Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Orodha ya vvyuo vikuu 400 bora duniani: Kunani afrika mashariki???

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Njelekela, Oct 11, 2011.

  1. N

    Njelekela Member

    #1
    Oct 11, 2011
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katika orodha ya Vyuo Vikuu Bora 400 Duniani (THE TOP 400 World Universities 2011/12)iliyotolewa hivi karibuni na The Times Higher Education (THE) World Universities Ranking HAKUNA HATA CHUO KIMOJA TOKA AFRIKA MASHARIKI...! Nini maana yake? Nini tatizo? Nini kifanyike?

    Vigezo 13 vinatumika vikiwemo research, teaching, citations, etc.
    Soma hapa: timeshighereducation.co.uk/world-university-rankings/2011-2012/africa.html
     
  2. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #2
    Oct 11, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,643
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Mind you, rankings are inherently subjective....
     
  3. Engager

    Engager JF-Expert Member

    #3
    Oct 11, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 321
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Jama tukaeni 2some.
     
  4. CR wa PROB

    CR wa PROB Senior Member

    #4
    Oct 11, 2011
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 172
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanaotufundisha wenyewe wamekariri!!!
     
  5. N

    Njelekela Member

    #5
    Oct 12, 2011
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pengine kweli ni 'subjective' na sio fair kama inavyosemwa na wasomi wengi hasa wa nchi zilizo katika nafasi za chini. Lakini, ngoja niorodheshe vigezo vilivyotumika kupata orodha hii na tuone kipi si sahihi kutumika katika kupanga, HASA VYUO VYETU. Nitaviweka kwa lugha waliypitumia wao na asilimia zake kwenye mabano.

    1. Teaching: The learning environment (30%)

    2. Research: Volume, Income and Reputation (30%)

    3. Citations: Research influence (30%)

    4. Industry Income: Innovation (2.5%)

    5. International Outlook: Staff, Students and Research (7.5%)

    Ni kigezo kipi ambacho wanazuoni wa Kitanzania wasemacho sio sahihi kuvi-rank vyuo vyetu? Tuache kujitetea na tuliangalie hili katika ukweli wake na kulitafutia ufumbuzi.
     
  6. gango2

    gango2 JF-Expert Member

    #6
    Oct 12, 2011
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 975
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 45
    umekosa kazi wewe
     
  7. TWIZAMALLYA

    TWIZAMALLYA JF-Expert Member

    #7
    Oct 12, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 399
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ukweli ni huo,vyuo vyetu elimu ni duni, hii inachangiwa na vitu vingi likiwemo swala la masilahi. Kwa sababu ya masilahi duni wanayopata wahadhiri wa vyuo vikuu Afrika,Muda mwingi wanatumia katika kufikiria masilahi yao tu badala ya kuboresha taaluma kwa ujumla.Serikali za kiafrika zinashauriwa kuwekeza zaidi katika hili.