Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Over 1.2 million jobs created

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kichuguu, Jan 19, 2009.

  1. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #1
    Jan 19, 2009
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Over 1.2 million jobs created

    DAILY NEWS Reporter

    Daily News; Sunday,January 18, 2009 @21:15

    (a) Are these figures correct?

    (b) How many jobs were promised per year?
     
  2. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #2
    Jan 19, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,091
    Likes Received: 9,788
    Trophy Points: 280
    Kampeni za 2010 zimeanza. Tunataka breakdown ya kuonyesha sekta mbali mbali zilizoongeza ajira tangu 2005 hadi sasa, kila mkoa umeongeza ajira ngapi, kila kampuni au shirika limeongeza ajira ngapi. Pia tunataka independent entity kama Ernst and Young wapewe kazi ya kupitia rekodi zote kuhusiana na ajira toka December 2005 hadi sasa ili watuthibitishie kwamba kweli ajira 1.2 million zimeongezeka nchini tangu wakati huo hadi sasa. Hatuiamini hii serikali na mfano mzuri ni kushindwa kuthibitisha wapi zilipo pesa za EPA na kutoa majina ya wote waliorudisha na kiasi walichorudisha zilizorudishwa zinazodaiwa kufikia bilioni 69. Bila independent entity kututhibishia ajira hizo basi huu ni uwongo mtupu!!!!
     
  3. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #3
    Jan 19, 2009
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Kazi hewa hizo wakuu. Hivi huyu waziri kweli anajua maana ya watu 1.27 kupata kazi?

    Mambo mengine yanatia kichefu chefu kweli kweli.
     
  4. C

    CottonEyeJoe JF-Expert Member

    #4
    Jan 19, 2009
    Joined: Jan 8, 2008
    Messages: 330
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    A sensible politician would atleast go on the record as saying that due to the recent economical downturn the ambitious amount of creating a million jobs would have to be deflated to atleast 400,000.. lakini according to bogus massaged figures Kikwetes Government has managed to exceed excpectation even durin a global economic Slowdown....Wadanganyikwa Oyeeee!!!!
     
  5. Tatu

    Tatu JF-Expert Member

    #5
    Jan 19, 2009
    Joined: Oct 6, 2006
    Messages: 1,078
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Mama Ntilie, Machingas na wauzaji wadogo wadogo wanazidi kujikomboa. Jinsi maisha yanavyozidi kuwa magumu, wananchi kama hawa inabidi watafute njia yeyote ya kuishi.

    Hizo namba anazojumlisha waziri, zilikuwepo toka hata JK alivyosema ataleta ajira milioni moja. Uchumi wa nchi nyingine unaporomoka, sisi tumeweza kuleta kazi milioni 1.2,

    1 - Je uchumi umekuwa sambamba na ongezeko la ajira?
    2 - Je hali ya mwananchi imekuwa bora kutokana na ajira?
    3 - Je huduma zinzotolewa kwa wananchi zimeboreshwa?
    4 - Je kodi kutoka kwa haya makampuni yanayofanya vizuri ilikuwa kiasi gani kutokana kukua kwa hizo kampuni?
     
  6. K

    Koba JF-Expert Member

    #6
    Jan 19, 2009
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,064
    Likes Received: 435
    Trophy Points: 180
    ....nafikiri huyo waziri ni mwendawazimu!
     
  7. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #7
    Jan 19, 2009
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Kapuya anatufanya watanzania wote ni vilaza; je hiyo informal sector anayozungumza ni kitu gani? Je ni pamoja na machinga na akina mama nitilie? Je ndizo ajira zilizoahidiwa na Rais? Kwa nini asiwe explicit na kutoa mchanganua wa hiyo informal sector na kutuambia alikopata takwimu za machinga na mama ntilie?
     
  8. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #8
    Jan 19, 2009
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mwakaa 2005 wanachama woote wa mifuko ya hifadhi ya jamii Tanzania walikuwa hawafiki milioni? Well swali rahisi kwa kapuya.......... Wamejiunga wanachama wangapi wapya into that period katk NSSF, PPF, LAPF n.k?
     
  9. G

    Ghwakukajha Senior Member

    #9
    Jan 19, 2009
    Joined: Apr 27, 2008
    Messages: 166
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ni huyu Kapuya aliyekoroga mambo katika wizara ya elimu.....Sometimes huwa nawatizama wanasiasa wa bongo(baadhi) kama suicide bombers!!!
     
