Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Orodha ya ahadi za Kikwete kwa wananchi 2010-2015

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bramo, May 29, 2010.

  1. Bramo

    Bramo JF Bronze Member

    #1
    May 29, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 8,269
    Likes Received: 1,121
    Trophy Points: 280
    AHADI - ALIITOA AKIWA WAPI...

    1. Kujenga reli mpya kutoka Dar es Salaam mpaka mikoa ya Kanda ya ziwa - Nzega, Tabora
    2. Mkoa wa Tanga kuwa Jiji la Viwanda - Tanga mjini
    3. Tabora kutumia maji ya Ziwa Victoria - Igunga
    4. Kulipa madeni ya chama cha Ushirika mkoa wa Shinyanga (SHIRECU) - Shinyanga
    5. Kumaliza migogoro ya Ardhi nchini - Dodoma
    6. Wakulima kuacha kutumia jembe la mkono - Dodoma mjini
    7. Kuwapatia trekta wakulima - Kata ya Mrijo, Dodoma
    8. Wananchi kutoondolewa kwenye Ranchi ya Misenyi - Kagera
    9. Kujenga Uwanja wa Ndege Misenyi - Kagera
    10. Kupanua Uwanja wa Ndege Bukoba - Bukoba Mjini
    11. Kujenga uwanja wa ndege mkubwa Kigoma - Kigoma Mjini
    12. Mtukula kupatiwa umeme kutoka Uganda - Kagera
    13. Mikoa ya Kagera, Kigoma, Lindi, Rukwa na Ruvuma kuunganishwa katika gridi ya taifa ya umeme - Kagera
    14. Kuimarisha Takukuru kwa miaka mitatu - Kagera
    15. Hukumu kwa waliopatikana na hati ya kuua albino - Mbeya
    16. Kununua meli kubwa kuliko MV Bukoba - Kagera
    17. Kuanzisha benki ndogondogo kwa ajili ya wajasiriamali
    18. Serikali kuvisaidia vyama vya ushirika - Mwanza
    19. Kuimarisha usalama Ziwa Victoria na Ziwa Tanganyika kwa kupeleka kikosi maalum chenye vifaa kupambana na wahalifu - Mwanza
    20. Wilaya ya Geita kuwa hadhi ya mkoa Januari mwakani - Geita
    21. Kulinda muungano kwa nguvu zote - Pemba
    22. Kuwajengea nyumba waathirika wa mafuriko Kilosa - Morogoro
    23. Kununua meli mpya kubwa Ziwa Nyasa - Mbeya mjini
    24. Kujenga bandari Kasanga – Rukwa
    25. Kumaliza tatizo la walimu miaka mitano ijayo - Songea
    26. Kufufua mgodi wa makaa ya mawe Kiwira - Mbeya
    27. Kuzuia hatari ya kisiwa cha Pangani kuzama - Tanga
    28. Kununua bajaji 400 kwa ajili ya kubeba wajawazito hasa vijijini - Iringa
    29. Kujenga barabara yenye kiwango cha lami kutoka Same mpaka Kisiwani – Kihurio na kuiunganisha na barabara kuu ya Moshi - Dar es salaam - Same mkoani Kilimanjaro
    30. Kumaliza tatizo la maji katika wilaya ya Same - Same Mjini
    31. Kuboresha barabara za Igunga - Tabora
    32. Kusambaza walimu 16,000 katika shule za sekondari zenye upungufu makubwa wa walimu - Kisesa Magu
    33. Kununua vyandarua viwili kwa kila kaya - Mbeya Mjini
    34. Kuzipandisha hadhi hospitali maalumu saba nchini kuwa za rufaa ili kuipunguzia mzigo Hospitali ya Taifa ya Muhimbili (MHN) - Hydom Manyara
