Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pamoja na CCM kuchakachua matokeo, sheria hii kuitesa Chadema.......

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Rutashubanyuma, Nov 2, 2010.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Nov 2, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Majimbo mengi ambayo CCM imeishinda Chadema tofauti ya kura ni ndogo lakini tofauti ya uwakilishi bungeni itakuwa kubwa kwa sababu viti maalumu vinagawiwa kwa kuzingatia idadi ya wabunge Bungeni badala ya idadi ya kura kila Chama ilizozipata....

    Hii ni shubiri nyingine ambayo itajitokeza bungeni mara litakapozinduliwa...........kati ya kazi ya wabunge wa upinzani wanazopaswa kuzifanya ni kuandaa muswada wa kuibadilisha sheria hiyo ili kura za wapigakura ndizo zitumike kugawa nafasi za viti maalumu ili kuongeza hamasa ya wapigakura kushiriki kuchagua viongozi wao........

    Utaratibu uliopo unazuia wapigakura wasiweze sauti yao kusikika bungeni kwa vyama ambavyo havikushinda moja kwa moja jimbo...........huu ni uonezi na unatia dosari demokrasia yetu................
     
  2. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #2
    Nov 2, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    mmmmmmh,nahisi watafanyia kazi wazo lako,ni zuri for sure ila binafsi sitaki viti maalumu na vya kuteuliwa sioni maana yake
     
Loading...