Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Online Puppets: Kumbe Tunao "Puppets" Wengi Kuliko Tunavyojidhania!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pascal Mayalla, Jun 7, 2012.

  1. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Jun 7, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,551
    Likes Received: 6,161
    Trophy Points: 280
    Wanabodi,

    Ukoloni mbaya kabisa kuliko hata ukoloni wenyewe, ni ukoloni wa fikra!. Ukoloni huu, ni ule wa kufikiri na kuamini kila kisemachwo na Wamarekani ndicho sahihi!. Watanzania wenzetu ambao mnajidhania kuwa ni wazalendo wa kweli wa nchi hii, lakini mnawaaminia sana Wamarekani kila wasemacho wao ndio right, mnijue bado mnaishi kwenye ukoloni wa ki fikra na you are not better than "American Puppets"!.

    Nimeyasema haya kufuatia baadhi ya wenzetu kuwaaminia sana Wamarekani na kuwa kila kinachosemwa na Wamarekani kwao ndio uthibitisho wa ukweli wao!. Hali hii ya kuwaaminia Wamarekani kuliko hata vyombo vyetu wenyewe, iliwahi kujitokeza huko nyuma, pale Wamarekani walipodai, Rais Jakaya Kikwete, alihongwa suti na tajiri fulani, na uwongo mwingine mwingi, ikiwemo kuhongwa pesa za kampeni na kuitumia hoteli fulani jijini kwa mapumziko mafupi "short time"!.

    Japo Ikulu, iliukanusha vikali uwongo huo, lakini kuna wenzetu wengi tuu ambao wanajiaminisha wao ni wazalendo zaidi wa taifa hili, bado wanaamini ukweli ni ule waliosema Wamarekani na uwongo ni lile kanusho la Ikulu!. Hawa ni puppets!. Hivi sasa kuna mjadala mkubwa kuhusu Wanzanzibari kujitoa katika muungano, ndani ya mjadala huo, mimi nimesema mahali, "Muungano kati ya Tanganyika na Zanzibar, uliridhiwa (ratified), na upande mmoja tuu wa muungano, upande wa Tanganyika, lakini kwa Zanzibar, haukuwa ridhiwa!".

    Tena nikasema kuridhia (ratification), ni process na hufanywa kwa maandishi (in writings) na sio kwa kauli!. Nikasisitiza, msingi wa muungano ni kauli za Nyerere na Karume, lakini kauli hizo, haziwezi kusimama bila maandishi!, ndipo zikaandaliwa "Articles of Union" aizombalo ndilo andishi au msahafu wa muungano!. Baada ya Articles hizo za muungano kusainiwa, sheria za "international treaties", zisisitiza, lazima ziwe "ratified" kwenye nchi husika ili zipate uhalali wa kisheria (legitimacy). Articles zile kwa Tanganyika, zilipitia "ratification process yote ili kuziridhia, na ziliridhiwa kwa maandishi na kutangazwa kwenye GN!. Kwa upande wa Zanzibar, hakuna kilichofanyika zaidi ya kauli ya Karume kuwa BLM limeridhia!. Ratification haifanyiki kwa kauli bali kwa maandishi!. Nikasisitiza, hakuna maandiko yoyote popote yanayothibitisha kuwa muungano ulikuwa ratified Zanzibar!.

    Mwana jf mwenzetu leo amekuja na maandiko ya Wamarekani eti huo ndio uthibitisho muungano uliridhiwa Zanzibar!. Kama mtu anaambiwa "ratification ni nini" na hufanyika kwa maandishi na kuelezwa kuwa hakuna any ratification process iliyofanyika Zanzibar, lakini analazimisha kwa kuwaaminia Wamarekani, jee,huu ndio ule ukoloni wa kifkra aliousema mwalimu Nyerere?.

    Jee wewe mwana jf mwenzangu, unawaaminia zaidi Wamarekani na kila wasemacho, au angalau unauminia ukweli halisi ambao ndio ukweli wa mambo!.

    "Seek the Truth, and the Truth Set You Free"!.

    "Emancipate Yourself From Mental Slavery"-Bob Marley!.

    Angalizo: "Great Minds" don't discuss people!, hiyo ni kazi ya "Simple Mind" hii thread, hatu discuss watu, tuna discuss idea ya wenzetu humu kuwa puppets chini ya mental slavery ya kuwaaminia sana Wamarekani!, hivyo nawaombeni sana tusianze kutaja taja majina nani ni puppet na nani sio!. Jadili tuu kama unawaamini Wamarekani kuliko tunavyojiamini wenyewe!