    35. Kulinda amani nchini kwa kuzuia chokochoko za kidini, kikabila na kisiasa - Musoma
    36. Kulinda haki za walemavu - Makete
    37. Kujenga baabara ya Njombe - Makete kwa kiwango cha lami,urefu wa kilomita 109 - Iringa mjini
    38. Kujenga barabara Musoma – Mto wa Mbu Arusha - Arusha
    39. Kuanzisha jimbo la Ulyankulu- Shinyanga Mjini
    40. Kujenga barabara ya lami Manyoni-Kigoma – Kaliua,Tabora
    41. Kukarabati barabara ya Arusha Moshi - Arusha Mjini
    42. Kuboresha barabara ya Handeni, Kondoa, mpaka Singida - Dodoma
    43. Kuwafidia wanakijiji ng'ombe waliopotea wakati wa ukame mwaka 2009 - Longido
    44. Vijiji vyote vilivyoko kilomita 15 kutoka kwenye bomba kuu la mradi mkuu wa maji wa Ziwa Victoria - Shinyanga-Kahama kuunganishiwa maji - Shinyanga
    45. Tatizo la umeme kufikia kikomo Novemba mwaka huu mkoani Arusha – Arusha mjini
    46. Kukopesha wavuvi zana za kilimo - Busekera, Wilaya ya Musoma
    47. Kuwapatia maji wakazi wa Wilaya ya Longido - Longido
    48. Kujenga barabara ya lami kupitia pembezoni mwa Hifadhi ya Taifa ya Seregenti – Ngorongoro
    49. Utekelezaji wa mpango wa maendeleo ya kilimo kuwasaidia wafugaji kuweza kupata na kutunza mifugo yao vizuri - Mbulu mkoani Manyara
    50. Kusambaza maji nchi nzima - Babati vijijini
    51. Kusambaza umeme, utoaji wa huduma za afya, na uboreshaji wa kilimo cha umwagiliaji na utoaji ruzuku kwa wakulima. mwaka 2010-2015 - Babati vijijini
    52. Kuongeza mara tatu idadi ya wananchi wanaonufaika na ruzuku ya pembejeo za kilimo kwa mfumo wa vocha - Iringa
    53. Kuhakikisha Isimani inapata maji ya uhakika - Iringa
    54. Kuiwekea lami barabara inayokwenda katika Hifadhi ya Taifa ya Ruaha, ambayo ndiyo hifadhi kubwa kuliko zote Tanzania - Iringa
    55. Kulinda usalama wa wananchi kwa ujumla ili kudumisha amani na sifa ya nchi -Ifunda
    56. Kutokomeza malaria 2015 - Bunda, mkoa wa Mara
    57. Kuwapa wanawake nafasi zaidi - Kilolo, Iringa
    58. Ahadi kuisadia Zanzibar kuendeleza miradi mbalimbali ya kijamii - Kibandamaiti Mjini Zanzibar
    59. Kuipandisha hadhi hospitali ya Mnazi Mmoja Zanzibar kuwa ya rufaa - Kibandamaiti mjini Zanzibar
    60. Kuisaidia Zanzibar kila panapohitajika msaada - Kibandamaiti
    61. Serikali kujenga upya bandari ya Mbambabay - Ruvuma
    62. Ununuzi wa Meli mpya yenye uwezo wa kubeba tani 400 - Mbambabay Ruvuma
    63. kufufua chama kikuu cha ushirika cha wakulima wa Mbinga (MBICU) – Ruvuma
    64. Ahadi Rais wa Marekani Barack Obama kuimwagia misaada Tanzania – Ruvuma
    65. Ahadi hakutakuwa na umwagaji wa damu baada ya uchaguzi-Dar es Salaam
    66. Mtwara kuwa mji wa Viwanda – Mtwara
    67. Ahadi ujenzi wa kwanda cha dawa ya kuua viluilui vya mbu - Kibaha
    68. Hospitali ya Tumbi kuwa ya mkoa - Kibaha
    69. Halmashauri ya manispaa ya Kibaha kutenga eneo maalumu la viwanda - Kibaha


