Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Palipo na demokrasia nguvu ya umma haina nafasi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by GeniusBrain, Jan 31, 2011.

  1. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #1
    Jan 31, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Kutokana na kile ambacho kinachotokea Duniani hivi sasa cha wananchi kuandamana na kutaka viongozi wao waliokaa muda mrefu waondoke madarakani imethibitika viongozi hao kutaka kuondolewa kwao ni kutofuata demokrasia kwenye chaguzi na kutofuata sheria na taratibu za kuendesha nchi.
    Kwa hivyo basi, hali ya siasa ya Tanzania ni tofauti sana na nchi hizo kwani chaguzi huru na za haki zinafanyika japokuwa wachache wenye nia na maslahi yao binafsi na wanaotaka ushindi wa mezani hawataki. Utawala bora unaofuata sheria na taratibu za nchi upo japokuwa kuna wachache wanaotaka kutunga na kujiendeshea sheria zao (note: vurugu za Arusha). Kama ni hivyo basi, nguvu ya umma palipo na demokrasia kama Tanzania haina nafasi na wanaofikiria hivyo wanaota ndoto za mchana.
     
  2. L

    LAT JF-Expert Member

    #2
    Jan 31, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    demokrasia ipi...?

    carp
     
  3. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #3
    Jan 31, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Upo Tanzania au wapi ? Ila ngoja nikusaidie : uchaguzi ulio huru na wa haki , kuwepo kwa sheria na ufuataji wa utawala bora nk
     
  4. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #4
    Jan 31, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Not yet UHURU!!
     
  5. T

    Tata JF-Expert Member

    #5
    Jan 31, 2011
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,236
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Kimsingi demokrasia ni nguvu ya umma. Hivyo pasipo na nguvu ya umma hakuna demokrasia. Tatizo la viongozi wa afrika ni pale wanapokataa nguvu ya umma kwa njia ya sanduku la kura kwa kutumia mbinu chafu ili wabaki madarakani.
     
  6. U

    UMPUUTI Member

    #6
    Jan 31, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakushukuru Mdau kwa kuliweka wazi hilo la uhusiano wa nguvu ya umma na tawala zenye kufuata utawala wa sheria na kuzingatia misingi ya haki za binadamu, Tanzania ikiwa mojawapo. Inashangaza sana unapoona kwamba hata wasomi wazuri tu, wengine ni wahadhili wa taasisi za elimu ya juu wanashindwa kuelezea ukweli wa kile kinachojili katika mataifa ya Tunisia na Misri. Wanajenga hoja kwa mitizamo yao binafsi pasipo kuzingatia ukweli wa mambo. Kila mtu makini anafahamu kwamba mataifa hayo yamekumbwa na nguvu hiyo ya umma kutokana na tawala za kibabe, tawala zisizoruhusu mawazo mbadala, kwa maana hiyo tawala zisizozingatia demokrasia ya kweli. Sasa, si rahisi kulinganisha tawala hizo na utawala kama wa hapa kwetu Tanzania ambapo ni umma ndio unaamua nani awe mtawala kwa kupitia uchaguzi ulio huru,wazi na haki. Kwa msingi huo itakuwa jambo la kushangaza kwamba, umma huohuo ulioiweka serikali madarakani kwa njia ya kidemokrasia,halafu umma huo huo uingie barabarani kutaka kuuondoa utawala huo huo kwa njia ya maandamano, la hasha, hilo haliwekani hata kidogo. Na kama umma utaona ipo haja ya kufanya hivyo basi utafanya hivyo kwa njia ile ile walioitumia kuuweka utawala madarakani. Na njia hiyo si nyingine bali ni njia ya kidemokrasia kupitia sanduku la kura. Kwa hiyo basi, hakuna haja ya watanzania kuwa na hofu ya kuwepo kwa hali kama hiyo hapa nchini kwa kuwa nchi yetu inafuata misingi thabiti ya kidemokrasia. Najua wako watu wachache pengine kwa sababu na maslahi yao binafsi wangependa sana hali hiyo pia itokee hapa kwetu. Lakini watu hao wajue wazi kwamba sio rahisi kupata uungwaji mkono kutoka kwa umma kwa sababu nilizozifafanua hapo juu.
     
