Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Oprah atokwa na machozi ya hisia; Atunukiwa honorary education doctorate

Discussion in 'International Forum' started by PascalFlx, Jun 25, 2011.

  1. P

    PascalFlx Member

    #1
    Jun 25, 2011
    Joined: Feb 11, 2009
    Messages: 68
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tumezoea kuona watu wakitokwa na machozi katika vipindi mbalimbali vya Oprah hali hiyo ilikuwa tofauti siku ya Ijumaa katika chuo kikuu cha Bloemfontein wakati akisiliza speech kuhusiana na jinsi watu walivyopambana na ubaguzi wa rangi nchini Afrika ya Kusini kabla ya kutunikiwa shahada ya udaktari wa filosofia katika elimu (honorary education doctorate) habari kamili na picha soma hapo chini

    Oprah Winfrey moved to tears as she's awarded an honorary doctorate in education


    A central South African university, known for fraught race relations, awarded an honorary education doctorate to Oprah Winfrey yesterday.
    The 57-year-old chat show host cried as she listened to a speech about the progress of race relations in the country before accepting her award from the University of Bloemfontein.
    Wearing an bright red and blue traditional graduation cap and gown, Oprah sat in the audience and listened throughout the ceremony which was arranges specifically to honour the American star.

    [​IMG]

    Moved to tears: Oprah Winfrey was awarded with an honorary doctorate in education yesterday in South Africa. She shed a tear as she listened to a speech about race relations


    [​IMG]

    Cheers: It proved an emotional day for the chat show host


    A 4,500-seat auditorium was full for Winfrey's ceremony.

    Tickets were sold for 10 rand (about $1), most of that covering computer sales processing fees. Local reporters said hawkers selling fake tickets on Bloemfontein streets didn't increase the price.

    In a passage that drew cheers from the audience Friday, the citation accompanying the honorary doctorate, the 152nd awarded by the university, said Oprah: 'has truly become a South African.'
    Oprah herself cheered and threw her arms in the air thanking the crowd as she walked back to her seat after the presentation.

    It was clearly a proud moment for the veteran TV host, who never got a degree after leaving high school at 17.

    [​IMG]
    Elated: Oprah cheered with the crowd as she went up to collect her certificate

    Oprah has long been a frequent visitor to South Africa and even opened a school in 2007 dedicated to giving bright young women of all races opportunities in a society where they are handicapped by conservative traditions as well as the poor schools that are a legacy of apartheid.
    Her school's first class just graduated, overcoming early setbacks that included a scandal over a dormitory supervisor accused of trying to kiss and fondle students.

    The supervisor was acquitted of sexual assault charges last year.
    [​IMG]

    Proud: it was a happy moment for the veteran journalist who never got a degree after leaving high school







     
  2. Futota

    Futota JF-Expert Member

    #2
    Jun 25, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 524
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Huyu mama kwa kweli anastahili hii heshima
     
  3. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #3
    Jun 25, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    kwahiyo amejiunga rasmi na kundi la akina JK, Mrema, Mwinyi, nk

    aisee....:A S 114:
     
  4. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #4
    Jun 25, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,782
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    Kabisa mkuu
     
  5. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #5
    Jun 25, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,061
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    lakini kazi yake inaonekana na hivyo tu hatashule kaenda,
     
  6. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #6
    Jun 25, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hivi Kikwete hakupewa mualiko hapo? au alialikwa sehemu nyingine?
     
  7. serio

    serio JF-Expert Member

    #7
    Jun 25, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 5,283
    Likes Received: 382
    Trophy Points: 180
    she is a woman of great intellect...
     
  8. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #8
    Jun 25, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Dr. Oprah Winfrey
    JK angeipata hii basi angeanza kujiita Dr. Dr. Jey Kei
     
  9. Ami

    Ami JF-Expert Member

    #9
    Jun 25, 2011
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 1,858
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mara kalia,mara kacheka!.
    Kwani huyu ni nani?.
     
  10. P

    PascalFlx Member

    #10
    Jun 25, 2011
    Joined: Feb 11, 2009
    Messages: 68
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    watu wengi sana wameelimika kutoka katika vipindi vya mwanamama huyu, hii degree aliyotunukiwa anastahili kwa kila kipengele kwani amekuwa mwalimu wa mamilioni ya watu,. wameona na kujifunza kutoka kwake. Kingine ambacho ni cha muhimu na nadhani ni kigezo muhimu hata vyuo vingine nadhani vinatakiwa kuviangalia ni kuwa huyu mwanamama ametunikiwa hii degree baada ya kustaafu rasmi na sio wakati she was still on service
    Ila watu wengine wanaotunikiwa nishani kama hizi ni za upendeleo na kujipendekeza.
     
  11. BabuK

    BabuK JF-Expert Member

    #11
    Jun 25, 2011
    Joined: Jul 30, 2008
    Messages: 1,841
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kwa wale waliobahatika kuona vipindi vyale na sasa TV channel yale iitwayo OWN watakubaliana na PascallFlx kwamba Elimu si lazima iwe ya darasani tu baali ile ambayo mtu anarithishwa au anaipata je ya mfumo wa kawaida wa Elimu. Tutambue kwamba Oprah pamoja na kwamba aliishia High School lakini alipoibuka alikuwa na waalimu wake wenyewe wa kitaaluma na masuala ya saikiolojia, na maisha ili kumsuka awe mwendeshaji mahiri na makini kwenye shows zake. Si Oprah tu wapo watu wengi maarufuru waliofanya mambo makubwa sana bila kuwa na elimu ya kutisha ya darasani. Mfano Bill Gates wa Marekani au Marehemu Mzee Kawawa na Abeid Karume hapa kwetu Bongo. Hawa wote wametoa ushahidi kwamba Kufeli mtihani sio Kufelii maisha kwa sababu walikuwa na VISION na MISSION . Ipo mifani Mingi tu ya wasomi waliokubuhu na bado pia hawakufanya mambo yaliocha legacy kwenye jamii, taifa au dunia.
     
  12. Mayasa

    Mayasa JF-Expert Member

    #12
    Jun 25, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 587
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Huyu mama ni mfano wa kuigwa..
     
Loading...