Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Orodha na Hatima ya Viwanda na Mashirika Yaliyobinafsishwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zakumi, Oct 7, 2012.

  1. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #1
    Oct 7, 2012
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Katika thread hii ningependa kupata majina ya viwanda na mashirika yaliyokuwa mali ya taifa na baadaye kubinafshwa. Kama kuna uwezekano naomba taarifa mwaka wa kuanzishwa kiwanda, capacity ya kiwanda, na sababu za kiwanda kubinafsishwa.

    Inasemekana Nyerere aliacha viwanda au mashirika ya kiserikali zaidi ya 400. Kuelewa namba peke yake hakutoshi. Inabidi tupate majina na shughuli za taasisi hizo za kibiashara.

    Vilevile ningependa sifa na lawama kuhusu uongozi wa Nyerere au Ujamaa zikae pembeni. Kwanini siasa za kujenga viwanda zilifanyika katika nchi za zote za kiAfrika bila kujali itikadi ya nchi hizo.

    Karibuni

    Wenu katika kusukuma gurudumu la ujenzi wa fikra pevu,

    Za10.

    1. National Housing Corporation (NHC), Bado linafanya kazi, lilianza mwaka 1962, lilifanyiwa mabadiliko 1990 (source post #2)

    2. Tanzania housing Bank (THB), established by an Act of Parliament No.34 of 1972, become operational 1973. Capital 400 Tsh. Shareholder Tanzania government (46.5%), National Insurance Corporation (30.2%), National Provident Fund (23.3%)
    THB collapsed in 1993. The demise of the Tanzania Housing Bank was prompted by the liberalization of the Banking Sector. The bank had issued many housing loans which were irrecoverable due to high default rate.

    3. Tanganyika packers LTD was established in 1950, Ownership: Territorial government (51%), Liebig's meat Extract (49%), Nationalized in 1974, defunct

    4. Tanzania Shoes Company - Viatu vya BORA

    5. Tanzania Elimu Supplies - vifaa vya Elimu

    6. Kampuni ya mabasi ya taifa -KAMATA

    7. Shirika la Usafiri Dar-es-Salaam - UDA

    8. Ubungo Garments
    9. Ubungo Spinning Mills

    10. Polysacks

    11. Tanzania Sewing Thread

    12. Coastal Dairies
     
  2. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #2
    Oct 7, 2012
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 6,854
    Likes Received: 2,360
    Trophy Points: 280
    Baadhi ya mashirika yalianza kufa hayati Nyerere akishuhudia yeye mwenyewe.

    Moja ya mashirika hayo ni shirika la nyumba tanzania au THB (Tanzania Housing Bank) ambalo lilianzishwa kwenye miaka ya katikati ya sabini.

    Shirika hili ambalo lilikuwa ndilo alama ya mikopo kwa kila mtanzania lilikuwa na jengo lake ambalo lipo katikati kabisa ya jiji la dar likitazama mnara wa askari.

    Bosi wa mwisho wa shirika hili ni kama nakumbuka vizuri ni Basil Mramba ambae ndie alieliua kabisa kwa kushindwa kufuatilia madeni ambayo watu walichukua kama mikopo kwa ajili ya ujenzi wa nyumba na wakapotea.

    Hayati mwalimu aliona pia majumba yakianza kujengwa kumzunguka eneo la karibu na makazi yake Msasani.
     
  3. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #3
    Oct 7, 2012
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135

    Nime-google na inaonyesha shirika hili bado linadunda. Na wana website NHC Profile.

    Nitaliweka kwenye orodha ya mashirika ya umma.
     
  4. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #4
    Oct 7, 2012
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 6,854
    Likes Received: 2,360
    Trophy Points: 280

    Sawa nimekosea kidogo, ilikuwa ikiitwa THB Tanzania Housing bank na sio THC.
     
  5. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #5
    Oct 7, 2012
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135

    hakijaharibika kitu. Ninachotengeneza ni orodha tu.
     
  6. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #6
    Oct 7, 2012
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 6,854
    Likes Received: 2,360
    Trophy Points: 280
    Tanganyika Meat Packers -usindikaji nyama

    Tanzania Shoes Company - Viatu vya BORA

    Tanzania Elimu Supplies - vifaa vya Elimu

    Kampuni ya mabasi ya taifa -KAMATA

    Shirika la Usafiri Dar-es-Salaam - UDA
     
  7. GREAT VISIONAIRE

    GREAT VISIONAIRE Senior Member

    #7
    Oct 7, 2012
    Joined: Sep 28, 2012
    Messages: 165
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    serikali haiwezi ku run business tembea uone,ni private companies ndo zinazoendelea zaidi,ni jukumu lako kutafuta shirika lililokufa na ulifufue
     
  8. peri

    peri JF-Expert Member

    #8
    Oct 7, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    mkuu kama unaweza kuweka maelezo kidogo ya hayo mashirika kama kuanzishwa, kubinafsishwa na hali yake kwa sasa.
    Shukran.
     
  9. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #9
    Oct 7, 2012
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 5,886
    Likes Received: 1,451
    Trophy Points: 280
    Na ukipewa mfano wa mashirika yanayoendeshwa na serikali (nchi nyingine) tena kwa ufanisi utasemaje?
     
  10. peri

    peri JF-Expert Member

    #10
    Oct 7, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    tatizo watumishi wa umma wamekosa uzalendo, mbona nhc inajiendesha kibiashara na inafanya vizuri sana?

    Kwa nini serekali isichangie mitaji kwa wawekezaji wazalendo ili kuwavutia na kuweza kuvifufua?
    mfn serekali itoe asilimia 49 ya gharama za kufua kiwanda na muwekezaji atoe 51 nae aendeshe kiwanda.

    Kiwanda kikisha jiimarisha labda kwa miaka 2 serekali iuze hisa zake kwa wananchi ili hizo fedha iwekeze kwenye sekta nyingine?
     
  11. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #11
    Oct 7, 2012
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    I have added the list into my introduction.
     
  12. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #12
    Oct 7, 2012
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Do you expect a person who isn't well paid or supervised to be a patriot?
     
Loading...