    ---2005 Alikuja na Maisha bora kwa kila Mtanzania,hili halina ubishi lilikuwa ni changa la macho kwa Watanzania,Kama haitoshi akasema anawajua kwa majina wala rushwa,lakini hatuoni hata mmoja aliyemchukulia hatua===hii ni kutaka sifa na popularity.

    ---Juzi amekuja na mpya ya kumpatia kila mwanafunzi Computer ambayo iko connected kwa internet, it's high time now kwa watanzania kuhoji uwezo wa RAIS wetu,ni kwamba anafanya Wa Tanzania ni wapumbavu sana kiasi kwamba hawawezi ku reason kuwa hilo sual haliwezekani???

    Hata kwa wanafunzi tu wa vyuo vikuu hilo suala halitekelezeki leo anatuambia ataanza na shule za msingi,umeme ni tatizo..hivi jk anajua kuwa its only 10% ya wa Tanzania wana access na umeme na 0.05% ya watanzania ndo wanaweza kutuima computer na wana access na internet,hata kwa nchi ambazo zimeendelea kuzidi sisi hilo suala halipo,,yeye anataka kuhadaa Wa Tanzania aili aendelee kubaki madarakani!!!!!me nadhani pia JK na uwezo mdogo sana wa ku reason ndo maana hata hafikirii kuwa suala kama hilo watu wenye akili timamu hawawezi kusadiki,inahitaji mtu mwenye akili za mwenda wazimu kuamini ahadi kama hizo.

    ----WITO WANGU
    Nawaomba wana JF wooote..mu influence watu wenu wa karibu wasimchague JK na CCM yake,watatoa ahadi nyingi sana,watasema watajenga fly over,watasema watajenga majumba angani--->tuwapuuuze na ahadi zao hizo...tuwaulize kati ya zile walizoahidi 2005 ni ngapi wametekeleza mpaka tuwape ajira nyingine kwa miaka mitano!!!!!!

    Watakuja na gia ya kuwa wamejenga DOdoma University,tuwapuuze pia kwa sababbu kwanza ulikuwa ni ukumbi wa bunge wa zamani (chimwaga),halafu huo ni wajibu wake...tuipuuzie kete ya kipuuzi kama hii.
    SAY NO TO CCM-----SAY NO TO JK-----WANYIMENI KURA

    -----------------------------
    [h=2]Miezi 22 kabla ya uchaguzi mkuu:Tujikumbushe ahadi za Kikwete 2010, ngapi zimetekelezwa hadi sasa?[/h]

     
  2. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #2
    May 29, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    nimekusoma mwana
     
  3. I

    IsayaMwita JF-Expert Member

    #3
    May 29, 2010
    Joined: Mar 9, 2008
    Messages: 1,119
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Bramo,

    Mbona hutuambii tumchague nani?

    soma hii thread (je Dr. Slaa akitupa jalamba ushindi utakuwepo?)
     
  4. Bramo

    Bramo JF Bronze Member

    #4
    May 29, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 8,269
    Likes Received: 1,121
    Trophy Points: 280
    Ngoja tusie CHADEMA watamsimamisha nani...ila nawaaasa na CCM na JK wake.
    Sio siri,chadema ndo mbadala wa CMM
     
  5. Mpeni sifa Yesu

    Mpeni sifa Yesu JF-Expert Member

    #5
    May 30, 2010
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
  6. n

    n'golofu Member

    #6
    Jun 3, 2010
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nimekupata vizuri
     
  7. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #7
    Jun 3, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Asubuhi nimemsikia Waziri wa Nishati na Madini clouds anajifagilia kuwa umeme utafika katika kila makao makuu ya wilaya Tz nzima (sijui alikuwa anatania..?) Hivi ilani ya uchaguzi si inatakiwa kumalizika kabla ya miaka 5 kwisha? Ama ndo yale ya kupimwa viatu mwaka huu, afu miaka mingine 5 ya kuviagiza, afu mingine mitano ya kuvigawanya... the story has no end!
     
