Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pamoja na Kelele Zao Zoote, Hivi Waunguja na Wapemba Wakirudi kwenye Visiwa Vyao Havitafurika??

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by NdasheneMbandu, Jan 7, 2012.

  1. NdasheneMbandu

    NdasheneMbandu JF-Expert Member

    #1
    Jan 7, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 940
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wadau,

    Najaribu ku-think loudly and widely. Najua hawa jamaa wa visiwani wametawanyika sana katika maeneo ya Tanganyika kuanzia Kyela Mbeya hadi Tarime Mara, kutoka Ujiji Kigoma hadi Ilala Dar es Salaam. Pia, ni ukweli usiopingika kwamba hata rate yao ya "kuongezeka" ni kubwa kutokana na ule utamaduni (dini?) wa kuwa na naniii zaidi ya mmoja. Je, endapo chokochoko hizi zinazoendelea sasa za kuona kuwa muungano hauna maana yoyote zikisababisha uvunjwe na hao jamaa wakalazimishwa kurejea makwao vile visiwa vitawatosha? Natamani sana hali hiyo itokee nione mshikemshike wa vita vya kugombea ardhi.
     
  2. mluga

    mluga JF-Expert Member

    #2
    Jan 7, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 678
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mpemba akiondoka kwao huwa harudi sasa kazi kwako, unategemea waje waondoke Ilala ha ha ha ha ha
     
  3. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #3
    Jan 7, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    I wish wapemba waondoke Dar, by the way we are not benefiting from them.
    Go back to Pemba!
    Leave our Dar alone.
    we can do without you.
     
  4. The Stig

    The Stig JF-Expert Member

    #4
    Jan 7, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 618
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45


    Diaspora ya Zanzibar iko tofauti kuliko bandiko lako linavyoelekeza. Diaspora ya Zanizbar ni karibia 90% Wapemba. Waunguja utawakuta wapo bara kwa sababu ya uhamisho wa hapa na pale katika ma-SU na taasisi za serikali - ni wachache sana. Waunguja wako kama watu wa Pwani bara, wameridhika na walichonacho. Wapemba nawafananisha na Wachagga, wanapigania kujiendeleza hata kama ni kuhama mkoa.

    Kama muungano ukivunjika, Wapemba walio bara wengi wao wataomba uraia wa TG. Waunguja watarudi Zanzibar.
     
  5. The Stig

    The Stig JF-Expert Member

    #5
    Jan 7, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 618
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Hapana Okada, Wapemba wanachangia sana maendeleo ya Dar. Wana discline ya kazi na biashara zao hazina utapeli. Inawezekana kuwa wewe hauwapendi kwa sababu tu wanapenda kukaa kivyao. Ndugu, hiyo siyo sababu ya kumtaka mtu ahame mji
     
  6. k

    kicha Senior Member

    #6
    Jan 7, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    watawariplce wabara walioko pemba
     
  7. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #7
    Jan 7, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wapemba nadhani ni wengi zaidi ya waunguja. Muungano ukivunjika maana yake ni kwamba diplomasia kati ya Tanganyika na Zanzibar itakuwa imekaa tenge. Kwa hiyo uwezekano wa kutimuana ni mkubwa. Wapemba na waunguja wakirushiwa vilago vyao na kurudi visiwani lazima kutafurika. Waunguja hawatakubali wapemba wajazane kwenye kisiwa cha Unguja. Similarly, wapemba hawatakubali waunguja wajazane kwenye kisiwa cha Pemba. Hiyo ita-trigger muungano wa Unguja na Pemba kuvunjwa. Na huo ndiyo muziki ninaoombea utokee ili kiburi cha akina Jussa kipate mshahara wake.
     
  8. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #8
    Jan 7, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    How many wabaras are there in Zanzibar? Definitely, ni wachache sana. So, they will leave an inisignificant space.
     
  9. T

    Topical JF-Expert Member

    #9
    Jan 7, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kutengana ni kisiasa siyo kuhamisha watu mtakuwa hamuelewi siasa nyie??

    Wapemba wataruhusiwa kukaa Tanganyika kama ambavyo watanganyika wataruhusiwa kukaa zanzibar ila wafuate laws of the land

    Kutengana siyo maana yake kuhamisha watu ..total confusion
     
  10. The Stig

    The Stig JF-Expert Member

    #10
    Jan 7, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 618
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Huu Muungano uliombwa na Wazanzibar baada ya Mapinduzi.

    1. Waliogopa kuwa waarabu watajipanga waje wakarudishe mustakhabali uliokuwepo.
    2. Waunguja na Wapemba hawakuaminiana, hivyo nchi ilikuwa haitawaliki
    3. Wamarekani wali-support muungano ili kuzuia Zanzibar isiwe ya Kikomunisti

    Kama Muungano ukivunjika, 1. na 2. - na hasa 2. itapelekea taifa jipya la Zanzibar kupata shida kuwa Hong Kong ya East Africa.
     
