Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Paper ya form MWEMBETOGWA SEC:Akamatwa akimfanyia paper ya English mdogo wake.

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Pawaga, Oct 7, 2011.

  1. P

    Pawaga JF-Expert Member

    #1
    Oct 7, 2011
    Joined: Feb 14, 2011
    Messages: 684
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Kijana mmoja anayesoma form 6 mbeya(jina la shule halijapatikana) amekamatwa jana akimfanyia mdogo wake mtihani wa form 4 hapa mwembetogwa sec-iringa. Inasemakana alishafanya Geography,kiswahili na mathematics sasa jana alikuwa anamalizia english na ndipo msimamizi alimtilia shaka akamfuata na kumtaka atoe kitambulisho chake,hakuwa nacho na alipobanwa akakiri kuwa yeye si mwanafunz wa hapo ila anafanya kwa niaba ya mdogo wake. Polisi walichukua nafas yao kwa kumpga pingu na kuondoka nae... Hii inakaaje wadau. Source:mimi mwenyewe nimeshuhudia tukio zima
     
  2. v

    valid statement JF-Expert Member

    #2
    Oct 7, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    Tukaaminije kwamba ni kweli,na sio habari ya kuzusha?
    WELL, hapo ni uzembe wa usimamizi,hawakukagua vitambulisho mlangoni wakati wa kuingia kwenye chumba cha mtihani kwa wanafunzi, wangekuwa wanakagua, asingeweza fanya mtihani hata mmoja.uzembe ni wa shule hiyo na usimamizi wote!
     
  3. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #3
    Oct 7, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    Kwanza shule inapaswa ifungiwe, wasimamizi wote+viongozi wa shule wafungwe.
     
  4. M

    Moesk Member

    #4
    Oct 7, 2011
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    da uzembe uliokisiri 4sure jamaa.dogo.na wasimamizi wachukuliwe hatua kwa kwenda kinyume na sheria wasimamizi hawakuwa makini na kazi yao na huyo jamaa baada ya kumfundisha dogo anaona njia ni kumfanyia paper
     
  5. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #5
    Oct 7, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    inawezekana dogo hakuwahi kufanya pepa toka shule aianze au hakutoa mlungula kwa awamu ya siku hiyo..
     
  6. p

    papachu Member

    #6
    Oct 8, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yaani kama kunauwezekana na likazibitishwa hili inabidi azabu kali itolewe kwa muhusika na wasimamizi na uongozi wa shule inabidi nao waadibishwe inaonekana ni kamchezo cha shule hilyo,au kama vipi shule ifutiwe usajiri hapo tunaandaa mafisadi wa taifa la kesho
     
  7. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #7
    Oct 8, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hiyo siyo sec mwembetogwa haileweki.Haina kiwango cha maana.Ilipo anziswa late 80s sisi tulilkuwa wanafunzi wa kwanza The highlands High school.Ambaye mwalimu mkuu wa mwembetogwa alikuwa Mh kibasa.(Mp aliepita ).Alitufundisha somo la biashara Highlands sec na alikuwa mwalimu mzuri sana darasani na michezoni mkoa mzima wa iringa.
    Highlands tulikuwa tunashinda mechi zote za mpira wa kikapu nyanda za juu chini ya mwalimu Kibasa.Waulize tosamaganga tulilkuwa tuwapa vikapu vingapi kisha wanarusha mawe na ngumi.
    Lakini shule ya mwembetogwa ina ulakini.
     
  8. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #8
    Oct 8, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,381
    Likes Received: 490
    Trophy Points: 180
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading, width: 100%"]Akamatwa akimfanyia mtihani mwenzake
    [/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"] Send to a friend [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"] Friday, 07 October 2011 19:34
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]

    Tumaini Msowoya, Iringa
    WAKATI mitihani ya kidato cha nne ikiendelea nchini, mwanafunzi wa kidato cha sita Sekondari ya Tosamaganga, wilayani Iringa, amekamatwa akijiandaa kumfanyia mtihani huo mwanafunzi wa Sekondari ya Mwembetongwa, Kata ya Makorongoni, Manispaa ya Iringa.

    Mwanafunzi huyo ambaye namba yake ya usajili Tosamaganga ni TSS 191226, aliamua kuingia kwenye chumba cha mtihani wa kidato cha nne, shule ya Mwembetogwa akiwa amevaa sare za shule kama wanafunzi wengine, ili kufanikisha lengo lake kwa kumsaidia mtihani wa kidato cha nne, mwanafunzi mmoja (jina tunalo).

    Kwa mujibu wa Ofisa Elimu Mkoa wa Iringa, Joseph Mnyikambi, tukio hilo lilitokea juzi wakati wanafunzi hao wakijiandaa kufanya mtihani wa somo la Kiingereza.

