Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Orodha ya Wabunge "Mabubu" Wakiwa Bungeni!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by KILITIME, Dec 4, 2009.

  1. KILITIME

    KILITIME JF-Expert Member

    #1
    Dec 4, 2009
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 267
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ndugu WanaJF,
    Ifuatayo ni orodha ya waheshimiwa wanaotuwakilisha Bungeni lakini hawajawahi kuuliza swali lolote katika Bunge lililoanza mwaka 2005 na kumalizika mwakani! Kwa ujumla wabunge 89 kati ya 323 hawajawahi kuuliza swali lolote la msingi. Hata hivyo kuna Mbunge mmoja aendaye kwa jina la Rostam Aziz hajawahi kuuliza swali la msingi wala la nyongeza wala mchango wowote! Huyu tunaweza kusema amevunja rekodi ya kuwa mwakilishi bubu bungeni!
    Kwa upande wa mawaziri Mh William Ngeleja ameuliza maswali ya msingi 3 peke yake katika Baraza la Mawaziri! Orodha yenyewe hii hapa:

    1. N'hunga, Juma Suleiman
    2. Kwegyir, Al-Shymaa John
    3. Makamba, Col.Lt. Yusufu
    4. Ishengoma, Dr. Christine G.
    5. Bukwimba, Lolesia Jeremiah Maselle
    6. Mukasa, Oscar Rwegasira
    7. Werema, Frederick Mwita
    8. Makinda, Anne Semamba
    9. Karamagi, Nazir Mustafa
    10. Abdallah, Anna Margareth
    11. Kigoda, Dr. Aisha Omar
    12. Burian, Dr. Batilda Salha
    13. Daftari, Dr. Maua Abeid
    14. Bendera, Joel Nkaya
    15. Kamala, Dr. Diodorus Buberwa
    16. Khatib, Hassan Rajab
    17. Kusila, William Jonathan
    18. Maghembe, Prof. Jumanne Abdallah
    19. Mahanga, Dr. Milton Makongoro
    20. Marmo, Philip Sang'ka
    21. Mbega, Monica Ngezi
    22. Mongella, Ambassador Getrude Ibengwe
    23. Mrema, Felix Christopher
    24. Msekela, Dr. James Alex
    25. Mwakyusa, Prof. David Homeli
    26. Azizi, Rostam Abdulrasul
    27. Lukuvi, William Vangimembe
    28. Khatib, Muhammed Seif
    29. Nagu, Dr. Mary Michael
    30. Mwandosya, Prof. Mark James
    31. Kapuya, Prof. Juma Athuman
    32. Ngasongwa, Dr. Juma Alifa
    33. Mungai, Joseph James
    34. Magufuli, John Pombe Joseph
    35. Mwapachu, Harith Bakari
    36. Cheyo, Gideon Asimulike
    37. Lowassa, Edward Ngoyai
    38. Chenge, Andrew John
    39. Khatib, Abdisalaam Issa
    40. Mudhihir, Mudhihir Mohamed
    41. Pinda, Mizengo Kayanza Peter
    42. Mhita, Zabein Muhaji
    43. Chiligati, Capt. John Zefania
    44. Msabaha, Dr. Ibrahim Said
    45. Mwinyi, Dr. Hussein Ali
    46. Chibulunje, Hezekiah Ndahani
    47. Abdulaziz, Mohammed Abdi
    48. Kimbau, Halima Omar
    49. Kabaka, Gaudentia Mugosi
    50. Sitta, Margaret Simwanza
    51. Mahiza, Mwantumu Bakari
    52. Meghji, Zakia Hamdani
    53. Ngombale-Mwiru, Kingunge –
    54. Simba, Sophia Mattayo
    55. Mtemvu, Abbas Zuberi
    56. Msolla, Prof. Peter Mahamudu
    57. Kagasheki, Ambassador Hamis Suedi
    58. Katagira, Eustace Osler
    59. Mohamed, Salim Yussuf
    60. Chami, Dr. Cyril August
    61. Iddi, Ambassador Seif Ali
    62. Chiza, Christopher Kajoro
    63. Msambya, Manju Salum Omar
    64. David, Dr. David Mathayo
    65. Chikawe, Mathias Meinrad
    66. Wasira, Stephen Masatu
    67. Mussa, Omar Sheha
    68. Mkulo, Mustafa Haidi
    69. Lotto, Sameer Ismail
    70. Saddiq, Suleiman Ahmed
    71. Kombani, Celina Ompeshi
    72. Ghasia, Hawa Abdulrahman
    73. Masha, Lawrence Kego
    74. Kawambwa, Dr. Shukuru Jumanne
    75. Sumry, Abdallah Salum
    76. Nchimbi, Dr. Emmanuel John
    77. Shibuda, John Magale
    78. Salum, Salum Khamis
    79. Sitta, Samuel John
    80. Mzee, Omar Yussuf
    81. Cheyo, John Momose
    82. Mwang'onda, Thomas Apson
    83. Mohamed, Mohamed Aboud
    84. Sumari, Jeremiah Solomon
    85. Membe, Bernard Kamillius
    86. Diallo, Dr. Anthony Mwandu
    87. Mwangunga, Shamsa Selengia
    88. Ali, Ali Haji
    89. Suleiman, Ali Haroon
     

    Attached Files:

  2. KILITIME

    KILITIME JF-Expert Member

    #2
    Dec 4, 2009
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 267
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wadau wanaJF, leteni hoja, hawa wahishimiwa kazi yao ni kukomalia posho mbili mbili na kusahau kilichowapeleka mjengoni?
     
