Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Onyo Dhidi Ya Uzinzi

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Felixonfellix, Oct 13, 2011.

  1. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #1
    Oct 13, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    1Mwanangu, sikiliza kwa makini hekima
    yangu,
    sikiliza vizuri maneno yangu ya busara,
    2ili uweze kutunza busara
    na midomo yako ihifadhi maarifa.
    3Kwa maana midomo ya mwanamke mzinzi
    hudondosha asali,
    na maneno ya kinywa chake ni laini kuliko
    mafuta,
    4lakini mwisho wake ni mchungu kama nyongo,
    mkali kama upanga ukatao kuwili.
    5Miguu yake inakwenda kwenye kifo,
    hatua zake zinaelekea moja kwa moja
    kaburinia.
    6Hafikiri juu ya njia ya uzima,
    njia zake zimepotoka, lakini hana habari.
    7Sasa basi wanangu, nisikilizeni,
    msiache ninalowaambia.
    8Njia zenu ziwe mbali naye,
    msiende karibu na mlango wa nyumba yake,
    9usije ukatoa nguvu zako nzuri kwa wengine
    na miaka yako kwa aliye mkatili,
    10wageni wasije wakasherehekea utajiri wako
    na jitihada yako ikatajirisha nyumba ya
    mwanaume mwingine.
    11Mwishoni mwa maisha yako utalia kwa
    uchungu,
    wakati nyama na mwili wako vimechakaa.
    12Utasema, “Jinsi gani nilichukia marudi!
    Jinsi gani moyo wangu ulivyodharau
    maonyo!
    13Sikuwatii walimu wangu
    wala kuwasikiliza wakufunzi wangu.
    a5 Kaburini hapa maana yake ni “Kuzimuni.’’
    14Nimefika ukingoni mwa maangamizi kabisa
    katikati ya kusanyiko lote.’’
    15Kunywa maji kutoka kisima chako mwenyewe,
    maji yanayotiririka kutoka kisima chako
    mwenyewe.
    16Je, chemchemi zako zifurike katika barabara
    za mji
    na vijito vyako vya maji viwanjani?
    17Na viwe vyako mwenyewe,
    kamwe visishirikishwe wageni.
    18Chemchemi yako na ibarikiwe
    na ufurahie mke wa ujana wako.
    19Kulungu jike apendaye, kulungu mzuri,
    matiti yake na yakutosheleze siku zote,
    nawe utekwe daima na upendo wake.
    20Kwa nini mwanangu,utekwe na mwanamke
    mzinzi?
    Kwa nini ukumbatie kifua cha mke wa
    mwanaume mwingine?
    21Kwa maana njia za mtu ni wazi kabisa mbele
    za BWANA,
    naye huyapima mapito yake yote.
    22Matendo mabaya ya mtu mwovu humnasa
    yeye,
    kamba za dhambi yake humkamata kwa
    nguvu.
    23Atakufa kwa kukosa maonyo,
    akipotoshwa kwa upumbavu wake
    mwenyewe.
     
  2. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #2
    Oct 13, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,839
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    kaazi kwelikweli.
     
  3. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #3
    Oct 13, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,533
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Na kama
    walivyokataa kuwa na Mungu
    katika fahamu zao, Mungu
    aliwaacha wafuate akili zao
    zisizofaa, wayafanye
    yasiyowapasa.
    Warumi 1:28.
     
  4. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #4
    Oct 13, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Eimen,alleluya!
     
  5. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #5
    Oct 13, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    ameeeeeeeeeen
     
  6. MADAM T

    MADAM T JF-Expert Member

    #6
    Oct 13, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 1,957
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Mambo yote yatapita lakini NENO litasimama!
     
  7. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #7
    Oct 13, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    Ingependeza sana kama ingekaa kwenye jukwaa la dini!
     
  8. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #8
    Oct 13, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Mithali ya sulemani!
     
  9. la Jeneral

    la Jeneral JF-Expert Member

    #9
    Oct 13, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 393
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni lolote litakalofunguliwa duniani na mbinguni litafunguliwa,sema amen
     
Loading...