Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pamba imetangaza bei ni 650/= kwa Kilo Wabunge waliosema bila Buku hakuna pamba watajiuzulu?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Return Of Undertaker, Jul 8, 2012.

  1. Return Of Undertaker

    Return Of Undertaker JF-Expert Member

    #1
    Jul 8, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 1,119
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    Napenda kufahamu kwa wabunge hasa wale wa kanda wanazolima Pamba kwa kauli yao Bila buku (1,000/=) hakuna kilo ya Pamba.

    Sasa nauliza hawa wabunge kwa kushindwa kwa kauli mbiu yao watakubali kuwajibika kwa kutowatendea wapiga kura wao haki????
     
  2. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #2
    Jul 8, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Waanzie wapi kama Cheyo alivyo mnafiki
     
  3. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #3
    Jul 8, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    mavuvuzela tu, hawana jipya hao
     
  4. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #4
    Jul 8, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Sitarajii jambo kama hilo hasa kwa wanasiasa wa Tz!
     
  5. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #5
    Jul 8, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    Nasikia Zambia, wakulima wengine walichoma moto sokoni pamba yao sababu ya kushuka sana kwa bei. Ulaya normally wakulima wanakuwa subsized.
     
  6. kupelwa

    kupelwa JF-Expert Member

    #6
    Jul 8, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 652
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Nakumbuka miaka ya nyuma akina mzee lupondije akiwa mbunge na pia mwenyekiti wa chama cha ushirika cha mwanza(NYANZA);walisababisha CCM kuchukiwa mwanza kwa kusababisha wakulima wa pamba kukopwa na kutokulipwa kabisa.Baada ya mzee kufa , CCM ilipata taabu sana kurudisha kiti cha ubunge , ndo mze mapesa akashindwa,maana wananchi waliamua kukiadhibu chama kwa msingi huo.Hili ni somo tosha, nakumbuka chanzo cha nyanza kufa mwanza ni wabunge haohao wa ccm, kama mheshimiwa dalali ambaye pia alikuwa mwenyekiti wa nyanza.Amefaulu kuuza na kusababisha mali nyingi kuuzwa kihorela.nachela kusema, pamba kwa kanda ya ziwa ndo dhahabu.najua mbunge wangu ndo mwenyekiti wa bodi ya pamba ambayo ambayo si chombo cha kutetea zao la pamba .Bodi ya pamba ndo tanuru la kuua zao la pamba.namjua mbunge wangu , hata ubunge kapata kinyemela.hawezi jiuzulu sababu yeye ndo chanzo cha tatizo hili.Ni ukweli usiopingika kuwa bila kutafuta mbinu za makusudi wasipohangaikia kurudisha khali wengi watapoteza ubunge hata kama hawatajiuzulu.kanda ya ziwa wananchi wameamka.
     
  7. R

    Reub Member

    #7
    Jul 9, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo la wabunge wanatafuta umaarufu wa wapiga kura, Hivi mtu km cheyo ambaye inaaminika ni msomi wa kirusi( textile Technologist) kama anavyojiita iweje autangazie umma kuwa no buku no cotton hali anajua kabisa soko la kimataifa limeanguka. Huu ni upuuzi mtupu, tunawadanganya wananchi kwa kutumia udhaifu wao wa kuwa mashambani. sasa msimu umetangazwa tuone sasa km hiyo buku itatoka, na huu ndio mwanzo wenu wa kufa kisiasa nyie wabunge wa kanda ya ziwa, mtakoma mimi kwangu sawa tu sina hasara mkikosa ubunge kwa kauli zenu km hizi.
     
  8. b

    bdo JF-Expert Member

    #8
    Jul 9, 2012
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,142
    Likes Received: 1,094
    Trophy Points: 280

    Funguka vzr, Mbunge wako ni nani? mie tatizo lipo kwa wabunge na watendaji wengine katika hio mikoa ya Pamba na maeneo mengine ambayo wanadhani kutegemea zao moja "kama dhahabu", wananchi wanatakiwa kupewa kila alternative (opportunities) ili wasiweze kunyanyaswa na kuongopewa kuwa bila 1,000 hakuna kitu?je wanadhani wakulima watapata wapi fedha ya kujikimu? kwa nini wasishauri serikali (bodi ya pamba) inunue hiyo pamba kwa bei hio 1,000/= ili wamalizane na wakulima na wao (bodi serikali) wabanane kusubiri bei ya dunia kupanda? wabunge, serikali na bodi ya pamba hawapo kwa ajili ya wakulima ila wanatafuta umaarufu tu.
     
Loading...