    "Kilichotokea ni kwamba, alijifanya mwanafunzi wa Mwembetogwa, hivyo akaingia kwenye chumba cha mtihani kama kawaida, akiwa amevaa sare kama wenzake. Akakaa kwenye kiti na kupewa karatasi ya kujibia ambayo aliiandika namba ya mtihani ya (mwanafunzi mhusika), aliyetakiwa kufanya mtihani huo, ndipo akakamatwa," alisema Mnyikambi.

    Akisimulia tukio hilo, Mnyikakmbi alisema dakika tano kabla ya kuanza kwa mtihani huo, msimamizi mkuu wa mitihani shuleni hapo, alipita kwa watahiniwa kuhakiki namba na picha zao, kupitia fomu maalumu inayoitwa ‘Photo entry Form' kuthibitisha kama wanafunzi waliopo ndiyo wanaostahili kufanya mtihani.

    Hata hivyo, alipofika kwenye kiti alichokuwa amekaa mtuhumiwa, alibaini picha iliyopo kwenye fomu yenye namba tofauti na sura ya mtahiniwa na kwamba, baada ya kuchunguza akabaini kuwapo kwa udanganyifu.

    Ofisa elimu huyo alisema baada ya kubaini hilo, alipewa taarifa na kwenda shuleni hapo haraka kujua ukweli wa jambo hilo, kumtambua mwanafunzi aliyetaka kumfanyia mwenzake mtihani huo kinyume cha Sheria za Baraza la Mitihani Tanzania (Necta).

    "Mara ya kwanza alijifanya anasoma Tukuyu, lakini baada ya kubanwa zaidi ilibidi aseme ukweli kwamba, yeye ni mwanafunzi wa kidato cha sita Tosamaganga, akichukua masomo ya Fizikia, Kemia na Bailojia (PCM) na kwamba, ameamua kumsaidia mwenzake baada ya kuombwa," alisema Mnyikambi.
    Hata hivyo, Mnyikambi alisema mwanafunzi halisi aliyepaswa kufanya mtihani huo alikuwapo kwenye mazingira ya shule, aliyekamatwa hakuwa ameanza kujibu maswali, aliruhusiwa kuendelea na mtihani wake wakati suala hilo likishughulikiwa ngazi nyingine.

    Alisema katika maelezo yake, mwanafunzi huyo wa Tosamaganga alisema hakupewa kiasi chochote cha fedha kumfanyia mwenzake mitihani, bali ni kutokana na urafiki uliopo baina yao.

    Alisema mtuhumiwa alikamatwa na kuwekwa chini ya ulinzi wa polisi kwa saa kadhaa, kabla ya kuachiwa kwa dhamana."Ni ajabu mwanafunzi wa PCM kumfanyia mwenzie mtihani wa Kiingereza, suala la kuingia kwenye chumba cha mtihani ni kosa. Tayari tumetoa taarifa Baraza la mitihani na masuala mengine ya kisheria yatafuata...kwa sababu tumezuia uhalifu, labda angekuwa amemjibia," alisema.

    Kwa upande wake, Mkuu wa Sekonsari ya Mwembetogwa, Mbatta alipofuatwa kutolea ufafanuzi jambo hilo, alikataa kuzungumzia akitaka apatiwe barua itakayowatambulisha waandishi wa habari na jambo wanalolitaka.

    Kamanda wa Polisi Mkoa wa Iringa, Evarist Mangala, alithibitisha kuwapo kwa tukio hilo na kwamba, taarifa rasmi itatolewa baada uchunguzi kukamilika.
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

     
  9. Kijuche

    Kijuche JF-Expert Member

    #9
    Oct 8, 2011
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 418
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sijui tunakoelekea kwa kweli.
     
  10. NewDawnTz

    NewDawnTz JF-Expert Member

    #10
    Oct 8, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 1,675
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    :poa

    Kilichonifurahisha ni kusikia tu hilo jina MWEMBETOGWA.....

    Linanikumbusha chocho nilizokuwa napita kutokea makanyagio nisije gongana na Mzee Tende and Company on the way back to "Complex"
     
  11. Lutala

    Lutala JF-Expert Member

    #11
    Oct 8, 2011
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 823
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ni jambo la kwaida. Kama mzee Mwinyi alishawahi kulambwa vibao hadharani je, litashindikana la kumfanyia mtihani mwanafunzi mwingine? Tanzania, Tanzania nakupenda kwa moyo woooote, nchi yangu Tanzania jina lako ni tamu sana
     
  12. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #12
    Oct 8, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    Duh! Hizi papers zina mambo. Kuna wengine wamepandisha mashetani kwenye chumba cha mtihani.
     
Loading...