Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Papa ateua maaskofu wasaidizi wawili Dar

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by SubiriJibu, Jan 29, 2010.

  1. S

    SubiriJibu JF-Expert Member

    #1
    Jan 29, 2010
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 271
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hata miezi miwili haijapita tangu kuhamishwa kwa askofu Methodius Kilaini kwenda kuwa askofu msaidizi wa Bukoba, Papa Benedict XVI amewateua mapadri wawili kuwa maaskofu wasaidizi wa jimbo kuu la D’Salaam. Wawili hao ni Padri Salutaris Libena na Padri Eusebius Nzigilwa.

    Wakati askofu Kilaini alikuwa na Phd. Sasa jimbo limempata professa kwani mmoja wa hao watakaokuwa maaskofu wasaidizi ni Professa (Padri) Salutaris Libena ambaye kabla ya uteuzi huu alikuwa na ni mhadhiri kwenye seminari kuu ya Kipalapala iliyoko nje ya mji wa Tabora. Vilevile alikuwa mkurugenzi wa kiroho au spiritual director wa seminari hiyo. Yeye (Libena) alikuwa ni padri wa jimbo la Mahenge kule kwa askofu Ndorobho nadhani na nimzaliwa wa Itete.

    Mwenzake Padri Eusebius Nzigilwa ni padri wa jimbo la D’Salaam na ni mzaliwa wa Mwanza na amewahi kuwa rector wa seminary ndogo ya Visiga iliyoko mkoa wa Pwani karibu na Kongowe.

    Hivyo jimbo kuu la D’Salaam sasa linakuwa na maaskofu watatu yaani Kadinali Polycarp Pengo na hawa wasaidizi wake wawili. Aliondoka mmoja yaani Kilaini sasa wameletwa wawili kwa mpigo.

    Chanzo: RADIO TUMAINI
     
  2. Kidudu Mtu

    Kidudu Mtu Member

    #2
    Jan 29, 2010
    Joined: Nov 7, 2009
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba ufafanuzi hapo....
     
  3. B

    Bao3 JF-Expert Member

    #3
    Jan 29, 2010
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 318
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hongera Fr. Libena.
     
  4. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #4
    Jan 29, 2010
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,780
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Labda utoe ufafanuzi wa ufafanuzi unaoutaka...
     
  5. Katikomile

    Katikomile JF-Expert Member

    #5
    Jan 29, 2010
    Joined: Jul 12, 2007
    Messages: 471
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Fr. Nzigilwa pia alikuwa ni paroko msaidizi Makongo majuu hadi anateuliwa na ni mwanafunzi wa masters degree(Education) pale mlimani!
     
  6. Katikomile

    Katikomile JF-Expert Member

    #6
    Jan 29, 2010
    Joined: Jul 12, 2007
    Messages: 471
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Nakumbuka wakati tunajadili suala la Askofu Kilaini kwenda Bk hapa JF, wengi walihoji iweje apelekwe Bukoba amako si hata jimbo kuu kwa qualification na experience aliyonayo? Tukapata majibu kwamba kanisa katoliki aliendeshwi kisiasa/kidunia zaidi. Wana taratibu zao na kanuni zao kwamba kondoo wa bwana wanaweza kuchungwa popote pale, na mchungaji hachagui wapi yalipo malisho!

    Hili limejithibitisha kwa kummteua Fr. Nzigilwa ambaye ndio kwanza anaitafuta Masters degree! Wangapi wenye elimu zaidi ya hiyo wameachwa?
     
  7. Mponjoli

    Mponjoli JF-Expert Member

    #7
    Jan 29, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 667
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Jamani qualification za mapadre tofauti sana na serikalini,acheni kuanza kulinganisha usomi wa mapadre eti ndiyo wanastahili kuwa kwenye jimbo kuu.
     
  8. Akami

    Akami Member

    #8
    Jan 29, 2010
    Joined: Sep 18, 2009
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tuna wakaribisha sana hao maaskofu wapya,tuwaombee Amani,afya njema,na maadili mema waweze kuifanya vema kazi ya Bwana.

    Tutakukumbuka sana Askofu Kiliani,ulifanya mambo mengi mazuri,Mungu Akubariki
     
  9. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #9
    Jan 29, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    All in all naomba nipongeze sana kanisa Katoliki kwa kuwaweka viongozi wa kiroho wasomi kwa kweli wanaongoza na nadhani wanasimamia sana suala la elimu ya juu ambayo ni zaidi pia ya theolojia; hii inawapa ufahamu zaidi na upeo mkubwa zaidi katika kuwachunga Kondoo wa bwana!

    Jina la Bwana libarikiwe!
     
  10. M

    Mtu B JF-Expert Member

    #10
    Jan 29, 2010
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 922
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Interesting. Yaani askofu bado yuko shule. Sasa atafanya uaskofu au itabidi aahirishe hiyo masters degree. Mapadre hawaeleweki, msishangae akaamriwa na mkuu wake kuwa aache shule, maana nasikia huko kwa wakatoliki ukishakuwa padre unasarenda akili na utashi wako wote kwa mkuu wako!
     
  11. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #11
    Jan 29, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160

    Nonsensical!
     
  12. M

    Mtu B JF-Expert Member

    #12
    Jan 29, 2010
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 922
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni ukweli kaka. Kama una jamaa yako unamfahamu ni padre, mwulize. Ndivyo wanavyoapa.
     
  13. nyaunyau

    nyaunyau Senior Member

    #13
    Jan 29, 2010
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 112
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    uongozi wa kanisa katoliki wanawaencourage watumishi waende shule,Askofu huyo ataendelea na masters na kazi ya utumishi kama kawaida.
     
  14. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #14
    Jan 29, 2010
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35

    MTU B

    hapo umekosea sio kweli kabisa, ni kwamba wana miongozo yao ukiona padre anasoma akaacha ujue labda kazidiwa na shughuli za kikazi, ninao marafiki wengi mapadre wako free tena saana tu,
     
  15. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #15
    Jan 29, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,815
    Trophy Points: 280
    Hongera sana kwa mapadre hao, na Mungu awaongoze vema katika kazi yao ya kuchunga kondoo!
     
  16. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #16
    Jan 29, 2010
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,563
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Nawapongeza wachungaji wapya na kuwatakia kila la kheri....naamini papa kuna move anayoikusudia maana kama kawaida, Vatican haina papara kwenye mambo yake.Pengine safu ya uongozi wa kanisa la Tanzania inaapangiliwa upya, taratibu taratibu. Who knows!
    Ila yote ni heri tu!
     
  17. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #17
    Jan 29, 2010
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135

    `Utopian` ideas!!!!!!! usipende kusikia na kukonkludi wangapi wako kazini na wanasoma?:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
     
  18. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #18
    Jan 29, 2010
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35

    nakubaliana na wewe kwani hawa wajamaa wanavyofanya kazi hawaendi papara hata kidogo,,,,nakumbuka hata Kilaini kwenda Bukoba kuna kitu kwani hicho kituo chake cha kazi nasikia mambo hayaendi kabisa, kuna kanisa limeanzwa kujengwa tangu kipindi kile alipokufa kadinali Rugambwa mpaka leo halija kamilika kapelekwa kwa maksudi kabisa huko
     
  19. p

    paulk JF-Expert Member

    #19
    Jan 29, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 241
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mavuno ni mengi lakini watenda kazi ni wachache. Ingefaa kila jimbo liwe na askofu msaidizi
     
  20. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #20
    Jan 29, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Wow hongera Padre Libena...you deserve it....MUNGU ambariki sana na ampe mafanikio mema katika kazi zake mpya.
     
Loading...