Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Open spaces and their cost to our lives

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by TIMING, Jan 4, 2010.

  1. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #1
    Jan 4, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Wajameni!!!

    Nimehamia sehemu moja hapa wilaya ya kinondoni ni pazuri sana!!! Kinachonisikitisha ni namna ambavyo mbele ya nyumba yangu kuna open space lakini kuna jamaa (wala haishi hapa) amefungua karakana ya cerpentry na watu wa welding, pia ameweka mgahawa na vitu kadha wa kadha

    Hakuna choo wala vyoo, muziki ni mpaka basi lakini kila ninapofuatilia serikalini, tena hasa baana ya mkuu wa wilaya kuahidi kuondoa biashara sehemu zisizo rasmi, naambiwa tena na wakuu wa pale kwamba waondoke waende wapi? subiri uchaguzi nk.

    Ombi langu kwenu ni ushauri wa kitalaam hasa kwennye rights zangu, financial implication kama naruhusiwa kushitaki au kudai fidia, haki ya wale wanaofanya biashara na uingizaji wa siasa kwenye mambo yaliyo serious

    Nimeileta huku kwani naona it had to be dealth professionally kuliko kisiasa

    I need you help
     
  2. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #2
    Jan 4, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    bongo hiyo bwana mkubwa!:D:D
    itabidi uzoee
     
  3. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #3
    Jan 7, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Huu ni ushahidi tosha juu ya maisha yetu na namna tunavyovuruga utaratibu halafu tunakuwa wa kwanza kulalamika mambo ysipoenda sawa. watanzania tumekuwa wa kwanza kulaumu kila mtu but ourselves... ukiuliza sasa hivi ni wangapi wanafuata taratibu za makazi, utaambiwa ni less than 20%. hii haiishii hapa, ni muendelezo kila sehemu, lakini cha kusikitisha the very same pipo tumemlaumu rais kwa kwenda kufungua hoteli iliyojengwa barabarani lakini haya yote yanaanzia mitaani kwetu

    Eniwei, its another cost of corruption
     
  4. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #4
    Jan 7, 2010
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Inaonekana huyo jamaa kavamia eneo hilo, aidha kuna mkono wa serikali ya mtaa ama halmashauri ya jiji, kwani maeneo wazi yanalindwa vizuri na sheria za mipango mji.

    Cha msingi ni kuendelea kuwabana hao jamaa wa Halmashauri, kwani Mkuu wa Wilaya atabase zaidi kisiasa. Zaidi jaribu kuangalia ramani ya eneo hilo ili kuweza kujenga hoja ya nguvu ya kubadilishwa kwa matumizi ya eneo.
     
  5. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #5
    Jan 7, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Thanks Kibs, kwakweli ni vigumu kuamini unayosema kwasababu ramani na kila kitu kipo wazi... sanasana ukizidi kuwauliza utaambiwa barua imepotea, au unataka vita nk.

    The moral of my post ni kwamba tunahitaji ku-create awareness ya matumizi bora ya ardhi kabla hatujafunguka zaidi kiupeo kwani watakaoumia siku ya mwisho ni maskini na wale abusers wa sheria wanaendelea ahat kubadili mipaka ya miji na mipango miji kwa ujumla kwa sababu zao
     
  6. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #6
    Jan 7, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    ulaji wa madiwani mara zote huwa kwenye maeneo kama hayo, huo ni ulaji tu, mamlaka zinaona anafanya nini lakini hawana muda, ni swala la kutafuna mpaka kieleweke. pole kijana
     
  7. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #7
    Jan 7, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    wakuu wa wilaya wenyewe hawa makada waliofeli maisha na genge la wanajeshi wastaafu, sioni muwajibikaji zaidi ya walaji na genge la mafisadi.
     
  8. K

    Kasanga Member

    #8
    Jan 7, 2010
    Joined: Feb 19, 2009
    Messages: 78
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huu utaratibu wa kuvamia open spaces uliasisiwa na CCM! Sehemu nyingi zilizokuwa zimetengwa kama open spaces zilivamiwa na CCM na kuanza kufanywa vitega uchumi vya hao mafisadi kama vile maegesho, kumbi za starehe, maduka, bar n.k.
    Utamaduni wa bustani Nhi hii haupo! Angalia pale Mnazi mmoja ni kinyaa tupu!
    Tunakaribia Miaka 50 ya uhuru lakini ni porojo tu zinazotawala! Tumeshindwa hata kupanda maua. angalia pale Forodhani Zanzibar mpaka Aga Khan kaja kutupandia maua!(shame!)
    Huyu anayaeitwa meya Wa jiji Bw Kimbisa anachojua ni kutembea na gari inayapeperusha bendera ya meya lakini haoni hata aibu mandhari ya Dar inavyotia kinyaa! Yaani tuseme na eposure yake yote kashindwa kuiga ha suala moja la kuboresha mji pamoja na vyanzo vyote vya mapato alivyonavyo?
    Tunahitaji mabadiliko sasa ili tuweze kusonga mbele
     
  9. KIWAVI

    KIWAVI JF-Expert Member

    #9
    Jan 24, 2010
    Joined: Jan 12, 2010
    Messages: 1,550
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Is there any way hizi open spaces zitaweza kufunguliwa tena? au ndio bye bye?
     
  10. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #10
    Jan 24, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    ukweli ni kwamba mameya ni viongozi ceremonial tu... ninaamini kabisa solution iko kwa watendaji kwani wana nguvu sana ila wamekua sidelined kwenye maamuzi ya ulaji
     
Loading...