Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ongezeko Posho Elimu ya Juu Changa La Macho, Haitoshi!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ibange, Jul 20, 2011.

  1. i

    ibange JF-Expert Member

    #1
    Jul 20, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Naipongeza serikali kwa kupandisha posho angalao kufikia 7,500. Lakini ukweli wakati walipoanza kulipa shs 5000 ilikuwa inatosha maana chakula, nauli, vyumba na gharama nyingine za maisha zilikuwa chini. Tujiulize, wakati wamepandisha hadi elfu 5, sahani ya chakula ilikuwa shs ngapi? leo shilingi ngapi? Kuna mabadiliko ya asilimia ngapi? Utakuta gharama zimepanda kwa zaidi ya 100% lakini utaikuta serikali inajivuna kuwa ni sikivu wakati hakuna kilichopanda in the real sense.

    Kwa maoni yangu, Serikali ya Mkapa pamoja na kwamba ilikuwa haipandishi sana mishahara na posho za wanafunzi, ilikuwa nzuri maana mfumuko wa bei ulikuwa chini sana na thamani ya shs ilikuwa stable. JK anapandisha sana mishahara na posho ila inflation na depreciation of currence ipo juu hivyo wananchi wanaumia zaidi. Njia pekee ni serikali sasa kupunguza kukopa hasa ndani na kudhibiti thamani ya shilingi na mfumuko wa bei. Je, wana waziri wa fedha, gavana na watendaji wengine wenye uwezo?
     
  2. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #2
    Jul 20, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Hiyo 7500 ni pamoja na kulipia malazi? Siamini hivyo
     
  3. Vanpopeye

    Vanpopeye JF-Expert Member

    #3
    Jul 20, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 589
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    malazi tu?mpaka umeme unaokatikatika daily na maji!
     
Loading...