Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Panya wa mabomu.... nachoka kabisaaa...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ngalikihinja, Sep 29, 2009.

  1. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #1
    Sep 29, 2009
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,567
    Likes Received: 1,802
    Trophy Points: 280
    Hivi wale panya waliotangazwa kuwa wana uwezo wa kutegua mabomu ni kweli walikuwepo/wapo au au yalikuwa mambo ya wanasia tuuu...??? Kama wapo kwa nini wasipelekwe Mbagala wakafanye kazi yao...? Saidia mimi jamani.
     
  2. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #2
    Sep 29, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Labda walipelekwa Lindi na Mtwara wakajeruhiwa kule. Maana kule kwetu ile mboga ya kumalizia ugali mkubwa tu
     
  3. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #3
    Sep 29, 2009
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,952
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Wale nadhani wamespecialise katika maeneo ambayo hakuna makazi ya watu kama mbagala...mbagalakuna kambi ya jeshi, mabomu, na watu.....sad indeed.
     
  4. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #4
    Sep 29, 2009
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    nadhani wale ni wakutegua mabomu aina ya mines, sio mabomu ya Mbagala!
     
  5. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #5
    Sep 29, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Nenda katika threads za Jokes+Utani utakuta maelezo kule
     
  6. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #6
    Sep 29, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Au mie sielewi au nyie mmechanganya mambo na kuingilia kesi ya wale Panya buku wa SUA kichwakichwa.
    Kutokana na kumbukumbu zangu ambazo huwa naziamini kwa asilimia 95, zinasema kuwa "Wale panya buku wanategua mabomu yaitwayo kwa Kiingereza -LANDMINES".
    Yale ya Mbagala kuna ya aina nyingi sana hadi ya ndege (ni kama risasi kubwa sana), mizinga, vifaru nk na si landmines peke yake. Na ndiyo maana wanapelekewa nchi kama Msumbiji na Angola ambako kuna haya mabomu chini ya ardhi mengi sana yakikata miguu ya watu kama unavyomuona huyu jamaa kutoka Angola.

    [ame]http://www.youtube.com/watch?v=dfA7N2SISCM[/ame]
     
  7. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #7
    Sep 29, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    HAAAA haaa ahaaa sisi yetu macho
     
  8. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #8
    Sep 29, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    naona humu ndani kuna watu mabomu kabisa hivyo wakija kunusanusa wanaweza kutegua mijibomu iliyotegwa hapa jf
     
  9. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #9
    Sep 29, 2009
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Jibu hili hapa

    "Licha ya juhudi nzito za serikali ya JK ya kutafuta mijibomu ya mbagala inayoendelea kurindima kila kukicha na
    kusababisha maafa,imeelezwa kama hata kama wale panya waliohitimu 'digrii' ya kutegua mabomu ktk Chuo Kikuu cha Kilimo Sokoine (SUA) watapelekwa eneo la tukio kusaidia kazi ya kutegua mabomu hayo...hawataweza kufanya lolote kwa maana watadata (watachanganyikiwa).

    Akielezea kuhusu hilo mwishoni mwa wiki, Mratibu wa Mradi huo upande Jeshi la Wananchi wa Tanzania, Brig. Jenerali Charles Mzanila, alisema panya hao hawataweza kazi hiyo c'se wamefundishwa kubaini mabomu yaliyotegwa kwa mpangilio maalumu na ambayo yanakuwa hayajalipuka.
    "Wanafanya kazi katika eneo ambalo halina alama ya mlipuko, kama kuna mlipuko watachanganyikiwa," alisema Brigedia Mzanila."
     
  10. Mlango wa gunia

    Mlango wa gunia Senior Member

    #10
    Sep 29, 2009
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 124
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Panya hawana uwezo wa kutegua mabomu ya mizinga au vifaru.Mabomu yanayopigwa na mizinga na vifaru ni aina za projectiles and shells,na kama ilivyoripotiwa na vyombo vya habari kuwa mabomu yale mengi yalikuwa ni ya mortar,Grad p complex hii yote ni mizinga.Hivyo basi sina budi kusema ajali ya mbagala ilitokana na mabomu ya mizinga na ndio sababau yalikuwa na kishindo kikubwa na kelele kali kama radi,kishindo kikubwa ni tabia ya mlipuko wa mabomu aina ya mortar na kelele kali kama radi ni tabia ya mabomu ya grad p complex ambayo ni rockets kwani rockets hutoa backthrust ambayo huleta kelele kama za radi kwani backthrust hii huwa ni mseto wa ni heat,light and sound.
    kwa mabomu kutapakaa eneo kubwa la mbagala hiyo ni conclusion kuwa yalikuwa ni mabomu ya mizinga kwani yalitengenezwa kwa ajili ya kusafiri na kwenda kulipukia mbali na mahali yalipopigwa.
    kwa data hizo ninajiridhisha kusema yalikuwa ni ya mizinga ambayo huitwa shells and projectiles.
    Shells and projectiles zina inner detornation mechanism ambapo panya wetu hawezi kufika humo ndani ya bomu ili kulitegua kwani yako sealed.wakati land mines zina extrior mechanism ambazo panya wetu anaweza kucheza na mechanism na kuliharibu bomu.nawasilisha
     