  7. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #7
    Jan 31, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    TaahiraBrain AGAIN anakuja na defense mechanism..anasahau kwamba its the matter of time tu kabla ya watz hawajachukua nchi yao kutoka mikononi mwa useless egoistic zombies called CCM
     
  8. KiJo

    KiJo Member

    #8
    Jan 31, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 46
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    :horn:KEEP DREAMING FOR DEMOCRACY YA KUCHAKACHUA KURA THINKING THE TANZANIANS ARE STILL ON THE SAME FOOLISH LEVEL AS YOU ARE TRUE DEMOCRACY IS SOON TO COME. WE HAVE KNOWN THE TRUTH AND THAT TRUTH SHALL SET AS FREE..
    "Nyosha kidolee adela, sina nia mbaya ya .......... by mrisho mpoto" Nice dreams.
     
  9. Power to the People

    Power to the People JF-Expert Member

    #9
    Jan 31, 2011
    Joined: Jul 11, 2007
    Messages: 1,013
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Jana on TBC nilimuona Katibu wa CCM akionglea mambo ya Tunisia na Misri akisema yanatokea kwa sababu wananchi hawatimiziwa matakwa na serikali zao. je tZ wananchi wanatimiziwa matakwa na serikali hii ya CCM na kwamba nguvu ya umma haitachukua nafasi tanzania
     
  10. Baiskeli

    Baiskeli JF-Expert Member

    #10
    Jan 31, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 336
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    endelea kuwadanganya hao madicteta wako huo uozo. demokrasia ipi unaongea wewe kibaraka? wacha kabisa kudanganya watu, nyie jipeni tu matumaini kwa kuwadanganya wazungu kwamba uchaguzi wetu ulikuwa wa huru na haki. kumbuka hata masri ilikuwa hivyohivyo mubarak alishinda kwa 95 pacent na wazungu wakampa hongera nyingi, leo wp?
     
  11. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #11
    Jan 31, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Ww siku zote mpingaji huna jipya humu JF ni bora ujitoe kwani waaonyesha ni mchache wa akili
     
  12. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #12
    Jan 31, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Ww subiri 2015 bana uchaguzi uliisha kwisha jipange tu upya kwa wa tz hawakuhitaji kwa sasa
     
  13. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #13
    Jan 31, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Ndio wanatimiziwa , ww si mmoja wapo huoni ? au wataka vitu vya bure ?
     
  14. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #14
    Jan 31, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Kumbe ni mwanafunzi, sina haya ya kubishana na ww. Tizama hii
    Join Date : Wed Jan 2011
    Posts : 26
    Thanks 1 Thanked 2 Times in 2 Posts

    Rep Power : 0
     
  15. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #15
    Jan 31, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    mbona una hofu sana??

    subiri tuendelee kuhesabu siku zenu mkuu.

    kila kitu kina mwanzo na mwisho wake bwana we!
     
  16. Ernesto Che

    Ernesto Che JF-Expert Member

    #16
    Jan 31, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,118
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wewe ni GeniusBrain au StupiBrain ungependeza zaidi iwapo ungeitwa jina la pili. Unaandika vitu ambavyo Tanzania havipo ukidhani unatupotosha, kaa ukijua unajipotosha mwenyewe. Stupi thread. Najua wewe unafaidika na mfumo kandamizi wa CCM hivyo huwe\zi kuona kama demokrasia inahujumiwa. Nguvu ya Umma Tanzania inahitajika pengine kuliko hata huko Misri ili tuwaondoa majangili wa nchii hii amabo kila Mtanzania anawajua, pengine nawe ni mmoja wao. Mtatoka tu, just a matter of time!
     
  17. Uncle Rukus

    Uncle Rukus JF-Expert Member

    #17
    Jan 31, 2011
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 2,431
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Jibu hoja wewe acha kuangalia kajiunga lini JF, Ili ndio tatizo la watu wa CCM Mkishindwa hoja mnatafuta visababu vya kijinga vya kuposha ukweli wa mambo, najua mwisho wenu unakuja jiandaeni mapema kabisa.
     
  18. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #18
    Jan 31, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ulitegemea niunge mkono UHARO wako?
     
  19. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #19
    Jan 31, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Kumbe ni mtoto mdogo hata harufu ya maziwa ya kunyonya haijakutoka, tazama hii ?
    Join Date : Fri Jan 2011
    Posts : 55
    Thanks 0 Thanked 6 Times in 6 Posts

    Rep Power : 21
     
  20. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #20
    Jan 31, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Upo karibu hapo nimtume daktari aje akupime akili
     
Loading...