Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Oyaa!! - Usionyeshe Salary Slip Yako!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by PakaJimmy, Aug 5, 2009.

  1. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #1
    Aug 5, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Kuna jamaangu alipata kusema kwamba "Ndugu yangu ukimwonyesha mkeo `Salary Slip` umekwisha!, maana atazua matumizi yasiyo ya lazima, hadi ahakikishe fedha zote zimeisha"!

    Lakini pia, kwa uchunguzi wangu binafsi kumekuwa na tabia ya watu wengi kuficha kwa wake zao (au waume zao), figures halisi za mishahara yao.

    Ukiacha Mishahara, pia kuna marupurupu lukuki ambayo huenda mume au mke anaweza akawa anayapata, lakini yote haya hayasemwi kwa uwazi kwa mwenza.

    Kuna vitu kama overtime, tips, bakshishi, commission za manunuzi, allowances kadha na safari packages ambazo wanaume wengi hawaziweki wazi kwa wake zao pindi wazipatapo.

    Je kuna ukweli gani kuhusu jambo hili?

    Ni halali kuweka hadharani mafao haya kwa mwenza, au ni salary slip tu inayotakiwa kuonyeshwa?
     
  2. M

    Mfumwa JF-Expert Member

    #2
    Aug 5, 2009
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 1,456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    nadhani hayo yalikuwa mawazo ya karne ya giza, kwa nini usimshirikishe mke wako katika kuweka sawa bajeti yenu. Unamficha ili ukafanyie nini hizofedha, wakati chake ni chako na chako ni chake. Jee kama naye (Mke) ana shughuli inayomwingizia fedha afiche?.
     
  3. GP

    GP JF-Expert Member

    #3
    Aug 5, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Whoever Knows Everything Is Expert In Nothing!
     
  4. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #4
    Aug 5, 2009
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Je wewe unaonyesha za kwako?
     
  5. shiumiti

    shiumiti JF-Expert Member

    #5
    Aug 5, 2009
    Joined: Jun 4, 2009
    Messages: 438
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kama kweli unampenda mwenzi wako kwa dhati, na hukulazimishwa na mtu yeyote kumpenda; BASI una kila sababu ya kumwonyesha salary-slip yako na marupurupu mengine pia.......

    UTAKE USITAKE, HABARI NDO HIYOOOO!!!!!!!
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    Aug 5, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160

    Are you people really serious, au mnafurahisha wanaJF?

    Hivi si nyie ambao mnageukia ukutani hata mnapoacha hela ya mboga?

    Lets speak our hearts jameni!
     
  7. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #7
    Aug 5, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...haya, ukiandika wosia je, ...utamuonyesha jinsi ulivyoigawanya mali?
     
  8. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #8
    Aug 5, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Binafsi nadhani hakuna ubaya wowote kwa mwenza kufahamu kipato chako halisi, cha muhimu yawepo makubaliano anuwai ya jinsi gani kipato husika kitumike..
     
  9. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #9
    Aug 5, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,211
    Likes Received: 16,213
    Trophy Points: 280
    Sasa si ni bora usio au usiolewe kabisa kuliko kuficha ficha vitu wakati uko mume au mke wa mtu.
     
  10. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #10
    Aug 5, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Ili iweje?......ok isije ikawa ni kama sheria vile kwamba lazima uonyeshe.....ili? au hutakiwi kuonyesha kwa nini?

    My point ni kuwa si lazima eti kuonyesha na si lazima au halali kufichana slips na mapene etc......if necessary mwenza anaweza ona kipato cha mwenzi wake and vice versa but isiwe kulazimishana vile!
     
  11. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #11
    Aug 5, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Komredi nilionyesha kwa sholi mmoja akawa ananikamua balaa kulitachi nywele alikuwa ananilamba 70,000/= kwa wiki bado matumizi mengine. Bora asijue na usijue anacho pata.
     
  12. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #12
    Aug 5, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    hivi shori wako akijua salary yako tatizo liko wapi? mie shori akiwa ananikamua mijihela ndio nasikia raha......
     
  13. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #13
    Aug 5, 2009
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0

    haaa na wewe umeona eeh, naona hao hapo juu hawajaingia ndani bado....
     
  14. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #14
    Aug 5, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Sema haki ya Mungu!
     
  15. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #15
    Aug 5, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Unapenda kuchunwa sio? Noma mazee shori asione kipato
     
  16. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #16
    Aug 5, 2009
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 864
    Trophy Points: 280
    Salary ya mtu ni confidential information. Can your spouse treat it as such? Can your spouse use the information in the best interest of your relationship? If the answers to both of these questions is yes, then you dont have any reason to hide your slips. I never hide mine;).
     
    Last edited: Aug 5, 2009
  17. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #17
    Aug 5, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Mimi nadhani si vibaya kuonyesha unapata kiasi gani kama ndio utaratibu wenu mliojiwekea lakini kuonyesha haimaanishi kutumia. Unawezaonyesha unapata mil 4 kila mwisho wa mwezi na wife anapata 3.5 mfano then kuna kiwango mnakubaliana kiende wapi, kingine wapi then ni muhimu kubakishiana kidogo kwa ajili ye personal treats jamani sio kila cent inaingia kwenye familia.

    kwangu mimi nilijiwekea utaratibu (ingawaje haujamaterialize) kuwa nitawasilisha zote za mshahara na tutapanga zote zote zake na zangu. ISIPOKUWA pesa nitakayo/atakayoipata kama allowances, workshop sitting allowance hizo ni za kwangu/kwake for my/his self treat- kutoka out na friends, kutoka na familia na hata vijizawadi zawadi but nijua anapata ngapi (mwisho wa mwezi) nami ajue napata ngapi.
     
  18. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #18
    Aug 5, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...watu kama hao siku ya siku 'yanapowakuta', wanabakia midomo wazi mtalaka wake anapoibua kila kitu ustawi wa jamii!

    Dont trust anyone jamani, hata mdomo wako unaweza kukuponza usingizini, ...umelala fo fo fo domo 'linabwabwaja!' siri zote.
     
  19. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #19
    Aug 5, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    watu walioana siku zote ninavyojua mimi hakuna siri baina yenu. Kama mwili mmoja kwa nini umfiche mwenzio salary slip yako? Wanaume wanaoficha salary slip zao kwa wake zao ni wale bahili.
     
  20. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #20
    Aug 5, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Ubahili mhimu kwani lazima ujue? Na ukisha jua itakusaidia nini?
    Watu wanafilisika hivi hivi kwa kuweka mambo yao wazi.
     
Loading...