Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pamoja na yote: Hivi kweli mafuta yakiwapo ziwa Nyasa/Malawi visima vya mafuta vichimbwe?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Synthesizer, Aug 17, 2012.

  1. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #1
    Aug 17, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,166
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    Mgogoro wa mpaka katika ziwa kati ya Tanzania na Malawi wengi wanasema unatokana na uwezekano wa kuwapo mafuta ndani ya hilo ziwa. Hivi kweli hata mafuta yakiwapo ni busara kuyachimba toka ziwa hili linalotegemewa na maelfu ya watu kwa ajili ya maji ya kunywa, mifugo, uvuvi, kuoga, kilimo na maisha kwa ujumla?

    Fikiria ikitokea kuvuja kwa mafuta kama ilivyotokea Marekani, watu wangapi wataathirika? Tuna uwezo wa kuwapa watu maji mbadala wakati tukisubiri ziwa lisafishwe, kama kweli litasafishwa? Na pia hili ni ziwa la fresh water, sio maji ya chumvi kama ya bahari yenye uwezo wa kujisafisha. Kweli tuko tayari watumiaji wa hili ziwa walishwe au kunyweshwa takataka za "oil rigs"?

    Angalia picha za inavyokuwa ikitokea kisima cha mafuta ziwani au baharini kikavuja.

    View attachment Oil spill katika ziwaau bahari.docx
     
  2. Ikeli Nagiva

    Ikeli Nagiva Member

    #2
    Aug 17, 2012
    Joined: Jan 7, 2012
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tathmini ya Athari za Kimazingira (Environment Impact Assessment) ndiyo itakayotoa ufafanuzi wa kina kufanya uamuzi wa ama kuchimba au kutokuchimba mafuta kutoka ziwa Nyasa, kama yapo.
     
  3. Chimbuvu

    Chimbuvu JF-Expert Member

    #3
    Aug 17, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 4,394
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 135
    Acha mawazo finyu
     
  4. k

    kupe JF-Expert Member

    #4
    Aug 18, 2012
    Joined: Jul 26, 2012
    Messages: 972
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    huna akili kabisa . Aani huna akili hata moja
     
  5. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #5
    Aug 19, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,166
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    Oh, oh, oh! Sikujua wewe ni genious kiasi hiki, hadi umegundua sina akili kabisa!
     
  6. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #6
    Aug 19, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,166
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    Sawa mkuu, mawazo yangu finyu. Hongera kwa uwezo wa mawazo ulio nao hadi kuona yangu ni finyu.
     
  7. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #7
    Aug 19, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    hata wakifanya EIA, watapeleka nchi zote 2? Maana athari za kimazingira zitagusa nchi zote 2.

    Na huu mgogoro ni mafuta tu kweli?? Uraniuma je?? Maana uranium ya mkuju inaweza kwenda hadi huko.
     
Loading...