  8. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #8
    Jun 3, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Japan's prime minister, Yukio Hatoyama, today said he would resign just eight months after he took office, after failing to honour election promises to bring sweeping change to domestic policy and fundamentally alter the country's relations with the US.
    The world's second biggest economy faces yet another period of uncertainty after Hatoyama, whose Democratic party won by a landslide last year, became Japan's fourth prime minister in as many years to step down after a year or less in power.
    In a further blow to the Democrats five weeks before upper house elections, Ichiro Ozawa, the architect of last year's election victory, will also step down amid a political funding scandal.
    "Since last year's elections, I tried to change politics so that the people of Japan would be the main characters," Hatoyama said in a nationally televised address to party members.
    Although he has had some success in shifting power from bureaucrats to politicians, Hatoyama conceded that he had failed to win public support for his administration's handling of the economy and, crucially, his recent decision on the fate of a US military base on the southern island of Okinawa.
    "That was mainly because of my failings," he said, his eyes filling with tears. "The public has refused to hear me."
    His fate was in effect sealed by his decision last week to renege on a campaign promise to move a US marine airbase off Okinawa – a move he hoped would demonstrate his determination to end Japan's subservience to Washington's foreign policy.
    In the end, US intransigence and the lack of a viable alternative site forced him to accept a 2006 agreement to move the base from its city centre location to an offshore site on the island's northern coast.
    His change of heart enraged politicians and residents on Okinawa, who accused him of betrayal, and sent his public support ratings below 17%, compared with over 70% when he took office last September.
    Hatoyama, 63, said the importance of maintaining a strong US alliance in the face of a rising China and instability on the Korean peninsula had forced him to cave in to Washington's demands.




    Wallahi, nadhani viongozi wetu watatambua madhara ya ahadi hewa za kampeni, mwenzao kacheki caona umaarufu umeshuku akaogopa kuandikwa vibaya kwenye historia, akaamua kuandikwa vizuri akaachia ngazi. Viongozi wetu wanangoja mpaka wananchi wawafukuze kazi ili wawe negative part of history.
     
  9. M

    Malunde-Malundi JF-Expert Member

    #9
    Jun 3, 2010
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,287
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ziwekeni AHADI ZAKE ZOTE TUZIPE ALAMA ILI HATIMAYE TUPATE MAJIBU YA UHAKIKA YA MATOKEO YAKE ALIYOPATA;

    NAANZA NA MAISHA BORA KWA KILA MTANZANIA-AMEPATA D(19)-FAIL;SABABU KILA MMOJA ANA YA KWAKE
     
  10. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #10
    Jun 4, 2010
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,076
    Likes Received: 137
    Trophy Points: 160
    Rais Mkapa aliwahi kusema kitu kikubwa kinachohatarisha usalama wa nchi za Kiafrika ni kuweko kwa vikundi vinavyohodhi madaraka. Kikundi kilichoko madarakani Tanzania sasa ni kile kile ambacho kimetutawala tangu tupate Uhuru miaka 50 iliyopita. Na bado kinang'ang'ania madaraka.

    JK aliwahadaa wana UDSM kwamba ataboresha uenjinia. Kutokana na kushuka kwa uwezo wa kufikiri hapo Kilimani (walimshangilia sana), wasomi wetu hawakutambua kwamba hizo ahadi hazikuwa funded.

    JK aliahidi kukamilisha haraka barabara ya Mtwara hadi Mwanza. Hiyo barabara ingemalizika mwaka 2007 kama JK hangekuwa Rais.

    JK aliahidi kumaliza kabisa shida ya maji Dar es Salaam. Aliahidi kumaliza shida ya umeme Tanzania. Aliahidi kumaliza upungufu wa waalimu. Maneno matupu.

    Thanks to 50 years of misrule by TANU and CCM, Tanzania is now the economic backwater of East Africa. If we elect the same people, we will get the same result.

    It is 100% against our national interest to return CCM to power.
     
  11. taffu69

    taffu69 JF-Expert Member

    #11
    Jun 4, 2010
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,090
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 135
    Hiyo slide show inatia uchungu sana, hiyo ni sehemu tu ya mateso wanayopata akina mama wa Tanzania na wananchi wengine kwa ujumla. Inauma sana Serikali inapoyafumbia macho matatizo ya msingi yanayowakabili wananchi wake kwa kisingizio cha ukosefu wa fedha lakini fedha kwa ajili ya safari za nje za rais pamoja na wapambe wake, kununua magari ya kifahari, kutuma mawaziri mikoani kwa safari ambazo hazina tija yote hayo hayakosi fedha za kugharamia. Ni aibu rais wa nchi kutamka hadharani kuwa kila mwanafunzi wa primary school atapatiwa computer ilhal mwanafunzi huyo hana jengo la kujisetiri wakati wa mvua ama jua achilia mbali dawati la kukalia.
     
