Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pamoja na uamsho kufunguka panatakiwa uchunguzi zaidi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Comi, Jun 17, 2012.

  1. Comi

    Comi JF-Expert Member

    #1
    Jun 17, 2012
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 3,350
    Likes Received: 443
    Trophy Points: 180
    Taasisi ya kiislam mjini zanzibar
    UAMSHO wamesema kuwa hawawezi kuacha kuzungumzia siasa na sasa hivi wako mbioni kukusanya sahihi ili kuhusiana na kuvunja muungano. Bado kuna mengi yatakayosikika kuhusiana na kiini cha kuanzishwa hiki kikundi.

    Swali ni je taasisi ya kidini inaruhusiwa kujihusisha na siasa? Kama hapana wanapata wapi hicho kiburi?
    Source : mtanzania jumapili
     
  2. l

    lum JF-Expert Member

    #2
    Jun 17, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 342
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kwa usilamu dini huwezi kuitafautisha na siasa kwa sababu ni sehemu ya maisha
    UAMSHO hicho kilichoitwa kiburi wanakipata kutoka kwetu WAZANZIBAR ambao tunaiunga mkono kwa wingi mno bila kujali itikadi zetu za kisiasa..hata kama SMT wakilazimisha ifutwe UAMSHO haitaturudisha nyuma hilo kwani hao mashekh ni sehemu dongo tu ya harakati hizi ni zaidi ya kinachoonekana, na ni wimbi la SUNAMI linalouzowa na kuuvunja vunja muungano wa kinafiki wa TZ kwa maslahi ya utaifa wa zanzibar
    ''JAMUHURI YA WATU WA ZANZIBAR KWANZA''
     
  3. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #3
    Jun 17, 2012
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,099
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Umefunguka mpaka upo wazi sasa na kila kitu kina toka na kingia ktk shimo.
     
  4. m

    mob JF-Expert Member

    #4
    Jun 17, 2012
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,683
    Likes Received: 179
    Trophy Points: 160
    kimsingi watu wenye madaraka wanasindwa kuelewa kitu kidogo sana kulingana na kikundi hiki cha UAMSHO.hikim kikundi kina agenda yao kuhusu muunganao wapewe fursa ya kusikilizwa ili tuweze kutatua hili tatizo kuliko wengine kuwaita majina mabaya yaliyopo katika jamii yetu.tukifumbia macho haya mabo yatakuja kuwa kama yale ya arusha ambapo tatizo lilikuwa ni mjumbe mmoja kuwa batili likahamia kwenye uchaguzi hatimaye vifo na hatimaye ubunge ni jambioi jema kufanyia kazi hili jambo mapema ili kuondoa matatizo mengine yanayoweza kuibuka huko mbeleni
     
  5. _SiDe_

    _SiDe_ Member

    #5
    Jun 17, 2012
    Joined: Mar 28, 2007
    Messages: 89
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Kuna tetesi ya kuwa Shein anakutana na viongozi wa dini, possibly UAMSHO on Monday
     
  6. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #6
    Jun 17, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Zanzibar zaidi ya 98% ni Waislaam, ongea utakavyo ongea ukweli unabaki kuwa hivyo. Watakavyo wao ndivyo itakavyokuwa, kama si leo kesho, hata mfanye mbinu zipi, sana sana mtamwaga damu tu.
     
  7. Chilisosi

    Chilisosi JF-Expert Member

    #7
    Jun 17, 2012
    Joined: Oct 19, 2008
    Messages: 3,054
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hivi hawa wapuuzi bado wapo?
     
  8. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #8
    Jun 17, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Savage mediaval thinking..kwa hiyo sisi asilimia 2 ndio tuende wapi? au ndo mtulipishe jizya?
     
  9. m

    mzaire JF-Expert Member

    #9
    Jun 17, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 200
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    View attachment 56602

    Wee unakurupuka tuuu, ivo huijui Z'bar kuwa uislam ndio Dira maisha yao, hata ukisikia kuna CUF/CCM bado uislam una nafac kubwa ktk maisha yao ya kila cku, sasa ikiwa uislam ndio mfumo mzima wa maisha, sasa Mzanzibari utamwambia nini kuhusu Taasisis ya Uamsho, uislam na Mashekh wao ? Taasisi ambayo angalau imethubutu kuzungumza waziwazi juu ya kuukataa muungano ambao takriban zaid ya 85% ya Wazanzibari wanaukataa ukitoa wale baadhi ya viongozi wa SMZ (CCM na CUF).

    Wazenji kipindi kirefu walikuwa wakitegemea CUF/CCM ili wawatatulie matatizo yao hususan hili la muungano lakni sio CCM/CUF kila mmoja maslahi binafsi, ndio hapo Wazenji wakaitaka Taasisis ya MUAMSHO kuwasimamia ktk kuitafuta Zanzibar yao ilio huru.

    Sasa kama ni kiburi kama alivosema huyo mwandishi kuonesha kuchukizwa na harakat hizo basi UAMSHO wamekipata kutoka kwa wanachi wa Zanzibar na sio pahala wala watu wengine kama tunavyodhani huku Tanganyika.
     
  10. m

    mzaire JF-Expert Member

    #10
    Jun 17, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 200
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mtatafuta pakuenda!!! hapo mnatakiwa muungane na hao wenye 98% ili muepukane na fitna za nje la si hivo mtaumia.
     
Loading...