  3. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #3
    Dec 4, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    who cares?

    Halafu wakishaongea ndio iweje?


    kama wananchi wanaowawakilisha wameridhika nyie kinawauma nini?

    Halfu dunia hii ya leo sio sifa kusifiwa kwa kuongea bali kwa kutekeleza yale ambayo Mbunge katumwa na wananchi kuwafanyia
     
  4. KILITIME

    KILITIME JF-Expert Member

    #4
    Dec 4, 2009
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 267
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ]who cares?
    Halafu wakishaongea ndio iweje?
    kama wananchi wanaowawakilisha wameridhika nyie kinawauma nini?
    Halfu dunia hii ya leo sio sifa kusifiwa kwa kuongea bali kwa kutekeleza yale ambayo Mbunge katumwa na wananchi kuwafanyia[/QUOTE]

    Inamaana we hujui mbunge ana kazi gani bungeni
    Haya yupo ambeye hajauliza swali la msingi, swali la nyongeza hata hajachangia lolote duh! unataka kusema hajatumwa na wananchi???????????????
     
  5. F

    Frankie_ngoka Member

    #5
    Dec 4, 2009
    Joined: Nov 9, 2009
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    who cares?
    Halafu wakishaongea ndio iweje?
    kama wananchi wanaowawakilisha wameridhika nyie kinawauma nini?
    Halfu dunia hii ya leo sio sifa kusifiwa kwa kuongea bali kwa kutekeleza yale ambayo Mbunge katumwa na wananchi kuwafanyia[/QUOTE]


    Who cares??
    Eboo mbona kwenye vyombo vya habari wanaongea???
    ni kutetea maslahi yao binafsi! Wajameen tuwe makin na wawakilishi wetu hawa ndio chanzo cha makundi.
    faraja ya mwananchi yeyote mwenye akili ni kusikia anvyowakilishwa na kutetewa bungeni! kwani bunge ni siri??? nashukuru mbunge wa jimbo langu si miongoni!
     
  6. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #6
    Dec 4, 2009
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,551
    Likes Received: 6,161
    Trophy Points: 280
    Hii list itakuwa edited by Six mwenyewe ndio maana jina lake halipo kwenye main list huku la Naibu Spika likibaki. Wengi wa hawa ni Mawaziri au wakuu wa mikoa, wao wako ndani ya mihimili miwili kati ya mitatu kwa wakati mmoja, yaani ni legislature kama wabunge na wakati huo huo ni executive kama mawaziri, hivyo hawana sababu ya kujiuliza maswali, wao maswali yao ni majibu moja kwa
    Moja.



    . Wdng Spika
     
  7. F

    Frankie_ngoka Member

    #7
    Dec 4, 2009
    Joined: Nov 9, 2009
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii list itakuwa edited by Six mwenyewe ndio maana jina lake halipo kwenye main list huku la Naibu Spika likibaki. Wengi wa hawa ni Mawaziri au wakuu wa mikoa, wao wako ndani ya mihimili miwili kati ya mitatu kwa wakati mmoja, yaani ni legislature kama wabunge na wakati huo huo ni executive kama mawaziri, hivyo hawana sababu ya kujiuliza maswali, wao maswali yao ni majibu moja kwa
    Moja[/QUOTE]


    yawezekana lakini!!!!!!!!!!
    Mbona Mh Waziri Wiliam Ngeleja ameuliza maswali???????????
     
  8. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #8
    Dec 4, 2009
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Mie sometimes hukaaga nikajiulizaga maswali ya baadhi ya thread na faida kwa wananchi nisipate jibu. Ok assume wao ni wabunge mabubu so what!!!

    Haujui action speaks louder than word?? sasa pengine jamaa ni mtendaji mzuri na sio msemaji mzuri mliuliza kwanini hajauliza maswali? Je ububu wao huwasaidia wananchi waliomchagua au hapana kwasababu kuna wabunge wengine ni kama waswahili wa pwani maneno mengi vitendo hamna je ipi sasa faida kuwa na maneno mengi vitendo hamna? au kuwa na vitendo vingi maneno machache????
     