  12. m

    mpuguso Member

    #12
    Jun 4, 2010
    Joined: Oct 1, 2009
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Za kuambiwa changanya na zako!!!!!!!!! ahahahahaahah, Mbaiwayu hiyoooo.

    Najaribu kufuatilia nicknames za viongozi wetu wastaafu

    mwalimu aliitwa Mchonga meno
    Mzee mwinyi aliitwa Ruksa
    Mkapa aliitwa ukapa
    Mzee Jakaya na guess ataitwa Mbaiwayu!

    ahaha its fun!
     
  13. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #13
    Jun 4, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Ajira millioni moja ziko wapi?
     
  14. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #14
    Jun 5, 2010
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,076
    Likes Received: 137
    Trophy Points: 160
    Aliahidi, kwenye bajeti ya 2009 / 2010, kwamba angetumia shilingi trilioni 1.1 kwenye Wizara ya Elimu na Ufundi. Si kweli.

    Aliahidi angeshitaki gazeti moja la Uingereza lililoandika kwamba wakati wa kampeni za 2005, Rostam Aziz alikabidhiwa $20 mil. na Iran kwa ajili ya kampeni za Kikwete. Mbona hajafanya hivyo hadi leo?

     
  15. Rufiji

    Rufiji JF-Expert Member

    #15
    Jun 5, 2010
    Joined: Jun 18, 2006
    Messages: 1,592
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
  16. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #16
    Aug 29, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Hili linanitatiza sana, binafsi nafikiri sio sahihi kabisa kwa mgombea urais kutumia mipango ya serilkali kama ahadi za chama chake.

    Kwa mfano, kusema, ....tumeshaanza kufanya uchambuzi yakinifu wa barabara X na tutaanza kkuijenga mwakani.........this is wrong in my opinion.

    Mnasemaje wakuu??
     
  17. K

    Kituko JF-Expert Member

    #17
    Aug 29, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    Tatizo kubwa lipo kwenye katiba yetu, ilikuwa inapasa wakati huu wa kampeni (Mwezi mmoja) 'kipindi cha mpito' nchi iwe chini ya jaji mkuu, ambaye yeye sio mtu wa kugombea kura kama raisi au Spika (Mbunge), sasa hao wote wanaosimamia sheria ni wateule wa Raisi na mpaka sasa Jk anapompa masharti mtu yoyote say TIDO, anampa kama raisi na sio kama Raia Mgombea uraisi,

    wakina Slaa wanachangishana fedha za Kampeni, lakini Jk anatumia fedha za serikali kufanya kampeni zake, wale wanausalama waliokuwa wanamzoazoa pale jangwani siku ya uzindizi wa kampeni walikuwa pale kumlinda raisi na wala sio Mgombea Urais na ni kwa gharama zako wewe mlalahoi,

    kuna mapungufu mengi mno, kiasi watu wanashindwa kutofautisha mambo ya CCM na ya Kiserikali
     
  18. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #18
    Aug 29, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    mkuu ndo maana nafikiri ni sahihi kabisa kubadilisha this F* katiba. Slaa is right here. siku 100 za mabadiliko makubwa.

    we need this change.
     
  19. K

    Kituko JF-Expert Member

    #19
    Aug 29, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    HAYO MABADILIKO ANAYOYASEMA SLAA WALA HAYAHITAJI FEDHA, KILA MTU AKITIMIZA WAJIBU WAKE IPASAVYO, SIKU 100 (1st Quarter) ya mwaka kila kitu kitakuwa kwenye mstari, ni uwajibikaji tu
     
  20. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #20
    Aug 29, 2010
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,468
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Si hivyo tu hata ile tabia yake ya kutoa maagizo(kama rais) kwenye jukwaa la kampeni kama alivyofanya mkoani kagera kuigawa ranchi kwa wananchi,ni ukiukwaji wa taratibu!
     
Loading...