  10. Ncha

    Ncha JF-Expert Member

    #10
    Jan 19, 2009
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 250
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Pia ionekane nini jitahada gani zimefanyika ili ajira kupatikana. kuna ajira za machinga na mama Ntilie ambao wamekuwa wakipigwa vita ila wamejiajiri kwa nguvu zao na jitihada bila msaada wowote wa serikali au taasisi yoyote.

    watoe mchanganuo unaweza kueleweka sio hizo blah blah zinazoendeshwa na siasa tu. Nadhani ni gia no.1 ya 2010
     
  11. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #11
    Jan 19, 2009
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Wangapi wamepoteza kazi pia sasa? Inawezekana ni wengi zaidi ya hii figure anayoitoa mheshimiwa
     
  12. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #12
    Jan 19, 2009
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ni huyu Kapuya aliyekoroga mambo katika wizaraya elimu kuna jamaa aliwahi kuninong'oneza kuwa huyu jamaa ni dizaini ya yule waziri aliyefuta michepuo ya kilimo na sayansi mashuleni...Mu...ngai.alivurunda hata wizara ya washika bunduki and was so mlafi9alitumia hata hell-co-opter ya washika bunduki for private safaris.
    lakini upande wa pili ni kweli ajira zimeongezeka siwenyewe mmesikia au kusoma ktk media kuwa kuna vijana wamejiajiri kwa majina tofauti-tofauti.Mfano Mtwara wapo TUKALE WAPI, Dar ndiyo zaidi kama vile MBWA MWITU(mbagala-mtoni),Squad(Tandika)janjawid(jangwani) nimesahau majina ya wale wa manzese,kigilagila,tandale,n.k. Arusha wapo ngaramtoni,unga limited, nk.Mwanza wapo mwaloni
     
  13. W

    WildCard JF-Expert Member

    #13
    Jan 19, 2009
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mawaziri wanajua bosi wao anataka asikie nini kutoka kwao. Tungekuwa na upinzani mzuri kama ule wa David Cameron na Gordon Brown taarifa za namna hii zisingekuwepo.
     
  14. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #14
    Jan 19, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Wakati wa bajeti alisema kuwa serikali ilikuwa imetengeneza ajira laki nne unusu tu. Ina maana kati ya Julai mwaka jana na sasa zimetengenezwa ajira takriban laki nane... najihisi niko nchi ya KUFIKIRIKA
     
  15. Mzozo wa Mizozo

    Mzozo wa Mizozo JF-Expert Member

    #15
    Jan 19, 2009
    Joined: May 26, 2008
    Messages: 427
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mungu Ibariki Tanzania kwa kweli. Na tudumishe uhuru na umoja. ila ipo siku...
     
  16. DMussa

    DMussa JF-Expert Member

    #16
    Jan 19, 2009
    Joined: Sep 24, 2007
    Messages: 1,259
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Cant believe these figures and analysis are coming from a professor!!? How could Tanzania have 1.27 new jobs created within such a short time? Haya ndo mambo ya kupika data.... you start from the answer going back!!
     
  17. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #17
    Jan 19, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Duh;

    Professor Kapuya katoa data; hawa ndio wale wasomi wanaosifwa na baadhi ya watu kwa kuwalinganisha na walioishia form four na six... sawa bana!

    Sijui na waliopoteza kazi ni kiasi gani, wanaosubiri ni kiasi gani na sijui ni mbinu gani zimetumika kupambanua informal sector

    Maybe, ili atoe taarifa bora yenye upembuzi yakinifu, its worth kusema kwamba kiongozi huyo kaongea utumbo na asirudie tena sweeping statements
     
    Last edited: Jan 19, 2009
  18. Belo

    Belo JF-Expert Member

    #18
    Jan 19, 2009
    Joined: Jun 11, 2007
    Messages: 9,598
    Likes Received: 1,924
    Trophy Points: 280
    Ndio inaweza kuwa hiyo figure ni kweli but wengi waliopata hiyo ajira ni
    Walimu wa CRUSH PROGRAM-miezi 3
    Askari POLISI
    Askari JWTZ & JKT
    Askari MAGEREZA
     
  19. J

    Jamco_Za JF-Expert Member

    #19
    Jan 19, 2009
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 1,310
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Hawa wanafikiri watanzania hawana akiri hata kidogo, wanaficha uongo wao kwenye informal sector wakiju kuwa watu hawawezi kufuatilia wakati ambao informal sector imepoteza wafanyakazi zaidi wao ndio wanaficha uongo wao huko.

    wamachinga wangapi wamerudi kwao kwa kukosa sehemu za kufanyia kazi, viwanda vidogo vidogo vingapi vimefunguliwa, maduka mangapi yamefungwa. inabidi watupe data za aina hii watuambie jinsi wanavyokusanya data zao na sio bla bla zao
     
  20. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #20
    Jan 19, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ulitegemea nini kipya kutoka kwa Mh. Waziri, wakati JK mwenyewe alisaula bungeni kwa kusema wabunge wameongeza ajira za MAHAUSIGELI ?
     
Loading...