  9. Binti Maringo

    Binti Maringo JF-Expert Member

    #9
    Dec 4, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 2,805
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hivi kwani kuongea sana ndiyo maana yake unatoa point sana au?....na hao wanaouliza maswali bungeni wamewafanyia nini wananchi wao?au ni wanpiga longo longo ili mradi wajulikane wako bungeni?....Acheni hizo hao mabubu sasa ndiyo watendaji kazi wazuri sana.

    I salute you mdondoaji umetoa point!...Hureeey!
     
  10. W

    Wasegesege Senior Member

    #10
    Dec 5, 2009
    Joined: Oct 22, 2009
    Messages: 107
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Eboo mbona kwenye vyombo vya habari wanaongea???
    ni kutetea maslahi yao binafsi! Wajameen tuwe makin na wawakilishi wetu hawa ndio chanzo cha makundi.
    faraja ya mwananchi yeyote mwenye akili ni kusikia anvyowakilishwa na kutetewa bungeni! kwani bunge ni siri??? nashukuru mbunge wa jimbo langu si miongoni!


    HUYU ANAYETAKA KILA ANAYEONGEA NDO AONEKANE NI MCHAPA KAZI ANA MATATIZO KATIKA AKILI YAKE. NATAKA NIKUAMBIE KWAMBA, KUKAA KIMYA HAINA MAANA HUTIMIZI WAJIBU WAKO, NA KUMBUKA DEBE TUPU HALIISHI KUTIKA.

    UNAWEZA KUKAA KIMYA LAKINI SHUGHULI ZAKO ZINAKWENDA, HIVI UKISHAONGEA BUNGENI HALAFU WANANCHI WAKO HAWAONI UNALOLIFANYA KUHUSU JIMBO LAKO NDO WASEME WALIKUPELEKA BUNGENI UKAWE "MPAYUKAJI" KWA KILA LINALOTOKEA AU LINALOZUNGUMZWA?

    KAONI KWENYE MAJIBO YA HAO UNAOWASEMA NI MABUBU BUNGENI HALAFU NENDA KWA WALE UNAOWAITA WASEMAJE.

    KAMA HUJAFANYA UTAFITI USIPELEKE VIDOLE VYAKE KWENYE KOMPYUTA NA KUANDIKA UPUUZI KAMA HUO.
     
  11. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #11
    Dec 5, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Labda tungeuliza ni wabunge wangapi wamepeleka miswada binafsi [ private motions] bungeni na imepitishwa kuwa sheria.Kusimama na kusema "mimi nashauri ....." kama wanavyofanyaga haina maana yoyote.
     
  12. Ndumbayeye

    Ndumbayeye JF-Expert Member

    #12
    Dec 5, 2009
    Joined: Jan 31, 2009
    Messages: 3,880
    Likes Received: 432
    Trophy Points: 180
    mkuu list yote mbona ni government tupu....!nani amuulize nani, wanaulilzana wakiwa wanakunywa kahawa jioni!
     
  13. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #13
    Dec 5, 2009
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,530
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    Mimi nahisi hawa wabunge mabubu bungeni wanamnukuu Newton kivitendo. Kwa kuwa wanafahamu Newton alikuwa genius na hakuwahi kuongea bengeni japo alikuwa mbunge ndio maana na hawa wanagombea u-genius kwa ukimya!!!
     
  14. GreatConqueror

    GreatConqueror Member

    #14
    Dec 5, 2009
    Joined: Mar 27, 2009
    Messages: 74
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15

    Mbona na la mkewe limo!? Read btn lines gentleman!

    Mbunge siyo mtendaji, na akitenda hatakuwa mwakilishi wa wananchi. Kwani itakuwa ni rushwa.


    Guys, Mngesoma majukumu/kazi za mbunge ktk Katiba ya Muungano msingepost hz weak excuses. Ni ngumu kutekeleza majukumu ya kikatiba ya mbunge kama hutoi michango bungeni. Shame!
     
  15. KILITIME

    KILITIME JF-Expert Member

    #15
    Dec 5, 2009
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 267
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hivi tuseme wabunge wasiouliza maswali ya msingi wananchi wa majimbo yao hawana kero ambazo zinahitaji majibu au ufumbuzi toka Serikalini?
     
  16. Absolute

    Absolute JF-Expert Member

    #16
    Dec 5, 2009
    Joined: Jan 19, 2007
    Messages: 335
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pia tunaomba oroza ya wana JF ambao ni mabubu... :) tehtehteh
     
  17. KILITIME

    KILITIME JF-Expert Member

    #17
    Dec 11, 2009
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 267
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Absolute! teehee teeeheee haaahaaaa khaaaaaaa
    vp ilipata orodha ya wana JF ambao ni mabubu??
    maana kuna mijitu itakwambia nao wanafaa duh
    ripo rijamaa moja rimeweza hata kusema hata yule ambaye hajauliza swali la msingi, hata la nyongeza
    kubwa zaidi hata hajawahi kuchangia eti anafaaaa
    mhhhh ringekua karibu yangu ningetaka ripimwe akili!
     
Loading...