  11. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #11
    Sep 29, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160

    aaaah mapanya wenye degree ???
     
  12. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #12
    Sep 29, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Why not?

    Wanaenda shule na kufaulu kama wewe na au hata kukuzidi.......

    Sasa unataka wakimaliza SUA wapewe nini? Kipande cha Cheese?
     
  13. Rugas

    Rugas JF-Expert Member

    #13
    Sep 29, 2009
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,054
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    huyo jamaa mbona simwoni vizuri,.....naona tu wakina yoyo wanakata viuno......
     
  14. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #14
    Sep 29, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Jamaa anaonekana vizuri tu ila sema Video yenyewe imekaa Ki-Angola Angola. Basi labda angalia hii ambayo anaonekana vizuri kabisa kama John Silver (aka John Fedha).

    [ame]http://www.youtube.com/watch?v=n3rBUktOIjM[/ame]
     
  15. Gudboy

    Gudboy JF-Expert Member

    #15
    Sep 29, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 799
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    wale panya kuna wenye degree, masters, phd mpaka maprofesa
     
  16. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #16
    Sep 29, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Jamani mkae mkijua kuwa yaliyo au yanayolipuka Mbagalairaq si mabomu bali ni misiles au marocketi kwa lugha nyingine ni katyusha na marisasi ya mizinga ,na kidogo maguruneti mawili matatu ,hivyo msikae mkidanganywa kuwa na mabomu ,ipo tofauti kubwa kati ya mabomu na vitu vinavyolipuka hapo Mbagalairaq.
     
  17. Shaycas

    Shaycas JF-Expert Member

    #17
    Sep 29, 2009
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 866
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    ......NDIO Mzee wa ARTILLERY,NIAMBIE PANYA WANATEGUA MABOMU AU WANAO UWEZO WA KUONESHA LILIPO BOMU ILI LIWEZEKULIPULIWA KWA KUTUMIA MIKONO AU VIFAA MAALUMU(MECHANICAL METHOD)
     
  18. Mlango wa gunia

    Mlango wa gunia Senior Member

    #18
    Sep 29, 2009
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 124
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mkuu mwiba heshima mbele,
    Ninapenda kutoa ufafanuzi wa kutoka katika hoja zako kuwa kufauata mstari kwa mstari kwa manufaa ya wanaJF
    1.Kwa hapa kwetu Missiles zinatumika na Jeshi la anga tu (Air defence artillery) katika stock ya mbagala hazikuwepo,
    2. Mabomu jamii ya Rocket ni kweli yalikuwepo na ni yale yanayorushwa na mzinga aina ya Grad p complex na BM 21
    3. Katyusha si aina ya mabomu bali ni aina ya mzinga uliotengenezwa na USSR katika world war 2.(Katyusha hutumika kupigia au kurusha maroketi.kwa lugha nyepesi Katyusha hufanya kazi kama bunduki (means of launching) na Rocket ni kama ilivyo risasi (Projectile).
    4.Hakuna Mizinga unaotumia risasi bali inatumia mabomu.
    naomba kuboresha mada kwa ufafanuzi huo nilioutoa na kusisitiza kuwa mabomu ndio yaliyolipuka mbagala.
     
  19. Mlango wa gunia

    Mlango wa gunia Senior Member

    #19
    Sep 29, 2009
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 124
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    "NDIO Mzee wa ARTILLERY,NIAMBIE PANYA WANATEGUA MABOMU AU WANAO UWEZO WA KUONESHA LILIPO BOMU ILI LIWEZEKULIPULIWA KWA KUTUMIA MIKONO AU VIFAA MAALUMU(MECHANICAL METHOD)"
    __________________
    Mkuu Shycas
    Panya anaonyesha na Engineer anategua baba.
     
  20. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #20
    Sep 29, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Mkuu wanikumbusha JKT miaka ilee.....
     
Loading...