Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Paka Anayedaiwa Kuwa na Uwezo wa Kunusa Kifo Kabla Hakijatokea

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Glucky, Feb 3, 2010.

  1. Glucky

    Glucky Senior Member

    #1
    Feb 3, 2010
    Joined: Dec 16, 2009
    Messages: 118
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Paka anayejulikana kwa jina la Oscar hujisogeza na kukaa karibu na kitanda cha mgonjwa aliyebakiza muda mchache kufariki.

    Iwapo ndugu wa mgonjwa huyo watamfukuza paka huyo nje ya chumba cha mgonjwa wao na kumfungia mlango, basi paka huyo hugoma kuondoka na huanza kuukwaruza mlango kwa nguvu aking'ang'ania kuingia ndani.

    Paka Oscar ambaye huishi katika nyumba moja ya kutunza wagonjwa wazee iliyopo kwenye mji wa Province katika jimbo la Rhode Island nchini Marekani hupenda kuzungukazunguka toka chumba kimoja hadi kingine katika nyumba hiyo.

    Inadaiwa kuwa Paka Oscar huwa hapendi kutumia muda wake pamoja na vikongwe katika nyumba hiyo isipokuwa wale tu ambao wanakaribia kufariki.

    Tabia ya paka huyo ambaye hivi sasa ana umri wa miaka mitano, iligunduliwa mwaka 2007 na manesi wa nyumba hiyo ambao kwa jinsi walivyo na uhakika na uwezo wa paka Oscar huwataarifu familia ya mgonjwa anayezungukiwa sana na paka huyo kuwa mambo yanaelekea kuwa mabaya.

    Katika kuonyesha uwezo wa paka huyo, siku moja manesi walimchukua paka huyo na kumweka kwenye kitanda cha mgonjwa ambaye waliamini atafariki dakika yoyote ile, lakini paka huyo alichoropoka na kukimbilia chumba cha pili yake.

    Uamuzi wa paka Oscar ulijionyesha siku hiyo hiyo kwa mgonjwa wa chumba cha pili kufariki siku hiyo hiyo jioni wakati mgonjwa wa chumba cha kwanza aliendelea kuishi kwa angalau siku mbili kabla ya kufariki paka Oscar akiwa amerudi pembeni ya kitanda chake.

    Wataalamu hivi sasa wanamfanyia uchunguzi paka huyo ambaye alianza kulelewa kwenye hospitali hiyo tangia alipokuwa kichanga.

    Mmmoja wa wanasayansi anayemfanyia uchunguzi paka huyo, Dr David Dosa, ameelezea mshangao wake kwa uwezo wa paka huyo kutabiri bila kukosea vifo vya wagonjwa 50 katika kipindi cha miaka mitano.

    Dokta Dosa anasema kuwa hakuna maelezo yoyote ya kisayansi kuelezea tabia ya paka huyo.

    Katika tukio jingine, mwanaume mmoja aliyetajwa kwa jina la Richards aliamua kukaa pembeni ya kitanda cha mama yake muda wote baada ya madaktari kumwambia kuwa mama yake aliyekuwa mgonjwa mahututi angefariki muda wowote ule.

    Richard bila kupumzika alikaa pembeni ya kitanda cha mama yake kwa siku tatu mfululizo lakini mama yake hakufariki.

    Madaktari walimshauri Richard aende nyumbani kwake akapumzike kidogo kabla ya kurudi baadae. Richard kwa shingo upande alikubali kuondoka kwenda kwake kupumzika.

    Muda mfupi baada ya kuondoka, mama yake alifariki. Hakufariki akiwa peke yake bali Oscar alikuwa pembeni yake.
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Feb 3, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,159
    Likes Received: 5,388
    Trophy Points: 280
    Ukisikia habari za paka ndio utaogopa zaidi.
    Kwanini asiwe kuku,
    huyo paka lazima atakuwa na asili ya zanzibar
     
  3. Che Kalizozele

    Che Kalizozele JF-Expert Member

    #3
    Feb 3, 2010
    Joined: Jul 20, 2008
    Messages: 778
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kwa nini asiwe na asili ya sumbawanga.
     
  4. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #4
    Feb 3, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,813
    Likes Received: 2,234
    Trophy Points: 280
    paka wa tanga huyo
     
  5. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #5
    Feb 3, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,159
    Likes Received: 5,388
    Trophy Points: 280
    sumbawanga wao wanatumia radi , fisi na mamba.
     
  6. Domenia

    Domenia JF-Expert Member

    #6
    Feb 3, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 453
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Waswahili...awapendi paka.....eti Mkosi....haya sasa.....
     
  7. N

    Nanu JF-Expert Member

    #7
    Feb 3, 2010
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,224
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    hehehhehehehehehe!!!!!!! labda paka huyo ananusa harufu ya maiti
     
  8. N

    Ndibahika Member

    #8
    Feb 3, 2010
    Joined: Aug 2, 2009
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanyama ni viumbe wenye tofauti kubwa na binadamu. Kuna maeneo mengi ambapo wana uwezo mkubwa, tofauti na binadamu. Kwa mfano, ukisikia usiku wa manane mbwa au kuku wanalalamika ujue kuna mchawi kapita eneo hilo. Mara nyingi utawasikia wakipokezana nyumba moja hadi nyingine. Binadamu wa kawaida hana uwezo wa kuwasikia au kuwaona wachawi wakiwa kazini!
     
  9. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #9
    Feb 3, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    Tafadhali Bujibuji Fisi(huyu nasikia zaidi kanda ya ziwa) na Mamba huku hawajulikani, kidooogo labda radi.
     
Loading...