    Natanguliza shukrani.

    Pasco.
     
  2. leroy

    leroy JF-Expert Member

    #2
    Jun 7, 2012
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 773
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    ​Ungeweka na Link ya hiyo thread unayoi-criticise ili tuifuatilie....
     
  3. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #3
    Jun 7, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,551
    Likes Received: 6,161
    Trophy Points: 280
    Leroy, nikiweka link tutaishia kutajana tajana majina, maadam nimeweka dhana, na mifano, inatosha kuelezea dhana ya puppets!.
     
  4. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #4
    Jun 7, 2012
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Pasco ukipata muda tatufata hiki kitabu usome..The Union Between Tanganyika and Zanzibar: The Product Of The Cold War?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #5
    Jun 7, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,551
    Likes Received: 6,161
    Trophy Points: 280
    Mkuu The Finest, kitabu nitatafuta, the issue hapa ni jee muungano ulikuwa "ratified" au hapana?. Mimi nimesema haukuridhiwa!, mwana jf mwenzetu ndio ameleta zile documents za US kuwa uliridhiwa, hoja yangu, ni watu kuwaaminia sana hao Wamarekani kuliko tunavyojiaminia wenyewe, huu ndio ninaoita, "mental slavery" na hakuna lolote zaidi ya u peppets!.
     
  6. b

    bumes Member

    #6
    Jun 7, 2012
    Joined: May 26, 2012
    Messages: 76
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 15
    JF na Puppets!. Kumbe Humu Jukwaa la Siasa, Tunao "Puppets" Wengi Kuliko Tunavyojidhania!.Wanabodi,

    Ukoloni mbaya kabisa kuliko hata ukoloni wenyewe, ni ukoloni wa fikra!. Ukoloni huu, ni ule wa kufikiri na kuamini kila kisemachwo na Wamarekani ndicho sahihi!.

    Watanzania wenzetu ambao mnajidhania kuwa ni wazalendo wa kweli wa nchi hii, lakini mnawaaminia sana Wamarekani kila wasemacho wao ndio right, mnijue bado mnaishi kwenye ukoloni wa ki fikra na you are not better than "American Puppets"!.

    Nimeyasema haya kufuatia baadhi ya wenzetu kuwaaminia sana Wamarekani na kuwa kila kinachosemwa na Wamarekani kwao ndio uthibitisho wa ukweli wao!.

    Hali hii ya kuwaaminia Wamarekani kuliko hata vyombo vyetu wenyewe, iliwahi kujitokeza huko nyuma, pale Wamarekani walipodai, Rais Jakaya Kikwete, alihongwa suti na tajiri fulani, na uwongo mwingine mwingi, ikiwemo kuhongwa pesa za kampeni na kuitumia hoteli fulani jijini kwa mapumziko mafupi "short time"!.

    Japo Ikulu, iliukanusha vikali uwongo huo, lakini kuna wenzetu wengi tuu ambao wanajiaminisha wao ni wazalendo zaidi wa taifa hili, bado wanaamini ukweli ni ule waliosema Wamarekani na uwongo ni lile kanusho la Ikulu!. Hawa ni puppets!.

    Hivi sasa kuna mjadala mkubwa kuhusu Wanzanzibari kujitoa katika muungano, ndani ya mjadala huo, mimi nimesema mahali, "Muungano kati ya Tanganyika na Zanzibar, uliridhiwa (ratified), na upande mmoja tuu wa muungano, upande wa Tanganyika, lakini kwa Zanzibar, haukuwa ridhiwa!".

    Tena nikasema kuridhia (ratification), ni process na hufanywa kwa maandishi (in writings) na sio kwa kauli!.

    Nikasisitiza, msingi wa muungano ni kauli za Nyerere na Karume, lakini kauli hizo, haziwezi kusimama bila maandishi!, ndipo zikaandaliwa "Articles of Union" aizombalo ndilo andishi au msahafu wa muungano!. Baada ya Articles hizo za muungano kusainiwa, sheria za "international treaties", zisisitiza, lazima ziwe "ratified" kwenye nchi husika ili zipate uhalali wa kisheria (legitimacy). Articles zile kwa Tanganyika, zilipitia "ratification process yote ili kuziridhia, na ziliridhiwa kwa maandishi na kutangazwa kwenye GN!. Kwa upande wa Zanzibar, hakuna kilichofanyika zaidi ya kauli ya Karume kuwa BLM limeridhia!. Ratification haifanyiki kwa kauli bali kwa maandishi!. Nikasisitiza, hakuna maandiko yoyote popote yanayothibitisha kuwa muungano ulikuwa ratified Zanzibar!.

