Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

'Papa wa Kanisa Katoliki Atakayefuatia Atatoka Afrika'

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mbonea, Oct 13, 2009.

  1. Mbonea

    Mbonea JF-Expert Member

    #1
    Oct 13, 2009
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tuesday, October 13, 2009

    Mmoja wa makardinal wanaoheshimika barani Afrika toka Ghana amesema kwamba hakuna shaka kuwa Papa wa kanisa katoliki atakayefuatia atatoka barani Afrika.


    Baada ya kuchaguliwa kwa Barack Obama kuwa rais wa kwanza mweusi wa Marekani, kardinali Peter Kodwo Appiah Turkson toka Ghana ambaye amepewa jukumu la kuongoza vikao vya kanisa katoliki vinavyoendelea mjini Vatican amesema kwamba hakuna sababu yoyote itakayozuia Papa wa kanisa katoliki atakayemfuatia Papa Benedict kutoka barani Afrika.

    Akiongea na waandishi wa habari jumatatu, Turkson alisema kwamba wakati umefika wa kuwa na Papa mweusi toka Afrika.

    Akitolea mfano wa aliyekuwa katibu wa umoja wa mataifa Kofi Annan ambaye naye anatoka nchini Ghana, Turkson alisema kwamba Annan alikabiliwa na matatizo mbali mbali lakini alifanikiwa kumaliza muda wake kwa mafanikio.

    "Kwa kuwa makanisa ni ya Mungu, kama Mungu atataka tuwe na Papa mweusi, tutamshukuru sana".

    Suala la kuwa na Papa kutoka barani Afrika limekuwa likizungumziwa kwa miaka mingi sasa na sababu kubwa ni kwamba Afrika ndiko ambako kanisa katoliki linapoonyesha uhai.

    Kati ya mwaka 1978 na mwaka 2007, idadi ya wakatoliki iliongezeka barani Afrika kutoka milioni 55 hadi milioni 146.

    Kinyume chake idadi ya waumini wa kanisa katoliki barani ulaya imekuwa ikizidi kupungua siku hadi siku.

    Mwaka 1978, Papa John Paul aliyezaliwa nchini Poland, ndiye aliyekuwa papa wa kwanza kutoka nje ya Italia baada ya miaka 455.

    Alipofariki, mwaka 2005 makardinal walimchagua Papa Benedict XVI aliyezaliwa nchini Ujerumani kuwa Papa.

    Pamoja na Afrika kuwa na waumini wengi wa kanisa katoliki, makardinal wengi wanatoka barani ulaya na haijulikani kama kweli wataweza kufumbua macho yao na kulipa nafasi bara la Afrika.

    Hata hivyo Papa Benedict mwenye umri wa miaka 82 anaoneka ni mwenye afya njema hivyo itabidi waafrika wasubirie kidogo kuanzisha mjadala wa ujio wa Papa toka Afrika.

    Papa mpya huchaguliwa baada ya Papa aliyepo kufariki dunia.


    Source:
    NIFAHAMISHE.com
     
  2. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #2
    Oct 13, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Katoliki na upapa si mbio za kupeana vijiti.....!
     
  3. Mbonea

    Mbonea JF-Expert Member

    #3
    Oct 13, 2009
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mhh, ha ha ha
     
  4. Dr. Chapa Kiuno

    Dr. Chapa Kiuno JF-Expert Member

    #4
    Oct 13, 2009
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 445
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Thubutuuuuuuuuuuuu
     
  5. George Kahangwa

    George Kahangwa Verified User

    #5
    Oct 13, 2009
    Joined: Oct 18, 2007
    Messages: 525
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Wengine wanamtaja kabisa kwa jina, ati ni Kardinali Francis Alinze
     
  6. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #6
    Oct 13, 2009
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,946
    Likes Received: 247
    Trophy Points: 160
    sijui kama kuna ukweli wowote kwenye hii, kwa uelewa wangu mdogo huwa najua papa huwa hakuna uchaguzi au kupiga kura kama rais anavyopatikana
     
  7. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #7
    Oct 13, 2009
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,601
    Likes Received: 2,790
    Trophy Points: 280
    Inawezekana!!!!!!!!!
     
  8. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #8
    Oct 13, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,156
    Likes Received: 4,688
    Trophy Points: 280
    Haiwezekani!!!!!!!!!
     
  9. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #9
    Oct 13, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,544
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    I believe this cardinal went in the conclave during which Pope Benedict was elected.Sio rahisi kiasi hicho kuchagua papa. Historia inaonyesha mara nyingi wanaochaguliwa si watu wenye majina makubwa. Inasemekana Pope John Paul II aliwahi kutamka kuwa ni ngumu kupata papa kutoka afrika kwa sababu ibada zitageuzwa sehemu za kucheza dansi na utamadunisho ulioanzishwa.
    Huwa kuna kazi kubwa sana kupata papa maana inataka ushawishi mkubwa kwa wale wote watakaoingia ndani ya conclave, na ni lazima uwe mtu ambaye makadinali hawatakuwa na mashaka mashaka ya nini kitatokea mbele ya safari.Labda ameshapiga mahesabu ya yale yatakayotokea. Ila mhhh.!!
     
  10. C

    CreativeThinker Member

    #10
    Oct 13, 2009
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Kwa Mungu yote yanawezekana!
     
  11. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #11
    Oct 13, 2009
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,911
    Trophy Points: 280
    Yeyote anayefaa atachaguliwa kutoka bara lolote, na wala huwa hakuna kinyongo. Si lazima upapa utolewe kwa zamu, inategemea na majibu ya maombi wafanyayo makadinali.
     
  12. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #12
    Oct 13, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,544
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Hili ulilosema ni jambo la maana sana
     
  13. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #13
    Oct 15, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0

    Yote hayo ni maneno. Papa kutoka Africa labda baada ya karne moja.
     
  14. m

    mimi-soso Senior Member

    #14
    Oct 16, 2009
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 151
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    jamani papa si huwa hawastaafu ni mpaka wafe? mbona nyinyi mnaongelea habari za papa mpya wakati huyu baba wa watu hajafa? mmemchoka kihivyo? au mnamuombea kifo?
     
  15. c

    cradibility Member

    #15
    Oct 16, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Inawezekana kwani kanisa katoliki i kama ccm kazi yao kufisadi vitu.wanagombania kunywa wiski,kiongozi wa dini anakunywa pombe wamefulia kidini.
     
  16. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #16
    Oct 16, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Hiyo haipo
     
  17. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #17
    Oct 16, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Na mtachonga gega mpaka midomo iende upande mwaka huu..Yanaonekana Kanisa Katoliki lawachoma sana eehh?
     
  18. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #18
    Oct 16, 2009
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Waungu wote watahama Ukatoliki!
     
  19. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #19
    Oct 16, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    ?????????????????
     
  20. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #20
    Oct 16, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    hapo hujawa creative thinker........kumwachia mungu ni uvivu kiaina.....chapa kiuno na mungu atawezesha beringi zisiiche kivile.....sio mazee?
     
Loading...