kazi.lol
     
  8. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #8
    Jan 9, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Paranoia ni ugonjwa wa akili kama yalivyo magonjwa mengine ya akili, mtu mwenye tatizo hili anahitaji msaada wa haraka wa tiba, maana itakuwa ni vigumu kwake si kujenga tu uhusiano imara na mwenzi wake bali pia hata jamii iliyomzunguka.
    Naamini sio vibaya kumwambia mtu mwenye tabia hizo kuwa yu mgonjwa, na anahitaji tiba ya haraka, kwani huo utakuw ani msaada mkubwa sana kwake. wengi wetu hapa kuna watu waliotuzunguka, wanaweza kuwa ni wenzi wetu, marafiki zetu, wafanyakazi wenzetu au jamaa zetu wanaokabiliwa na tatizo hili, lakini tunaona haya kuwaambia ukweli kuwa ni wagonjwa. Hata kama wakitukasirikia, lakini tutakuwa tumewasaidia sana katika maisha yao ya kimahusiano.

    Ahsante sana Lizzy kwa kulizungumzia hili. kwani wengi tumekuwa tulileta mada humu za watu wenye tatizo hili lakini tumekuwa tukizunguuuka wakati ukweli ndio huu.
     
  9. Tz-guy

    Tz-guy JF-Expert Member

    #9
    Jan 9, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Well said...
     
  10. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #10
    Jan 9, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo unataka kusema kuwa kuna watu wana 0% ya paranoia?

     
  11. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #11
    Jan 9, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    mwanaume anatakiwa aishi kiuanaume
    na sifa kubwa ya mwanaume anatakiwa awe na confidence
    mi maswali kama.ulikuwa wapi? nani kapiga simu? yule kwenye picha nani? na maugovi ya wivuwivu kwenye mahusiano na malawama yasiyo na sababu siwezi kuvumilia
    hapo lazima red card itembee
    mtu akiamua kuwa mbaya kwenye mahusiano anakuwa tu.ni ngumu kujua especially na hzi teknologia
    SO CONFIDENCE NA UHUSIANO NI KITU MUHIMU SANA
    NAOMBA MSINIJADILI
    :focus:
     
  12. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #12
    Jan 9, 2012
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Lizzy,

    Haya mambo siyo rahisi hata kidogo,

    It all begins and ends with you, only you......!!

    Kwani kama wewe mwenyewe ni mwizi bazi lazima utakuwa na hisia kwamba na wewe pia unaibiwa!!

    Hatua za kuchukua baada ya hapo ndio tunakuwa mbayu wayu!!

    Babu DC!
     
  13. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #13
    Jan 9, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Kwanza za asubuhi, mimi ningekuomba japo unipe hints due early stage diagnosis of that disease !
     
  14. Heart

    Heart JF-Expert Member

    #14
    Jan 9, 2012
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 2,635
    Likes Received: 820
    Trophy Points: 280
    Ka ukweli kapo kabisaaa hapo....wakati mwingine huwa tunasahau kuwa 'ukimchunguza sana bata hutamla'...japokuwa yupo bandani kwako.
     
  15. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #15
    Jan 9, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Hayo ni maradhi ya kimalezi,yanatibika kwa ushauri,tatizo mtu mwenye maradhi haya hajui kama anayo mpaka akutane na mtaalamu wa saikolojia!So ushauri kwa hawa ni kuwakutanisha na madaktari hawa wa saikolojia!
     
  16. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #16
    Jan 9, 2012
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Samahani sana ndugu,

    Kwani huo ugonjwa una level moja tu? Hakuna wale ambao hali yao ni mild na wale ambao ni serious?
     
  17. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #17
    Jan 9, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Babu DC,nakusalimu!Nijuavyo mimi haya ni maradhi yanayotokana na malezi kwa kias kikubwa,so inafikia ugonjwa unaonekana ni mtu anaingia kwenye ndoa so ni ukubwani,muda unakua umepita,hivyo lazima anakua tayari ni siriaz,kuepusha hali ya kuwa siriaz ni kumuwahi mtu akiwa kwenye familia kwa kubadili malezi!
     
  18. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #18
    Jan 9, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Nakubaliana na wewe Babu DC

    Ndo maana nikasema paranoia nayo inategemea ni kiasi gani

    Kama ni kupima in % unaweza kuta mtu ana 10% lakini haijaanza kuleta madhara makubwa
    Na mwingine unakuta ni 90% ambayo haivumiliki


    But to some extent, watu wengi ni paranoia kwa level fulani
    Ndo maana ukimkuta mpenzi wako anatoka guest
    Lazima uulize ni nini kinendelea hapo hasa kama hakukuambia atapita huko
    Lakini je kukutwa unatokea mlango wa guest ni kwamba unacheat?

     
  19. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #19
    Jan 9, 2012
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Bado kidogo ndugu, usichoke kunisaidia. Inaanziaje kwenye familia alikolelewa na kukulia mtu? Yaani anaanza kuwa paranoiac kwa wazazi wake na majirani au??
     
  20. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #20
    Jan 9, 2012
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Kweli dada mkuu,

    Katika hii dunia, kila mtu ana level fulani ya ukichaa ila kuna wale ambao wamepitiliza na kuwa machizi kabisa!!

    Babu DC
     
Loading...