    Mwana jf mwenzetu leo amekuja na maandiko ya Wamarekani eti huo ndio uthibitisho muungano uliridhiwa Zanzibar!.

    Kama mtu anaambiwa "ratification ni nini" na hufanyika kwa maandishi na kuelezwa kuwa hakuna any ratification process iliyofanyika Zanzibar, lakini analazimisha kwa kuwaaminia Wamarekani, jee,huu ndio ule ukoloni wa kifkra aliousema mwalimu Nyerere?.

    Jee wewe mwana jf mwenzangu, jee unawaaminia zaidi Wamarekani na kila wasemacho, au angalau unauminia ukweli halisi ambao ndio ukweli wa mambo!.

    "Seek the Truth, and the Truth Set You Free"!.

    "Emancipate Yourself From Mental Slavery"-Bob Marley!.

    Angalizo: "Great Minds" don't discuss people!, hiyo ni kazi ya "Simple Mind" hii thread, hatu discuss watu, tuna discuss idea ya wenzetu humu kuwa puppets chini ya mental slavery ya kuwaaminia sana Wamarekani!, hivyo nawaombeni sana tusianze kutaja taja majina nani ni puppet na nani sio!. Jadili tuu kama unawaamini Wamarekani kuliko tunavyojiamini wenyewe!

    Natanguliza shukrani.

    Pasco.

    Pasco you also seem to be imprisoned by prejudgemental thinking, first know that THE LAW OR STATUTE DO NOT SIT ON THE JUDGEMENT BUT MAN, THE LAW WAS MEANT TO SAVE MAN NOT MAN TO SAVE THE LAW.Your problem is that there is no law to legitimize Muungano, you forget people agreed on this arrangement and you are no better or wise than they were despite how many books you have memorized an d given the paper identifying your qualifucatio, they very much knew what they were doing.

    Always dont let any law make you a slave but arise above it and let the real truth rule you.

    The Law was created because mankind changes like a shadow, and for people who willingly dont want to think and act honestly and truthfully.
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    Jun 7, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,197
    Likes Received: 5,726
    Trophy Points: 280
    Pasco all in all watu wanataka nchi yao. kwa nini tuendelee kuwan'gan'gania?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #8
    Jun 7, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    yaani kwa kweli maelezo yako yanajichanganya sana,mimi ninichotaka unieleze ni kuwa ni chombo gani kiliratify huo muungano kwa huku mainland,na unieleze kama watu kutoka zanzibar hawakuwepo kwenye hiyo event then tuendelee.....
     
  9. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #9
    Jun 7, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Hebu wachambuzi wa hii hoja karibuni ss wengine ngoja tuwe maobsever tu.
     
  10. F

    FJM JF-Expert Member

    #10
    Jun 7, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Pasco, Tukubaliane hivi, kwamba sio kila wanachosema Marekani ni cha kweli, na pia sio kila wanachosema Marekani ni uwongo. Sasa kama ndivyo, kwa nini unataka tuende upande wa uwongo na sio ukweli & vice versa?

    Nenda hapo kwenye red: Kama sheria za "international treaties", zilisisitiza, lazima ziwe "ratified"kwenye nchi husika ili zipate uhalali wa kisheria (legitimacy), na kama unasema ni upande mmoja tu ndio ulifanya hiyo ratification process then are you saying hao watu wa International treaties overlooked the process?

    Inaingia akilini wachukulie kauli ya upande mmoja tu (Tanganyika) wakati wamesema lazima ziwe ratified na nchi husika? Where does this leave the international treaties body? Na je, inawezekana 'organ' iliyo-ratiefied kwa upande wa Zanzibar haikufanana na ya Tanganyika but still kwa utawala wa wakati huo wao waliona 'organ' hiyo ina mamlaka ya kufanya kilichotakiwa na international treaties?

    Mwisho, kwa nini tuamini unayosema wewe na sio hayo yaliyosemwa na 'mwana JF' ambaye wewe unampinga? Lakini pia unaweza kuweka wazi uzi unaopinga badala ya ku-assume kila mtu yuko kichwani mwako?
     
  11. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #11
    Jun 7, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,551
    Likes Received: 6,161
    Trophy Points: 280
    Mkuu the democrat, haya ndio makosa tuliyoyafanya ku 'assume' Serikali ya Tanzania, ndiyo hiyo hiyo ya JMT, na ndio maan a tuliyaongeza mambo ya muungano kutoka yale 11 ya awali mpaka 26 bila kuiconsult SMZ ua BLW kuridhia kwa pretex, mle bungezi, Zanzibar inawakilishwa!.

