Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ongezeko la Mshahara: Nini maana yake?.

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by BIG Banned, Jul 2, 2012.

  1. BIG Banned

    BIG Banned JF-Expert Member

    #1
    Jul 2, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 263
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wataalam wa uchumi hebu tusaidieni nini hasa maana ya ongezeko la mshahara. Napata wasiwasi sana na hizi nyongeza za mishahara kwa serikali kila mwaka. uhusiano wa ongezeko la mishahara na kupanda kwa bei ya mahitaji ya kila siku. Maana kama nilikuwa napata laki 2 na ilikuwa inanitosha kwa mwezi, halafu ifike wakati napata milioni 2 na bado ikifika mwisho wa mwezi sibakiwi na kitu, sasa hili neno la ongezeko la mshahara naona kama linatumiwa vibaya hapa!. Ongezeko ni Figure tu ya mshahara au ni value ya mshahara!!.

    Nawasilisha.
     
  2. PROF. ENG

    PROF. ENG Senior Member

    #2
    Jul 2, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inawezekana kweli tunadanganyika kwenye hili. Unaongezewa (Figure) mshahara kwa kiwango ambacho ni chini kuliko kiasi cha gharama za maisha zilivyopanda. Hii inakuwa haileti maana yoyote. Pili inawezekana kabisa kwa kupungua kwa gharama za maisha (chakula etc) unaweza ukasema vilevile umewaongezea wananchi mshahara, sababu watakuwa na uwezo wa kusave na kufanya mambo mengine.
     
  3. nkyalomkonza

    nkyalomkonza JF-Expert Member

    #3
    Jul 2, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 1,166
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Ukiwa muajiriwa machozi hayawezi kuisha machoni. Umaskini mpaka siku ya kufa.
     
  4. DASA

    DASA JF-Expert Member

    #4
    Jul 2, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ongezeko la mishahara limekuwa ni suala la kisiasa tu, hakuna nia ya dhati kabisa kufanya watu wawe na maisha mazuri. Ukiangalia mfano kwenye hilo jedwali hapo chini ndivyo hali ilivyo hapa nchini kwetu, katika hali hiyo hatusongi wala hatutasonga mbele hata siku moja, tupo palepale au tunaendelea kuumia zaidi. Tunapotezeana muda tu......., wajiuzuru watu wenye akili wachukue nchi.

    [TABLE="class: MsoTableGrid"]
    [TR]
    [TD="width: 165"]
    Mwaka​
    [/TD]
    [TD="width: 170"]
    Mshahara​
    [/TD]
    [TD="width: 152"]
    Matumizi​
    [/TD]
    [TD="width: 152"]
    Baki​
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 165"]
    [/TD]
    [TD="width: 170"]
    (ongezeko 15% kila mwaka)​
    [/TD]
    [TD="width: 152"]
    (Ongezeko 25% kila mwaka)​
    [/TD]
    [TD="width: 152"]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 165"]
    [/TD]
    [TD="width: 170"]
    [/TD]
    [TD="width: 152"]
    [/TD]
    [TD="width: 152"]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 165"]
    2007/8​
    [/TD]
    [TD="width: 170"]
    100​
    [/TD]
    [TD="width: 152"]
    85​
    [/TD]
    [TD="width: 152"]
    15​
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 165"]
    2008/9​
    [/TD]
    [TD="width: 170"]
    115​
    [/TD]
    [TD="width: 152"]
    106.25​
    [/TD]
    [TD="width: 152"]
    8.75​
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 165"]
    2009/10​
    [/TD]
    [TD="width: 170"]
    132.25​
    [/TD]
    [TD="width: 152"]
    132.81​
    [/TD]
    [TD="width: 152"]
    -0.56​
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 165"]
    2010/11​
    [/TD]
    [TD="width: 170"]
    152.1​
    [/TD]
    [TD="width: 152"]
    166.01​
    [/TD]
    [TD="width: 152"]
    -13.91​
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 165"]
    2011/12​
    [/TD]
    [TD="width: 170"]
    175​
    [/TD]
    [TD="width: 152"]
    207.52​
    [/TD]
    [TD="width: 152"]
    -32.52​
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  5. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #5
    Jul 2, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Exactly!. asante mkuu kwa kuliona hilo. Nilifikiri niko peke yangu.
     
  6. k

    kazi2000 Member

    #6
    Jul 2, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 69
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    nadhani mheshimiwa DASA katuonesha usanii unavyofanyika pia purchasing power of our currency nalo nitatizo kubwa na inafanya mishahara kuongezeka negatively wakati cost of living zinaongezeka positively.
     
  7. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #7
    Jul 3, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    Kwa uwezo mdogo wa uchumi wetu, kuongeza mishahara ni kuyummbisha uchuni kwa kuleta mfumuko wa bei.
    Mfano upo hivi; katika kijiji (nchi) uwezo wa kuzalisha kilo 100 za unga, watu wake mf. 20 wanapata Tsh 100,000/. Mshara ukiongezeka, wale watu watakuwa na uwezo mkubwa wa kunua bidhaa, huku bidhaa hazijazalishwa, hivyo, wale watu 20 watagombaniana zile kilo 100 hatimaye, kutokana na kanuni za soko, bei ya unga inapanda.
    Kuongeza mishahara kuna tija ikiwa kasi ya ushumi ni kubwa, kiwango cha mishahara kinapaswa kwenda sambamba na ukuaji wa uzalishaji.
     
  8. PROF. ENG

    PROF. ENG Senior Member

    #8
    Aug 1, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wameshaongeza kiasi gani!!
     
  9. A

    Apex JF-Expert Member

    #9
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 31, 2012
    Messages: 429
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa level yangu ya uchumi (form six),mishahara kuongezeka ina maana serikali kuongeza money circulation in the economy na hii itapelekea more demand of goods,so kama goods are not produced enough then kitatokea kitu kinachojulikana kama goods scarce,na hii itapelekea kupanda kwa bei zaidi na zaidi na mshahara kupanda hautakuwa na maana kabisa,then matokeo yake 1.inflation 2.depreciation of money value 3.decline of demand 4.decline of firms 5.redundancy of workers 6.political instability etc,so dawa hapa kwanza nikuimarisha viwanda viweze kuproduce as much as possible then mishahara kupanda itasanifu maisha halisi ya watanzania,leo tz tuna economic growth lkn hatuna economic development,so wakuu siyo kwamba napinga kupanda kwa mishahara lkn napenda kutoa mtazamo wa kiuchumi na njia nzuri ya kuleta maana halisi ya kupanda kwa mishahara.napenda kuwasilisha
     
Loading...