Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Our Self hating politicians

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Game Theory, Oct 17, 2011.

  1. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #1
    Oct 17, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 0
    Hivi kwa nini watawala wetu wana hii self hate ya ajabu?

    Mbaya zaidi hata waziri kivuli husika toka upinzani hana habari na wala hawajali kuhusu lugha yetu ya taifa ya kiswahili ( kitu pekee ambacho kinatuunganisha kama taifa).

    Hivi mnajua kuwa asiliamia 99 za sheria zetu zinazochapishwa na kwa lugha ya kiingereza?

    Hivi mnajua JK alipokwenda USA hivi karibunii kwenye mkutano na watanzania alitumia almost 95% ya muda wake kuzungumza kwa Kiingereza?

    Mbaya zaidi mtu kama Zitto, January etc wameamua kutumia social media na ku tweet kwa English as if hatuna lugha ya taifa au walengwa ni hao wanaojua kiswahili pekee.

    These lot seem to be living in a different world from us. Just look at this Swahili language learning software for Iphone. Believe it or not it was Invented and Engineered in Ghana!

    Do you want to learn Swahili? Get Basic Swahili app for your iPhone/iPad and you are good to go.




     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Oct 17, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,222
    Likes Received: 16,215
    Trophy Points: 280
    Hilo la sheria kuandikwa kwa Kiingereza mimi nimeshagomba sana.

    Sheria ni zetu wenyewe halafu zinaandikwa kwa lugha ya kigeni. Kwa manufaa ya nani hasa?

    Oh wait...wale learned people labda hawataheshimika zikiandikwa kwa Kiswahili! I dunno.
     
  3. T

    Topical JF-Expert Member

    #3
    Oct 17, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Na wewe umeandika heading kwa kiingereza
     
  4. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #4
    Oct 18, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 0

    sijaandika sheria za nchi au miswada iliyopitishwa na bunge
     
  5. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #5
    Oct 18, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180

    Mkuu hivi we unaheshimu kiswahili?
     
  6. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #6
    Oct 18, 2011
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,575
    Likes Received: 2,535
    Trophy Points: 280
    SlidingRoof, sijui una umri gani lakini kama wewe ni mzazi naomba nikuulize swali moja tu na jibu lake lisiwe la kinafiki tafadhali - je, uko tayari kumnyima mwanao fursa ya kujifunza kuongea na kuandika lugha ya Kiingereza kwa ufasaha ?
     
  7. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #7
    Oct 18, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 0
    Kaka mimi sina matatizo na kiingereza kama lugha infact nadhani ingekuwa bora lugha hii ikafunzwa zaidi kwenye shule za msingi kwa hiyo mtu akiingia secondary hashtuki na pia elewa kuwa dunia ya leo bila mtu kuwa multi lingual hufiki kokote kule

    Tatizo langu ni kuwa miswada yetu na sheria zetu nyingi zimeandikwa kwa kiingereza na hii haimpi fursa mtu wa kawaida kujua haki zake

    Pita pale kwenye dula la vitabu la serikali jirani na kwa Bakhressa kabla hujaingia kwelekea Bilicanas..jamaa kwanza kila siku hawana miswada mbali mbali, pili miswada na sheria nyingi zimeandikwa kwa kiingereza . Tatu sheria kama vile ya serikali za mitaa ambazo zilitakiwa ziwe wazi kwa watu wengi zimeandikwa kwa kiingereza kigumu tena chenye nia ya kumchanganya msomaji wa kawaida na mbaya zaidi sheria kama ya ARDHI na yenyewe ni English tupu.

    Sidhani kama watu wengi wanatendewa haki na mambo na mbaya zaidi waziri kivuli husika kanyamaza kimya kabisa juu ya hili suala..bila kusahau waandishi wetu ambao nasubutu kusema kuwa ni wajinga na hawaweki maslahi ya watu wa kawaida mbele.

    Kama pesa zinakuwa wasted LEFT & RIGHT was so difficult hivi vitu vikawekwa kwenye website ya Taifa? (kama ipo) watu wakapata soft copy na mwenye kutaka hard copy akanunue pale dukani lakini apate versions zote.

    Hii ni challenge kwa Mwanasheria na Jaji mkuu wa serikali. These things have to be accessible kwa watu
     
  8. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #8
    Oct 18, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Si haki kwa nchi yetu kutumia Kiingereza kwenye sheria, na si zaidi isipokiwa athari za ukoloni tu
     
  9. O

    Omr JF-Expert Member

    #9
    Oct 18, 2011
    Joined: Nov 18, 2008
    Messages: 1,160
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wewe mwenyewe unachomeka kiingereza kwenye topic yako halafu unalalamika kwanini wengine wanabonga lugha.
     
  10. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #10
    Oct 18, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,196
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Unachokikana ndicho unachofanya!
     
  11. i

    ikhwan safaa Senior Member

    #11
    Oct 18, 2011
    Joined: Jul 24, 2011
    Messages: 106
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mwandishi kalalamika kuhusu sheria zinazochapishwa

    nyinyi mnalalamika kwa nini ana changanya lugha

    vitu viwili tofauti

    ama kweli wa TZ wabishi

    kitu gani kigumu msichokielewa hapo au ndio mapenzi yenu tuu kwa wanasiasa?
     
Loading...