  11. Mnyamwezi wa Urambo

    Mnyamwezi wa Urambo JF-Expert Member

    #11
    Jan 7, 2012
    Joined: Dec 7, 2011
    Messages: 933
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Jamani hebu tuachane na haya mambo ya kuvunjika kwa muungano,ningependa hizi changamoto za muungano zipatiwe ufumbuzi wa kweli siku moja na wala si kufikia kuvunjika na kutengana,kihistoria waunguja ni kizazi cha wakulima waliochukuliwa utumwani na waarabu kwenda kulima karafuu visiwani wengi wao wakitokea maeneo ya Tabora/wanyamwezi,hawa ni wenzetu kabisa na ukifuatilia kwa undani ambao hawautaki muungano ni wale wazenji wasio na exposure yaani wamezaliwa huko na wamekulia huko kama kuja bara ni mara moja moja sana tena kwa muda mfupi tu ama kama sivyo basi ni wanasiasa wenye uroho wa fedha!Wazenji waliosoma na wenye-exposure huwezi waambia kitu kuhusu muungano maana matunda yake wanayaona!Hizi ni changamoto ndogo ndogo tu na tunaweza kuzimaliza iwe kwa serikali moja au tatu yote yawezekana!!
     
  12. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #12
    Jan 7, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Unachosema kinategemeana na mahusiano kati ya nchi hizo mbili yaani Tanganyika na Zanzibar. Nchi zisipokuwa na mahusiano mazuri, wananchi wake watawezaje kuishi kwenye nchi nyingine??!! Ndiyo maana suala la diplomasia linakuwa muhimu hapa.
     
  13. T

    Topical JF-Expert Member

    #13
    Jan 7, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ndio huu muungano hautavunjika kwa vita bali maelewano kati ya wananchi wa nchi hizi mbili..kwa hiyo hilo swala la kuhamisha watu halitakuwepo kabisa unless tuko kwenye vita..
     
  14. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #14
    Jan 7, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ndugu yangu, watanganyika wameficha hasira zao kutokana na kauli zinazotolewa na watu kama akina jussa. Ikifikia stage ya kuvunja muungano, lazima kutakuwa na hali ambayo kimahusiano haitakuwa nzuri. Bunge la Tanganyika lazima litakaa na kuunda sheria za kusimamia movements za wananchi. Ile roho iliyosababisha muungano uvunjwe haitakufa. Lazima itaendelea kufukuta.
     
  15. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #15
    Jan 7, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,252
    Trophy Points: 280
    akili za watu humu sijui fupi sana au vipi?

    tuna wakenya,waganda,warundi mpaka wachina na wakorea

    halafu tuwafukuze waunguja na wapemba kisa nini?????

    kwani kuna muungano wa sisi na CHINA??AU KENYA?????

    MBONA WAMEJAA TELE??????
     
  16. T

    Topical JF-Expert Member

    #16
    Jan 7, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ni hasira bandia tu hiyo kwasababu wananchi wa zanzibar wanaoishi bara hawana makosa yoyte ile kisheria hadi hapo sheria zitakpobadilshwa; wataishi kutegemeana na laws of the land za wakati huo..hakuna kitu kigumu hapo kuelewa

    Kwenye debates lazima kuna heats na kuchemka kiasi lakini (wakishafika kwenye privates sessions) wanasiasa huungana kuangalia namna bora ya kuondosha matatizo na imetokea hapa kwetu mara nyingi sana..sidhani hili la muungano ni tatizo kubwa sana

    Wanachodai wazanzibar hata mimi ningekuwa mzanzibar ningehoji tena sana tu..
     
  17. T

    Topical JF-Expert Member

    #17
    Jan 7, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wanajifanya hamnazo..
     
  18. K

    KALABASH JF-Expert Member

    #18
    Jan 8, 2012
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Waganda Wakenya Wachina waliopo Tanganyika hawatutungii sheria. Hawa Wapemba na Waunguja wana influence kubwa sana katika maisha ya Mtanganyika ya kila siku kiutawala nk. Na kibaya zaidi kila kukicha wanadai mamlaka zaidi ya kututawala sisi WaTanganyika
     
  19. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #19
    Jan 8, 2012
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135

    Tatizo la nyie mnaotoka mrima mnafikiri kwa kutumia............... Hivyo juu ya udogo wa Zanzibar inakuwaje mnajijaza kule nanyi mnaona kuwa wenyewe hakututoshi?
     
  20. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #20
    Jan 8, 2012
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kwani wewe uliotoka Tabora na kuja Dar hata umefikiri kurudi kule ? si mnabanana na Wazaramo tu. Na ubaya zaidi angalau Mpemba alikujengeeeni majumba wewe unakalia Dar kwa kutegemea kodi ya chumba kimoja na binti yako!
     
Loading...