Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pampu na mfumo wa umwagiliaji katika Kilimo

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by kanyagio, Jan 1, 2011.

  1. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #1
    Jan 1, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 957
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    wanandugu, hongera sana kwa kufika mwaka 2011 salama salimini!!,.

    katika mwaka 2011 nataka kujikita katika kilimo.. lakini nataka nitumie kila njia niweze kufanikiwa. mojawapo ya njia ni kufanya kilimo cha umwagiliaji...Bahati nzuri nina sehemu iliyo katika mto kwa hiyo maji ni 100% mwaka mzima.. nina eneo ambalo ni takribani ekari 10. sasa wanandugu naomba mwenye details aniambie njia/technique gani nzuri za kutengeneza ka-mfumo ka umwagiliaji.. na je pampu ya umwagiliaji naweza kuipata wapi na kwa gharama gani.
    nitashukuru sana!!
     
  2. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #2
    Jan 1, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 258
    Trophy Points: 180
    Just check with Davis and Shirtliff opposite Kamata.. au pale oppossite Continental Hotel na pia pale Merry Water maeneo ya Victoria..Wish u all the best in yr project
     
  3. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #3
    Jan 1, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 957
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    nakushukuru sana kwa taarifa yako nzuri nitafuatilia INKOSKAZ
     
  4. MIUNDOMBINU

    MIUNDOMBINU JF-Expert Member

    #4
    Jan 1, 2011
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 427
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Mkuu wazo zuri sana.
    Pump za kuvuta maji waone hao jamaa hapo juu aliokutajia inkoskaz pia nakushauri jitaidi kutembela watu ambao wanaendesha kilimo cha umwagiliaji ili upate kujifunza kwa vitendo zaidi.mungu akubariki
     
  5. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #5
    Jan 1, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kanyagio, kama eneo la shamba lako kuna upepo wa kutosha nakushauri waone Davis and Shirtliff wakupe pump zinazosukumwa kwa upepo, ambayo haina gharama kubwa za uendeshaji, unatakiwa upime kasi ya upepo ili kujua ni windmill ya ukubwa gani ifungwe, wanaohusika na vipimo vya upepo ni idara ya hali ya hewa.
     
  6. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #6
    Jan 2, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 957
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    ahsante kwa maoni wanandugu!!.
    nitaenda kuwatembelea!! bila shaka mwenye taarifa na mawazo zaidi atazidi kubandika hapa JF
     
  7. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #7
    Jan 3, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    hawa jamaa wa davis and shirtliff wazuri na pump zao ni kwality ila BEI IKO JUU SANA tarajia invoice ya 6 to 9 million
     
  8. M

    Malila JF-Expert Member

    #8
    Jan 4, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Jaribu ku-pm kwa Kasopa, aliniambia habari nzuri za pump, mojawapo ikiwa cheap sana. na mimi nitamtafuta ili nikimpata na akinipa majibu safi nitaweka hapa jamvini.
     
  9. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #9
    Nov 13, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mkuu Kanyagio karibu tunafunga mwaka sasa, kama hutojali naomba tuifufue hii thread kwa wewe kutupatia mrejesho kuhusu maendeleo ya project yako.
     
  10. Rich Dad

    Rich Dad JF-Expert Member

    #10
    Jun 27, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Toeni mrejesho jamani! Dadavua zp ni changamoto pamoja na mafanikio.
     
  11. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #11
    Jul 10, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Ukulima ni sekta ambayo kama itatiliwa maanani basi itainua uchumi wa Mtanzania wa kawaida na wa nchi kwa ujumla. Tatizo linatakiwa ni uwezeshwaji kwa wakulima ili kuweza kuzalisha mazao yenye ubora na mengi. Hao D&S pamoja na marry water ndio suluhisho la pump za umwagiliaji sina ubishi na hilo. Ila hawa jamaa bei zao kwakweli ni kubwa kwa shamba la hekari 10 mimi namshauri atumie pump za kawaida zinazotumia mafuta au kama ana pesa aende suma JKT wana pump ya trailer ina hp 20 ina cost 5 mil. Utahitajika kutengeneza towers kwa ajili ya kupandisha maji kwenye matank kisha utatandaza mabomba ya plastic (networking) kwa ajili ya kumwagilia. Ukihitaji ushauri na michoro andaa consultation fees nikupe vitu vya uhakika.

    No free lunch in this world.
     
  12. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #12
    Jul 10, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135

    How much is the consultation fee? Nataka kuandaa irrigation system kwenye 100 acres kwa kuchimba kisima na kutandaza mabomba ya kumwagilia
     
  13. s

    sithole JF-Expert Member

    #13
    Jul 18, 2012
    Joined: Mar 13, 2012
    Messages: 286
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Wakuu nilikua naulizia pia wapi ntapata mashine ya kuondolea chumvi kwenye maji?nimechimba kisima changu sasa maji yana chumvi kwa mbali,ningepata mashine ndogo kwa ajili ya matumiz ya nyumbani tuu,si kwa ajili ya business.

    Mwenye uelewa please anifahamishe.
     
  14. Bill of Quantity

    Bill of Quantity JF-Expert Member

    #14
    Jan 10, 2015
    Joined: Dec 2, 2014
    Messages: 1,251
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    mkuu naomba mrejesho. niko kwenye harakati za kuingia kwenye kilimo mwishoni mwa mwaka huu. Najiandaa mapema kwa kukusanya data kama hivi.
    shukrani.
     
  15. c

    chayowa JF-Expert Member

    #15
    Feb 19, 2015
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 395
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Mkuu ulifanikiwa?
     
  16. GP

    GP JF-Expert Member

    #16
    Mar 21, 2015
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mkuu kanyagio tafadhali njoo utupe majibu kwenye huu uzi, mradi wako ulifanikiwa na zipi zilikua changamoto ulizokumbana nazo??

    Karibu
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. S

    Sethshalom Senior Member

    #17
    Mar 21, 2015
    Joined: Jul 26, 2014
    Messages: 181
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 45
    usije kukuta huyo kanyagio alishakufa na nyie mnatafuta marejesho kwa marehemu
    Angekuwepo angeleta marejesho
     
Loading...