    Kwa vile hizi zilikuwa nchi mbili tofauti, kabla muungano haijapata legal basis ulipaswa uridhiwe, sisi Tanganyika tuliridhia, Abrahman Babu ndio alikuwa waziri wa foreign akasema mbona hajui lolote kuhusu huu Muungano?, na mbona BLM halikuarifiwa rasmi kimaandishi ili kuridhia kwa maandishi?. Karume alimjibu Babu kwa kauli "wajumbe wote wameridhia"

    out of topic, hivi mnajua wakati wa Nyerere, ukiboronga, inatangazwa na RTD kuwa rais amepokea barua ya fulani kujiuzulu wadhifa wake na rais amekubali kujiuzulu kwake, kiukweli baadhi ya wahusika hawakuziandika barua hizo!.

    Sasa kama Karume, amesema wote wamekubali, kwa maneno tuu, kuna yoyote wa kupinga?!. Karume alisema kwa maneno tuu na hakuna kumbukumbu zozote za maandishi kuthibitisha BLM lilifanya ratification hivyo kisheria, hiyo bado sio ratification!.
     
  12. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #12
    Jun 7, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Mzee Mwanakijiji njo ujibu tuhuma zako hapa!
    Pasco, Kwangu mimi siyo Mmarekani, ngozi nyeupe mimi siiamini kabisa na siwapendi kabisa wazungu, sijui ni kwa vile nimesoma history!
     
  13. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #13
    Jun 7, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,779
    Likes Received: 880
    Trophy Points: 280
    Tofauti yako na wengine ni kuwa wewe unachagua mkoloni mwingine.Chances are wewe upo against the west huku ukiachia Easterrn nations zifanye uovu wowote.

    Kwanza huelewi usemacho..in the west hata kanchi km Belgium kanatawala nchi nyingi tuu, kifikra, kiutamaduni etc
    .China wapo aggressive kwa kila kona, nao pia wanafight kutawala kiuchumi, kisasa, kiutamaduni etc..km hujui uliza kwanini nchi kibao hazithubutu itambua Taiwan, Tibet(hta kumpa dalailama Visa ya kutembea ktk nchi zao), Bado nchi zote hizo zinaisifia china. Uliza wakandarasi wa kichina wanavyoweza ua wazawa na hata iba rasilimali ni nchi gani inathubutu wahukumu kifo au hata wafunga miaka ya shetani.China wakisema wanwataka kila mtu anafyata na kutorudia tena mdomoni hiyo habari...Angalia tanchilia zinzzokuwa sponsored na nchi km korea na uchina ktk TV zetu.Hizo ni jitihada makini za kuingiza fikra zao.

    Kuna mengi hujawahi ona, ndio maana ulichoandika ni very narrow,naweza kiita ni just an attack on the US kuonyesh akwa jinsi ulivyo puppet.Ila pia unasahai kitu kimoja.Kabla hivi vi nchi vyetu vinahitaji kutafuta the better of the two if not the best of all available options.Hatuwezi kuwa 100% km wengine wameshaanza badili hata mtazamo wao kimuonekano na hata kifikra.
     
  14. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #14
    Jun 7, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,176
    Likes Received: 3,445
    Trophy Points: 280
    Pasco tatizo sio sisi watanzania,Tazizo ni kikwete kwa kuamini bila USA hatuwezi kuendelea. Kama kikwete akiweza kuwaaminisha watanzania kwamba bila USA tunaweza huji kusikia hadithi za kumwabudu mmarekani... Huo ushauri ungeanza kumpa jk ingependeza zaidi.
     
  15. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #15
    Jun 7, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Come on Old Folk where on earth you are and say somewhat; you know what I real mean
     
  16. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #16
    Jun 7, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,031
    Likes Received: 3,868
    Trophy Points: 280
    Mungi.
    Pasco katoa angalizo tusitajane majina tujadili JF na Puppets!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #17
    Jun 7, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Makubwa! ! ! ! ! !
     
  18. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #18
    Jun 7, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Pasco, dunia ilishakuwa kijiji sasa. Mawazo ya wamarekani yanaweza kuwa sahihi kuliko ya mmatumbi mwenzangu...
     
  19. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #19
    Jun 7, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Vijembe tu hivi,
    hakuna issue hapa.
     
  20. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #20
    Jun 7, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Puppet ni puppet tu, awe wa Ikulu au wa Marekani!!!

    STUKA!!!!:boxing::boxing:
     
Loading...