Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

'Operesheni Sangara' yatua Zanzibar

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee wa Kale, Feb 11, 2009.

  1. M

    Mzee wa Kale Member

    #1
    Feb 11, 2009
    Joined: Feb 7, 2009
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    na Mwandishi Wetu, Zanzibar


    CHAMA cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), kimezindua Operesheni Sangara Zanzibar kwa kishindo na kueleza Zanzibar imekumbwa na ufisadi mkubwa wa ardhi na matumizi mabaya ya fedha za umma.

    Katika uzinduzi wa operesheni hiyo kwenye viwanja wa Koma wapya, Naibu Katibu Mkuu Zanzibar, Hamad Mussa Yussuf, alisema hivi sasa misingi ya Mapinduzi ya mwaka 1964 imewekwa kando.

    Alitoa mfano mwezi uliopita, Serikali ya Mapinduzi Zanzibar imenunua magari ya kifahari aina ya Toyota Prado yenye thamani ya mamilioni ya fedha, huku vituo vya afya na shule huduma zake zikizorota na wananchi kukumbwa na shida ya hali ya juu.

    Yussuf, alisema magari hayo kila moja iligharimu sh milioni 100, fedha ambazo zingeweza kuondoa matatizo ya ukosefu wa dawa katika vituo vya afya na kupunguza msongamano wa wanafunzi katika madarasa na uhaba wa vifaa vya kufundishia na vifaa vya afya.

    “Malengo ya Mapinduzi Zanzibar ilikuwa kuleta umoja kwa Wazanzibari na kuleta usawa kwa wananchi, ikiwemo kuwa na maisha bora na kuondoa ubaguzi wa aina zote,” alisema Naibu Katibu Mkuu huyo.

    Alisema Serikali ya Mapinduzi lazima ichukue hatua ya kuondoa tatizo la matumizi mabaya ya ardhi, kwa vile eneo hilo hivi sasa linakabiliwa na matatizo mengi na linaweza kuleta matatizo katika siku za baadaye.

    “Rais wa kwanza wa Zanzibar alichukua ardhi na kuwapa wananchi, lakini mama na mwana wanachukua , hivi sasa tunasema Zanzibar kuna ufisadi mkubwa wa ardhi,” alisema.

    Alieleza wananchi wa Zanzibar wanakabiliwa na matatizo makubwa yanayosababishwa na mfumko wa bei na kuathiri wananchi wengi wakiwamo wasio na uwezo.

    Aidha, alisema matatizo yanayoikabili Zanzibar yanachangiwa na wawakilishi wa CCM na CUF kushindwa kutekeleza majukumu yao ipasavyo tangu kuanzishwa kwa mfumo wa vyama vingi vya siasa.

    Alisema CHADEMA haikubaliani na uamuzi wa SMZ kununua magari ya kifahari kwa ajili ya mawaziri, manaibu na makatibu wakuu kwa vile gharama za uendeshaji ni kubwa na hazilingani na hali halisi ya uchumi wa Zanzibar.
     
  2. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #2
    Feb 11, 2009
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    He! Yasije kuwa ya PLO na HAMAS.
     
  3. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #3
    Feb 11, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Huko wangeenda na operesheni Changu
     
  4. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #4
    Feb 11, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Ndio maana yake ,kwa sangara tu, watapulizwa dawa ya kuulia mbu wapukutike sangara wote.
     
  5. Kamende

    Kamende JF-Expert Member

    #5
    Feb 13, 2009
    Joined: Mar 1, 2008
    Messages: 415
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sina uhakika na mavuno Zanzibar. Lakini ujumbe ni lazima upelekwe. Big up CHADEMA. Endeleeni kwa kasi zaidi.
     
  6. E

    Engineer Mohamed JF-Expert Member

    #6
    Feb 13, 2009
    Joined: Jul 27, 2007
    Messages: 461
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    duh mkuu hiyo kali.
     
  7. z

    zenjiboy New Member

    #7
    Feb 13, 2009
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    "Malengo ya Mapinduzi Zanzibar ilikuwa kuleta umoja kwa Wazanzibari na kuleta usawa kwa wananchi, ikiwemo kuwa na maisha bora na kuondoa ubaguzi wa aina zote," alisema Naibu Katibu Mkuu huyo.

    Alisema Serikali ya Mapinduzi lazima ichukue hatua ya kuondoa tatizo la matumizi mabaya ya ardhi, kwa vile eneo hilo hivi sasa linakabiliwa na matatizo mengi na linaweza kuleta matatizo katika siku za baadaye.

    "Rais wa kwanza wa Zanzibar alichukua ardhi na kuwapa wananchi, lakini mama na mwana wanachukua , hivi sasa tunasema Zanzibar kuna ufisadi mkubwa wa ardhi," alisema.







    Alinyang'anya mali za watu
     
Loading...